What's new

Mũi Đôi - Cực Đông tháng 11/2013

Chào mọi người,

Mình đã lên lịch sẽ đi Mũi Đôi tháng 11/2013 này. Tuy nhiên chỉ mời là lịch về thời gian mà chưa biết đi đứng như thế nào, chi phí ra sao. Nếu anh/chị nào có kinh nghiệm thì chia sẻ thêm cho mình về lộ trình sao cho hợp lý với ạ. Và rất vui nếu có thêm ai cùng tham gia với mình.

Thời gian:
08:30 am 15/11/2013 có mặt tại SB Tuy Hòa
08:10 am 18/11/2013 bắt đầu về HN

Cảm ơn mọi người đã đọc!

t11 có vẻ ổn; mình cũng tính đi, cũng chưa biết thế nào. từ giờ đến lúc đó còn xa, hiện có mấy đoàn đi tháng 9, họ đi xong sẽ tham khảo

Có vẻ hơi xa nên chủ topic không thấy lên bình luận gì nhiều. chắc gần đến thời gian lập 1 topic khác chăng?

Không phải đâu, do mấy hôm nay mình bận quá ý nên không vào check thường xuyên, mặc dù để nhận thông báo qua email thế mà chả thấy báo gì, nên nghĩ mình bị "bỏ rơi" :(

vừa về hồi đầu tháng và mình đi từ Nha Trang (đa số mọi ng đều chọn hướng này) :D mình nghĩ bạn có thể tham khảo tại đây
https://www.phuot.vn/threads/112873-Chinh-phục-cực-Đông-20-9-2013-22-9-2013
họ đi từ Tuy Hòa.
về việc ra Mũi Đôi:
+ bọn mình chọn dịch vụ chú Hai, khá hài lòng;về giá cả thì chịu, ko so sánh dc chú Hai vs chú Ba vì chưa dùng dịch vụ chú Ba.
+ đường vào ( đoạn hoang mạc, đồi cát) khoảng 3km cũng ko khó lắm, có thể gửi xe rồi đi bộ or phi xe máy vào luôn, có vài đoạn cát lên xuống xe hơi nhọc tý, khó nhất cái dốc lên cuối ( mình nghĩ ai đi cũng nhớ nhất đoạn này ) dốc lên khoảng 30* ôm cua và dài khoảng 40-50m, đẩy xe lên rất rất phê, qua đoạn đó có 2 bụi râm có thể núp dưới nghỉ lấy sức :v qua khúc đó thì đường dễ đi rồi, tầm >1km là đến cái láng để xe của chú Hai. Đi vào mệt nhưng ra thì nhanh lắm, nên chọn xe số để đi ^^
+ từ nhà chú Hai có 2 phương án, đi tàu ra bãi Rạng hoặc bò rừng. Bạn có thể trek rừng đi và về, hay đi rồi lên tàu về, hoăc đi tàu ùi trek về.....cái này thì cứ linh động, tất nhiên đi tàu rất tốn kém ^^.
+ nc thì nên đem >3lít uống ko thì vừa đủ ( bọn này mua ở gần ngã 3 Đầm Môn), lên hành lý nhẹ để trek rừng, có thể gửi bớt đồ tại nhà chú Hai.
+ trek rừng cũng ko khó,nhanh thì 2 tiếng là đến bãi Rạng,chủ yếu tập thể dục đều trc đi là dc, nên xắp xếp đi sớm trc khi trời tối, kể ra đi tối rất thú vị, nhưng nên cố gắng đến nơi khi trời còn sáng.
+ nên chuẩn bị găng tay và đèn pin sáng tốt; kì đi có đoàn ko đem đèn, đem thì sáng có tý ty leo nghềnh ko an toàn, khó xd đường đi tốt.
- vậy đi, nhớ ra gì nói tiếp.hehe

Mình ở Bình định nên nếu đi từ Tuy Hòa cũng có vẻ tiện. Kinh nghiệm có lẽ phải khảo sát thêm nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back