What's new

[Hỏi đáp] Thông tin phượt Hà Giang

backan_quetoi

Phượt thủ
Đường nối Lào Cai - Hà Giang

Các bác cho em hỏi chút, em định thời gian nữa làm một chuyến tây bắc em muốn hỏi về tuyến đường quốc lộ 279 đoạn qua lào cai sang hà giang về tuyên quang đó? em định đi từ đường 32 sang, theo đó rồi về tuyên quang sau đó sang bắc kạn. tại vì em thấy đoạn từ tuyên quang sang bắc kạn chưa thông, xe đi lại rất khó. có bác nào đã từng đi hoặc biết thì giúp em với nhé, mong các bác các anh các chị giúp đỡ... thank

Re: hỏi về tuyến đường 279 đoạn qua lào cai, hà giang, tuyên quang...

đường này đi xe máy được tuy hơi khó khăn. tuy là quốc lộ nhưng ít đi qua khu dân cư, cảnh hai bên đường rất đẹp

Re: hỏi về tuyến đường 279 đoạn qua lào cai, hà giang, tuyên quang...

Các bác cho em hỏi chút, em định thời gian nữa làm một chuyến tây bắc em muốn hỏi về tuyến đường quốc lộ 279 đoạn qua lào cai sang hà giang về tuyên quang đó?

Từ Phố Ràng đến Nghĩa Đô đường đang làm, từ Nghĩa Đô lên Quang Bình tương đối tốt có vài đoạn xấu nhất là đèo Nghĩa Đô; tuy nhiên đi tốt mình vừa đi bằng xe 16 chổ; từ Quang Bình đến Việt Quang đường nhựa tốt; đến Việt Quang thì mình rẽ về Hà Giang nên không biết đoạn còn lại.

Cần sự trợ giúp của anh chị Miền Bắc!

Chuẩn bị chạy từ Lào Cai qua Hà Giang (200km thì phải?) .Cho mình thông tin cung đường này với!Mình quan tâm 2 phương tiện:
1. Đi xe honda
2.đi xe 15 chỗ: đi kiểu tour cho khách du lịch nên cần thông tin nhà hàng đạt tiêu chuẩn.
Mong đc help! thanks

Re: Cần sự trợ giúp của anh chị Miền Bắc!

Bạn cho thêm lộ trình chút đi chứ! Cụ thể chút mọi người mới tư vấn đc chứ!
Mà xe honda mình nghĩ vẫn chạy tốt mà (chỉ là không biết xe của bạn Honda loại nào thôi), trc mình đi waves vẫn lượn quanh HG, rồi HG về HN đc tốt nhé!

Mình đang có 1 nhóm khách muốn đi từ Lào Cai qua Hà Giang.Cung đường ở Hà Giang thì mình biết vì có đi mấy lần rối .Nhưng cung đường từ LC sang HG chưa đi bao giờ nên không có thông tin nào hết!MÌnh cần nhiều thông tin: đường đi an toàn không? Có nhà hàng ăn tiêu chuẩn không? Vì làm tour nên quan tâm nhiều đến ăn uống! thanks!

Bạn cho thêm lộ trình chút đi chứ! Cụ thể chút mọi người mới tư vấn đc chứ!
Mà xe honda mình nghĩ vẫn chạy tốt mà (chỉ là không biết xe của bạn Honda loại nào thôi), trc mình đi waves vẫn lượn quanh HG, rồi HG về HN đc tốt nhé!

Honda của bác í có thể là Dream, wave hay Nouvo, Excite,.... Túm lại: Honda = xe máy :)
Em được biết từ thành phố Lào Cai qua thành phố Hà Giang mất khoảng 196km; đi toàn quốc lộ nên nếu đi xe máy hay ô tô đều OK tuốt.
Bác muốn nghỉ lại tại Lào Cai hay tại Hà Giang ? Tất cả đều là thành phố rồi, anh em nào sinh sống tại khu vực này thì tư vấn giúp bác í nhé.

Em vừa đi qua bắc hà - xín mần nếu đi 2 bánh thì khả quan hơn còn 4 bánh cũng không rõ cho lắm. Từ Bắc Hà sang Xín Mần mất khoảng 10km đường đang làm. Nhưng vẫn dễ đi hơn đèo Gió bên Du Già. Hôm em đi thấy đoàn nước ngoài chạy nhiều lắm. Còn từ Xín Mần - Hoàng Sú Phì cũng được nhưng bụi lắm.

Mình đang có 1 nhóm khách muốn đi từ Lào Cai qua Hà Giang.Cung đường ở Hà Giang thì mình biết vì có đi mấy lần rối .Nhưng cung đường từ LC sang HG chưa đi bao giờ nên không có thông tin nào hết!MÌnh cần nhiều thông tin: đường đi an toàn không? Có nhà hàng ăn tiêu chuẩn không? Vì làm tour nên quan tâm nhiều đến ăn uống! thanks!
Cái tiêu chuẩn ăn uống của các bác guide nó hơi khác các bác phượt. Ở phượt chắc chỉ hỏi đường thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,093
Latest member
hoavienchauduc
Back