What's new

[Hỏi đáp] Đường nối Bắc Yên - Trạm Tấu

ttvnspace

Phượt tử
Tình hình là em đang muốn chạy 1 cung có đi qua Bắc Yên - Trạm Tấu (rồi Phình Hồ, Tà Si Láng) mà không kiếm được thông tin chính xác, nghe một đồng chí người Yên Bái bảo là hồi tháng 8 (năm nay - 2010) vẫn còn chưa thông, 1 bác bên Phượt thì viết là tháng trước vẫn chưa thông, thậm chí không vác xe qua được.

Ai có thông tin chính xác ở thời điểm này (ngày 16.11.2010) thì Share cho em biết với nhé, Bắc Yên - Tà Sùa - Xím Vàng - Hang Chú - Núi Tử thần - Hồng Ngài - Trạm Tấu - Phình Hồ - Tà Si Láng ai mà chẳng mê nhỉ :L

Thanks các bác nhiều!

Re: Bắc Yên - Trạm Tấu đã thông chưa các bác ơi?

Hihih bây giờ chính xác, chắc chắn 100% là chưa thông đâu bạn ạ. Tuy nhiên nếu nhóm bạn đi đông, toàn người khỏe mạnh thì cứ đi thử xem sao, thử vác xe qua vài ngọn núi thử.... Nhóm bọn tớ vô tình thông đường vào ban đêm, lại đi chỉ có 2 xe, toàn người ốm yếu, nên chả dám vác xe đi, đành quay lại. Tuy nhiên nếu đi, các bạn nên đi vào ban ngày nhé, cho thoãi mái và an toàn.

Cảm ơn Tuấn nhiều, Tuấn đi khi nào và có hỏi được dân bản địa tình hình đoạn đó thế nào không? Tớ muốn Offroad tầm vài chục Km qua Trạm Tấu cũng được, vấn đề là "có đi qua được không" :help

Nghe nói từ hai phía đều có thể đi được rồi, chỉ có vài chục mét chưa thông nhưng không thể qua đâu chú.
Cũng nghe nói là đoạn đường đó chống chỉ định với thanh niên lấy vợ sớm :D

Cụ Lát có chắc thông tin không ạ, em lăn tăn lắm, sợ vỡ tua.
Ghi chú: Cũng chống chỉ định với ông già lấy vợ muộn :D

Vừa gọi về hỏi thì chính xác là chưa thông (Trạm Tấu cách nhà em có 17km)

Cảm ơn Guide nhiều, đành phải né đoạn này vậy, đợi ngày thông để khai mạc. Bác nào có thông tin cập nhật giúp anh em nhé!

Thông tin của giai già chưa vợ cách đây tấm 1 tháng, mà đường bộ VN thì 1 tháng chắc chỉ đổ được cái mốc là hết đát.
Chú đi với gái nào mà hô hào kinh thế?

Cảm ơn Tuấn nhiều, Tuấn đi khi nào và có hỏi được dân bản địa tình hình đoạn đó thế nào không? Tớ muốn Offroad tầm vài chục Km qua Trạm Tấu cũng được, vấn đề là "có đi qua được không" :help

Tình hình là chưa thông được, chỉ còn vài quả núi thôi, nhưng đường cực đẹp, bọn tớ vừa đi chỉ cách đây 2 tuần thôi, dân ở đó chả ai đi đường này. Hihih mà nếu cậu đi với gái xinh, gái ngon ... tớ khuyên là cứ đi đi .... vác xe qua núi ... lấy điểm lắm lắm.
Mà nếu không thông được, tớ khuyên cậu nên đi lại cung của a battramdao vừa đi ấy, tớ bảo đảm nếu đi ban ngày, nắng đẹp ... phiêu cực, tớ sure đấy. Mà lỡ nếu cậu đã thông được thì nhớ PM cho tớ với nhé, many tks ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,129
Latest member
anphatloc_group
Back