What's new

Có cụ phượt nào tin vào gọi hồn hay còn gọi là ngoại cảm không?

bvc

Bướm và Chim

Cách đây vừa tròn 1 năm, em và Nhựa có chuyến vi hành đi Hải dương xem cô Bằng gọi hồn cho người thân quá cố, nhưng sau 2 ngày thì thật sự thất vọng về chiêu thức của cô. Em xin tường thuật như sau:

Ngày thứ nhất: Vào hồi 5h sáng tầm thời gian này năm ngoái em và Nhựa quyết định đi nhà cô Bằng-Hải dương.
Xuống đến nơi làm thủ tục ghi tên người gọi, địa chỉ,.... và tên người được gọi, nơi an nghỉ cùng một số đồ lễ đơn giản.
Ngồi chờ gọi đến lượt hồn về, trong khoảng thời gian từ 8h -10h chủ yếu là hồn ở xung quanh địa bàn nhà cô Bằng :shrug:, từ 10h trở đi bắt đầu xen kẽ có một số hồn người ở các tỉnh, trong đó có người thân của em và vợ em, khi được gọi đúng hồn tên người thân, bọn em vào điện cô và chờ đợi, theo dõi những người đã gọi trước em thấy họ lễ tiền lia lịa vào ban, em cũng làm thế, được khoảng 15' thì cô phán: Hồn người thân của em đang đứng ngoài cổng chưa vào được vì còn phải chờ hồn về điện trước. Bọn em lủi thủi đi ra và chờ đợi tiếp. Đến hơn 11h thì cô nghỉ (cô chỉ gọi vào buổi sáng từ 8h-11h). Ngày thứ nhất không đạt được kết quả.

Ngày thứ hai: Em và Nhựa lại tiếp tục đúng lịch trình và thủ tục như ngày hôm trước tại nhà cô Bằng, vẫn hy vọng gặp người thân, em và Nhựa đã chuẩn bị máy ghi âm,... (Đây là điều cấm của điện cô Bằng là không được quay phim, chụp ảnh,...trong điện). Cũng như hôm trước sau 10h thì đến lượt các hồn ở các tỉnh và hôm nay đến hồn người thân của Nhựa, Nhựa đang lang thang, mông lung suy nghĩ thì cô gọi đúng tên hồn người thân của Nhựa, Nhựa vào nhưng điện chật quá đành đứng ở cửa và trao đổi với hồn thông qua cô Bằng, rốt cuộc cũng không gặp được vì lại có hồn về trước. Đến 11h lại nghỉ. Ngày thứ hai không đạt được kết quả.

Cuộc đối thoại hơn 5' của Nhựa và hồn thông qua cô Bằng em đã ghi âm được hết (Nếu Nhựa đồng ý em sẽ upload để các bác cùng nghe), nói chung là sai bét và chủ yếu là dựa vào lời khai của Nhựa. (NT)

Đánh giá và cảm nhận:
- Cô Bằng gọi hồn dựa trên bản đăng ký của từng người và có sự sắp xếp phù hợp với thời gian hợp lý để cho người tỉnh khác mong mỏi chờ đợi và hy vọng.
- Trong quá trình gọi các hồn ở xung quanh nhà Cô thì cô luôn bới đống giấy đăng ký bên dưới và liếc đảo qua khe quạt giấy để thỉnh thoảng sướng tên hồn các người ở tỉnh khác đã về và người thân vào tiếp chuyện, tiếp lễ,....
- Không cho ghi âm chụp ảnh vì có quá nhiều lỗi xảy ra trong quá trình làm việc. (Cô gọi được cho hồn cho mht người, quá trình nói chuyện hồn chửi bậy kinh khủng, sau khi gọi xong, em và Nhựa hỏi người thân của hồn ở Cẩm giàng và được biết hồn có hơn 1 tuổi :D )

Người ta nói là phải thực sự tin thì mới gặp được hồn nhưng chứng kiến mới chỉ có vậy thì thất vọng quá. Hay cô Bằng đã hết linh. :shrug:

