What's new

[Hỏi đáp] Địa điểm phượt gần Hà Nội

metalwork

Phượt tử
Các bạn cho mình hỏi quoanh hà nội có những địa điểm nào có địa hình tương tự như ở đây không ?

cảm ơn các bạn đã chia sẻ

Re: Địa điểm offroad gần Hà Nội

Khu vực núi Hàm Lợn - Sóc Sơn cũng có một số đoạn offroad khá thú vị. Đoạn đường tầm 7km băng qua một số ngọn núi đang được san ủi để làm đường. Đây là một số hình ảnh mà hội ê Mông chúng tôi đã đi vào tháng 5/2010.
Các bức ảnh dưới đây là của thành viên Casper_HN

Re: Địa điểm offroad gần Hà Nội

Đường tăng nguyên bản thì xe đạp không đi hết đc chi oto thôi, mà bạn đi nên đi mùa khô, mùa mưa có chỗ bùn ngập gần hết lốp oto đấy.

Tư vấn đi Sóc Sơn trong ngày

Em chào các anh các chị ạ, lớp đại học của em đã quyết định khi thi xong( tầm 15/1) làm một chuyện phượt trong ngày để sau đó các bạn còn về quê. Em đã chấm Sóc sơn vì đây có núi, phong cảnh chắc cũng được. Vậy em mong các anh tư vấn ở đây nên đi theo cung đường nào? Đi đến những địa điểm phù hợp tiêu chí sv: ngon, đẹp, bổ, rẻ, tiện ạ?
Em xin cảm ơn!

Re: Tư vấn đi Sóc Sơn trong ngày

Các bác cho em hỏi muốn leo núi Hàm lợn thì đuwowngf nào ạ? Gửi xe ở đâu ạ? Em tìm được đường trên google earth nhưng chả biết có đúng ko?

Dã ngoại tập thể quanh Hà Nội

Tình hình là thế này ạ.Em học trường kinh tế quốc dân và tuần trước trường em vừa tổ chức offline cho những thành viên trong 4rum trường:X:X
Nói chung là rất vui vẻ bên những ng bạn cùng trường,tuổi sinh viên năng động và đầy nhiệt huyết ấy:))
Sắp tới giỗ tổ Hùng Vương.bọn em đc nghỉ 4 ngày,liền từ thứ 7 đến thứ 3 tuần sau.Em định tổ chức đi phượt để tăng thêm tình cảm=))
Em chỉ định đi 1 ngày thôi,xung quanh và lăng quăng Hà Nội.Đáng nhẽ cũng chả khó khăn lắm,nhưng khi rủ mấy đứa bạn.TỤi nó lại rủ thêm mấy đứa nữa...
Giờ nói chung có khoảng gần 20 đứa đi theo dự báo sơ kiến anh chị à.Em không có kinh nghiệm tổ chức đi đông thế,thường thường chỉ 7,8 đứa loăng quăng mà thôi:((
Thế nên em muốn hỏi mọi người nên đi ở đâu?Có thể cho em địa điểm và lịch trình cụ thể 1 chút được không,vì trong đó có 1 nửa là em không quen @@.Em muốn rõ ràng để phổ biến mọi người cho dễ,chứ nếu toàn bạn thì mọi chuyện cũng đơn giản.
Thanks anh chị trước:))

Re: Cho em hỏi 1 tí ạ.Cám ơn mọi người nhiều:X

Sao không đi 2 ngày đi hở em? cái trường mềnh sao bọn nó đi phượt ít nhỉ mà chị thấy chắc bọn nó cũng chả đi xa được nên chỉ đi khu Sóc Sơn, Ba Vì thôi, kiểu như Khoang Xanh, Ao vua, vườn Quốc Gia Ba Vì như các khóa khác nó vẫn hay đi ấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back