What's new

Cafe Hà Nội

titti

Phượt tử
Cafe Năng ~ 6 Hàng Bạc
Cafe Năng ~ 129 Triệu Việt Vương
Cafe Năng ~ Đường Thành
Cafe Lâm ~ 60 Nguyễn Hữu Huân
---
Bên cạnh đó có cafe trứng ở Giản hoặc là Cafe phố cũ ở Hàng Gai

Cafe Mai, cafe Thái
:)
các bác tiếp tục bổ sung giùm em với
Thx ^________^(NT)

e bổ xung nhớ:
Cafe Chim xanh blue bird ở Khúc Hạo, yên tĩnh, thiên nhiên, rẻ, nhưng đồ uống ko ngon.Chỉ ngồi hóng mát và buôn chuyện là nhất
Cafe 1b mã mây
Nước gạo rang trên gác số 14b Đinh Liệt
Cafe Hàng hành, cả 1 dãy, nhưng e chỉ chấm hàng đầu tiên ngồi nhìn ra bờ Hồ.
Cafe Hapro ngồi ở Bờ Hồ cũng tuyệt, đồ uống tạm nhưng đc cái view đẹp nhứt Hn luôn....
Còn cafe ở Cột Cờ nè, đẹp và ngon.
Nhìu lắm, ko nhớ vì lâu rồi ko ra Hn, chuyến này e ra cập nhật tiếp rồi cho các bác vài comment nhé

Mùa đông này em chiến HN đây, thèm nhâm nhi café, nghe Phú Quang giữa mùa đông HN nhưng chưa tìm ra được quán :D Cho em hỏi các bác HN biết quán café nào mở nhạc Phú Quang ko ạ?

Cafe Hà nội thì kể sao cho hết, nói chung ngày càng nhiều quán
Cafe Thọ ở Triệu Việt Vương
Cafe Mai đối diện Ks Nikko
Cafe Maxx hàng Bông ( mình hay đến)
Cafe Bích gác 2 Đinh Tiên Hoàng ( thấy bảo sắp đóng cửa vì bán )
Cafe Huy ở Thái Thịnh cũng có khá lâu rồi, cafe uống dc
Cafe ở khu nhà thờ, thấy các teen nhà mình thích sohot, còn tớ thì thích ngồi vỉa hè nhìn người hơn
Cafe ở Điện Biên Phủ ( nhưng càng ngày càng chán)
Cafe ở ven hồ Trúc Bạch, thích ngồi trên sân thượng of tầng 4, ở dưới là nhà hàng, nhưng quên tên quán rồi, và ghét cafe ở Bảo Oanh
... Đó là chưa kể đến 1 loạt các quán cafe mới mở trong vòng 4, 5 năm qua, kể hết thì loạn mất ... :D, có người nói nếu mỗi quán cafe ở Hnoi là 1 chấm đỏ thì trên bản đồ Hnoi sẽ toàn màu đỏ.

Đợt Tết này, về quê, ghé qua Hà Nội sẽ ở chơi 1 ngày cho biết. Ở ngay gần HN mà chưa có dịp đi thăm thủ đô

... và ghét cafe ở Bảo Oanh
... Đó là chưa kể đến 1 loạt các quán cafe mới mở trong vòng 4, 5 năm qua, kể hết thì loạn mất ... :D, có người nói nếu mỗi quán cafe ở Hnoi là 1 chấm đỏ thì trên bản đồ Hnoi sẽ toàn màu đỏ.
Công nhận, em cũng ghét Bảo Oanh các bác ạ. Em thích Cafe Màu 17a Trúc Bạch. Em lên đó để trốn cái sự ồn ã của giao thông giờ tan sở, trốn cái lạnh của 1 buổi tối mùa đông, trốn cái cô đơn mỗi khi đi đám cưới về, hay để cả nhà thấy là: "À hóa ra nó cũng đi hẹn hò như ai đấy chứ!"...
Tuy nhiên các bác đi 2 mình cứ đến thoải con gà mái nhé. Ưu điểm (theo em thì): Nội thất, decor, đồ uống. Nhược điểm (em cho là): Không gian trong phòng hơi bị bí, nhất là khi có trên 2 người hút thuốc.

Em thì thích ngồi Lâm ở Nguyễn Hữu Huân, Quất ở Trấn Vũ, đối diện hồ Trúc Bạch, hay cafe Đinh ở Đinh Tiên Hoàng, mộc mạc thôi nhưng ngoài ban công thì đẹp thôi rồi, nhạc đúng gu em. Lúc nào nổi hứng xì tin thì ra Tjo ở Yên Ninh, cũng thích phết:)) Em cũng xin quảng cáo cho cafe Phượt của bác vuthanhminh ở forum mình:D

P/s: ngày xưa còn có Gloria Jeans ở tầng 1 Vincom, có cái khung cửa sổ kính cao chạm trần hướng ra ngoài, ngày nắng đẹp chọn một cái ghế êm ngồi lim dim ở đấy cả ngày cũng được. Phải mỗi tội giá đồ uống đắt quá đi, chẹp, bây giờ thì cũng dẹp.

e bổ xung nhớ:
Cafe Chim xanh blue bird ở Khúc Hạo, yên tĩnh, thiên nhiên, rẻ, nhưng đồ uống ko ngon.Chỉ ngồi hóng mát và buôn chuyện là nhất
Cafe 1b mã mây
Nước gạo rang trên gác số 14b Đinh Liệt
Cafe Hàng hành, cả 1 dãy, nhưng e chỉ chấm hàng đầu tiên ngồi nhìn ra bờ Hồ.
Cafe Hapro ngồi ở Bờ Hồ cũng tuyệt, đồ uống tạm nhưng đc cái view đẹp nhứt Hn luôn....
Còn cafe ở Cột Cờ nè, đẹp và ngon.
Nhìu lắm, ko nhớ vì lâu rồi ko ra Hn, chuyến này e ra cập nhật tiếp rồi cho các bác vài comment nhé

Tớ đi cà fê alight ở 1b mã mây rồi, không khí cực ấm áp và có nét của hà nội cổ, mùa đông ngồi nhâm nhi cacao nóng hay đen nóng thì thích phải biết. Thêm nữa làm việc cần yên tĩnh, sáng tạo rất tốt.

Góp thêm một quán: 52 Nguyễn Du, ko rõ tên:gun quán 3 tầng mát thoáng

Với các bác trong forum, thì không thể bỏ qua "Hội quán Trung Nguyên" gần Bộ Ngoại Giao, nơi một lãnh đạo Phượt đã hi sinh cả Xương lẫn Máu.

Với các bác trong forum, thì không thể bỏ qua "Hội quán Trung Nguyên" gần Bộ Ngoại Giao, nơi một lãnh đạo Phượt đã hi sinh cả Xương lẫn Máu.

Nghĩa là sao hả bác Chitto?

Đúng là cafe ở HN có kể đến sáng cũng ko hết.
Em xin góp 1 địa chỉ uống cafe khá thú vị là cafe Xe cổ quán ở số 13 phố Hàng Bún, em ở cũng gần quán này, bác nào đi uống thì ới em đi uống cùng cho zui. Bác nào hoài niệm về 1 HN xưa và yêu thích đồ cổ thì đây là 1 địa chỉ ko thể bỏ qua.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,107
Latest member
Nguyenphuhai
Back