Thực sự em và Nhựa rất muốn gặp được hồn người thân, đó là tâm linh chứ không mê tín dị đoan và bọn em vẫn rất muốn tiếp tục lần nữa để có thể gặp được người thân. Các cụ có biết nơi nào có tín nhiệm thì chỉ giúp bọn em nhé. (c)

Tớ chả tin vào mấy vụ đấy. Cô mà nhảm nhí thế này thì mời thằng bếp điện nó lên đồng cho còn hay gấp mấy lần , tớ thật ! :LL

Thực ra việc gọi hồn hay ngoại cảm là có thể tin đươc. Tớ ví dụ thế này : Cái điện thoại các bạn đang dùng chỉ có tí nhựa với tí kim loại mà năm châu bốn bể vẫn nghe được giọng nhau. Một trăm năm trước nếu có ai bảo sẽ thế này chắc chẳng ai tin. Con người còn phức tạp gấp tỷ lần cái điện thoại kia, và trong cả triệu người sẽ có vài người có cơ địa hay sóng sinh học trùng với tần số của người âm chẳng hạn. Và thế là bấm số : alô ai gọi đó, hồn gọi đây.

Nhưng phần lớn bọn gọi hồn bây giờ là chỉ có cái máy điện thoại, không có sim, hoặc có sim thì hết cụ nó tiền, nên cứ alô một mình ai nghe được thì nghe. Chính vì thế tớ không tin cái bọn gọi hồn là vì thế.

Tớ cũng đồng ý với bác Cao Sơn. Đó là bất kì sự vật nào (không chỉ con người) không bao giờ vĩnh viễn mất đi, mà thông tin nó sẽ để lại dưới dạng này hay dạng khác, chuyển hóa theo cách này hay cách khác.

Xét về khoa học nhé, khi bác nhìn thấy một người, thì thực ra không phải con người đúng lúc bác đang thấy, mà đã là con người trong quá khứ, vì ánh sáng phải đi mất một khoảng thời gian từ người đó đến bác - dù cực ngắn. Khi bác nghe thấy 1 người, thì cũng là nghe thấy quá khứ của người đó. Bác đang đọc dòng này, thì cũng là đọc cái quá khứ của cái tớ viết.

Do đó mọi thông tin, sự vật đều có tính bảo lưu, bảo tồn, có thể duy trì và phát triển trong không gian nhiều chiều.

Có điều ai là người có thể nhận được thông tin đó thôi.

Một số người có thể - tạm chấp nhận thế đi - có khả năng tiếp nhận thông tin bảo lưu bảo tồn và chuyển dịch đó, để truyền lại cho người đang sống bằng cách thức thông thường. Tuy nhiên không phải lúc nào cũng truyền trọn vẹn, chính xác, đầy đủ; mà cũng đầy nhiễu loạn, ngắt mạch....

Có một điều tớ nhận thấy (cũng do người khác nói và 2 lần đi xem bói), là hình như những người nào lạm dụng khả năng của mình thì sẽ càng mất khả năng đó sớm.

Nhiều trường hợp các ông bà bói, gọi hồn... vào thời "mới nổi" thì rất đúng, rất hay, người nghe lăn lóc kinh sợ. Nhưng cứ hành nghề và nói tràn lan, bạ ai cũng nói, thì chỉ sau vài năm là sẽ tàn dần. Khả năng bị khai thác quá mức, sẽ không thể lâu dài được.

Nhưng vì đã lao theo "nghề" đó rồi, nên cứ phải cố, cố. Bác có biết ông bà bói, gọi hồn nào mà nổi tiếng nói đúng được quá 5 năm không? Hay đoạn sau là thêm mắm thêm muối, bịa tạc đoán mò, nói chung chung, lợi dụng kẻ cả tin?

Có đôi người không phải gặp ai cũng nói, mà họ chỉ nói khi thực sự chắc chắn, và nhận thấy thông tin rõ nét, chính xác. Lúc đó có lẽ đáng tin hơn.

