What's new

mong anh em trả lời giúp !

baldman

Phượt tử
Sắp tới mình dự định vào huế chơi.tất cả thông tin về địa điểm thăm quan,vé tàu xe mình cũng đã tham khảo, dự trù rồi. Chỉ còn một việc nữa băn khoăn mong anh em chỉ giáo.
Trả là mình thích vi vu trên chiếc xe máy hơn là nằm "bẹp dí" trên ô tô hay tàu hỏa để vào huế =))). Mình ở Ninh Bình,tham khảo thì cũng biết cách huế tầm 560 - 600 km tùy vào đường quốc lộ 1 hay đường mòn HCM. Nếu theo lý thuyết chạy 60km/h thì khoảng hơn 10 tiếng là vào tới nơi.nhưng đó chỉ là lý thuyết vì còn nhiều thứ phát sinh. Nên muốn hỏi các bác đi trước:
Liệu chạy xe máy từ ninh bình vào huế trong một ngày liệu có được không? Coi như xuất phát lúc 5h sáng, thì tới tối có vào được tới huế không ?
Mong những anh em nào đã đi rồi chỉ giáo.
Cảm ơn anh em trước.

Vì còn nhiều thứ phát sinh...nên cụ cứ dự tính chạy xe 20 tiếng đồng hồ đi là tới nơi thôi à...

Mình đã có vài lần chạy HN - Huế . Cũng có chút ít kinh nghiệm chạy đường 1 và cả đường HCM . 1 ngày bạn có thể chạy vào tới Huế được . Nhưng như bạn nói trên lý thuyết thì .
1 bạn không thể chạy 60km trong 1 h đc đâu . HCM có vắng chăng nữa bạn cũng chỉ chạy đc 1 tới 2 h để đạt 60km là cùng . Trung bình 1h bạn chạy nhanh thì đc khoảng 45 tới 50km thôi .
Phát sinh thì Thanh Hóa - Nghệ An - Hà Tĩnh đều đang làm đường . không thể nhanh đc . trừ khi đi đường HCM , mà đi đường này thì dài thêm nhiều nhiều km đó . Chưa kể bắn tốc độ nữa nhất là đoạn ngang Hà Tĩnh thì dần như 30km lại có chỗ bắn phát .
2 Đi càng lâu càng mệt mỏi sẽ ko duy trì đc tốc độ như ý , chưa kể trời tối ko đảm bảo như trời sáng đc .
Nếu bạn chạy từ 5h sáng thì mình nghĩ khoảng 10h đêm bạn tới nơi .
Mọi thứ chỉ là trên Lý thuyết , cứ phải thử cái cho biết , nhưng thử sao cho an toàn và đủ sức còn chơi nhé .
Nếu mình chạy thì mình chạy đường HCM từ Ninh Bình - Thanh Hóa - Nghệ An - Hà Tĩnh - Quảng Bình - tới đường rẽ ra thị trấn Quán Hàu ( Quảng Bình ) mình sẽ rẽ ra quốc lộ 1A chạy tiếp vào Huế .
Chúc bạn chuyến đi an toàn , may mắn , bình an .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back