(Tớ hi vọng sẽ có lúc gặp người đó đây. Mấy ông bói gặp rồi chán quá, toàn phải giả lại mình tiền).

Nhiều trường hợp các ông bà bói, gọi hồn... vào thời "mới nổi" thì rất đúng, rất hay, người nghe lăn lóc kinh sợ. Nhưng cứ hành nghề và nói tràn lan, bạ ai cũng nói, thì chỉ sau vài năm là sẽ tàn dần. Khả năng bị khai thác quá mức, sẽ không thể lâu dài được.

Theo thống kê của cái trung tâm khỉ gió gì đó về khả năng con người thì tỷ lệ chỉ đúng mộ của các nhà ngoại cảm là khoảng 65%. Nghĩa là có thể rơi vào trường hợp 35% còn lại hoặc xét khía cạnh khác thì rơi vào trường hợp nhà ngoại cảm bất lực. Dân dã thì gọi là không hợp hay gì gì đó.

Nói về khoa học huyền bí này thì đúng là vô cùng. Nếu nói không tin thì nhiều trường hợp gặp phải lông chân lông tay dựng đứng, sợ thấy miẹ. Ví dụ như chuyện động mồ, động mả, chặt cây lâu năm,... Hoặc chuyện quy tập mộ liệt sĩ bên Lào, Campuchia. Nhưng xét ngược lại nhiều nơi nhà xây đè lên mộ, người sống người chết sống chung, chẳng có chuyện gì cả.

Kết luận lại xét riêng trường hợp này là có tâm thì cầu, có duyên khắc gặp thôi các bác ạ.

Bác bẩu em làm thế nào để họ giả mình tiền?
Em đi coi bói là xác định giải trí, nên toàn im im đưa tiền thôi, mặc dù trong lòng thì cũng có phần hậm hực.

Em đi coi bói là xác định giải trí, nên toàn im im đưa tiền thôi, mặc dù trong lòng thì cũng có phần hậm hực.

Hố hố. Tớ nhớ lần ấy có người (người ấy họ đang nhờ cậy mình) dẫn đi xem ông bói ở Nam Định, bảo là thiêng lắm, nói đúng lắm, hay lắm. Nói chung tớ cũng vẫn đầy đủ lệ bộ, có tiền để lên.

Ồi, chuyện ông ấy nói những gì, phán làm sao, mặt mũi tớ thế nào thì chả cần phải nói, vì đại khái là nó dài dòng lắm.

Sau khoảng 15 - 20 phút các kiểu lòe tòe xòe, thì lúc đưa lễ lại (chả nhớ là cái gì) thì ông ấy lấy nguyên tiền tớ đưa lúc trước kẹp vào giữa. Đưa lại thì tớ nhận thôi.

Thế là không mất đồng nào, lại được cái lễ gửi lại của ông í, và thêm 20 phút giải trí.

Hí hí.

Tao thì chả đi bao giờ, vợ lo việc đấy, nhưng mà số tao may mắn lắm cơ, chả hiểu sao thầy phán cái gì cũng toàn cái mình đang cần giải quyết.

Nhớ cái đận mua cái ô tô đầu tiên, chả làm sao mà thuyết phục được vợ mua ô tô cả, vì mua xong còn nhõn hơn 20M.. nhỡ làm sao thì làm sao...

Tưởng chết.
Nào ngờ vợ đi xem bói thằng thầy bói nó phán: nhà cô mà cất nhiều tiền trong nhà thì có khả năng vợ chồng chia ly...

Hai ngày sau tao lái ô tô mới đi làm=)) =)) =))

Hai ngày sau tao lái ô tô mới đi làm=)) =)) =))

bác Són có đi đêm trước với thầy không đấy, em nghi lắm, em có nghe kể vụ bà mẹ anh con zai không cho cưới cô gái vì thầy nói không hợp, thế là phải đi đêm, lần sau đến thầy quay ngược 180 độ nói hợp

9 tháng sau bà mẹ lên chức

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back