What's new

[Hỏi đáp] Có nên đi Pà Cò - Hang Kia?

hoangnl_fpt

Phượt tử
Nhà cháu dự định đi Pà Cò – Hang Kia vào dịp tết người Mông, nhưng thấy bảo hai bản đó là tụ điểm ma túy nên đi vào đó rất nguy hiểm, trẻ con người già đều nhìn mình cảnh giác, chụp ảnh lung tung là có thể gặp rắc rối… Vậy nên mặc dù biết phong cảnh ở đây rất đẹp, đặc biệt là dịp tết Mông, nhưng nhà cháu rất băn khoăn, chưa dám quyết định. Xin nhờ các bác nào đã từng đi cung này tư vấn giúp về mức độ an toàn và những điểm cần lưu ý khi tham quan hai địa điểm này ạ.

Xin cảm ơn cả nhà!

Nhà cháu dự định đi Pà Cò – Hang Kia vào dịp tết người Mông, nhưng thấy bảo hai bản đó là tụ điểm ma túy nên đi vào đó rất nguy hiểm, trẻ con người già đều nhìn mình cảnh giác, chụp ảnh lung tung là có thể gặp rắc rối… Vậy nên mặc dù biết phong cảnh ở đây rất đẹp, đặc biệt là dịp tết Mông, nhưng nhà cháu rất băn khoăn, chưa dám quyết định. Xin nhờ các bác nào đã từng đi cung này tư vấn giúp về mức độ an toàn và những điểm cần lưu ý khi tham quan hai địa điểm này ạ.

Xin cảm ơn cả nhà!

Toàn tin vớ vẩn - đi vô tư. Có oto thì lao xuống tận nơi cũng chẳng ai cấm, đỗ ngày trường phổ thông cơ sở Hang Kia cũng được - thích thì homestay luôn. Vào nhà dân chơi, xem họ thêu ren...chụp hình thoải mái, chỉ sợ memory stick không đủ chứa. Chẳng qua cái vụ bắt ma túy mấy năm trước làm nhiều người ngại thôi.

Đi vào được, nhưng cũng ko vô tư mấy đâu. Nói chung nà cứ nên cẩn thận cho nó an toàn, cư xử ăn nói .......
Nếu có vào đó thì nên đi xe máy thôi và nên đâm sâu vào trong nà vào Hang Kia B, rồi còn có thể chiến thẳng tiếp đường đó mà ra được ngoài để đi Mộc Châu tiếp. Cái đoạn từ HK B ra bên kia mới thực sự phê.
Chúc vui.

Bọn em đi hôm mùng 1 tết Dương thấy anh lead kêu là thời gian này là thời gian nhạy cảm, tốt nhất là không nên vào kô nó pằng pằng cho vài phát thì hết hơi.

Bọn em đi hôm mùng 1 tết Dương thấy anh lead kêu là thời gian này là thời gian nhạy cảm, tốt nhất là không nên vào kô nó pằng pằng cho vài phát thì hết hơi.

Thế là bạn chưa vào chứ gì? Đây là diễn đàn trao đổi thông tin du lịch nên mình biết sao nói vậy để cho những người khác có cơ sở tham khảo, không nên đưa những tin không có cơ sở, không có kiểm chứng làm người khác hoang mang. Tớ thì đi từ tháng 5, hôm xuống đến bản Hang Kia, thấy 2 cái xe Ford 16 chỗ đỗ chềnh ềnh trước trường học, ngay giữa bản luôn, hỏi các bác lái xe bảo đưa khách Tây xuống để homestay rồi trek về Mai Châu, bọn này còn vào trường xem lớp, chụp ảnh học sinh, còn cái nhà ông buôn ma túy bị chết thì ở phía sau quả đồi nhỏ, bọn mình chỉ nói chuyện với dân ở đấy thôi, cũng không đến làm gì. Nói chung dân ở đấy vẫn có thiện cảm với ông ấy - có một vấn đề mà qua nói chuyên với dân bọn mình biết thêm là một trong 3 đồng chí CA hy sinh là người ở bản Pà Cò, vì vậy sau vụ này thì nghe nói giữ Hang Kia và Pà Cò có vấn đề gì đó, nhưng nay thì hết rồi. Nhưng đấy là việc khác, còn đối với khách du lịch thì lúc nào cũng welcome. Nếu có vấn đề gì không ổn thì Sở du lịch địa phương đã có khuyến cáo rồi, không đến lượt các bạn phải lo đâu. Như thời gian sau vụ bắt ma túy, ngoài việc Cty DL tỉnh Hòa Bình thông báo, CA còn đứng ngay chỗ Xà Lĩnh, có muốn đi cũng chẳng được. Bây giờ thì vô tư rồi, các bác mà có kế hoạch thì nên đi đi, nhất là vào mùa hè, hồi tớ đi trời nóng dữ dội, nhưng đến Hang kia thì thật tuyệt vời, khí hậu mát lạnh, thật dễ chịu.

Báo cáo các bác là nhà cháu vừa đi tết Mông ở Pà cò, rất vui và ấn tượng. Người dân thật thà, mến khách. Không khí lễ hội rất tuyệt vời. Chỉ tiếc là hoa mận chưa nở hết và trời u ám nên không có nhiều ảnh đẹp để khoe. Bọn em ở homestay, được xem sinh hoạt của họ rất thú vị. Đi Pà cò thì em thấy ko có gì nguy hiểm cả, còn hang Kia thì em chưa vào nên chưa dám kết luận gì cả.

Cuối tuần này bọn mình cũng đi, trong kế hoạch có Hang Kia, thấy một số người cảnh cáo là bây giờ đang là điểm nóng cũng có phần e nghại.
Không biết gần đây nhất có bác nào đi chỗ này chưa, có gì cho tớ xin thêm ít thông tin.
Nói chung cũng sợ "pằng pằng" lắm.

Bác nào đã vào Pà Cò - Hang Kia rùi cho em hỏi đường từ Mai Châu lên thì đi lối nào vậy :D

Bạn cứ theo QL6 hướng Mộc Châu, Sơn La..qua UBND Lóng Luông sẽ có biển chỉ dẫn rẽ trái vào Pà Cò, Hang Kia..thời gian này chắc đào nở rộ lắm rồi

Hôm 26 tết mình cùng mấy AE lên Pà Cò, Hang Kia...trải nghiệm...
Cây chè cổ thụ mấy trăm năm...có đánh số quản lý

thưởng thức chén chè xanh mấy trăm năm...ko thể quên

Giao lưu ở Hang Kia..say quá

Cảm ơn bác @virago250 mấy cây chè cổ thụ đấy ở xã Pà Cò hay Hang Kia vậy bác, tiện thể bác cho em xin chỗ nghỉ homestay trên đấy luôn ạ :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,183
189,945
Latest member
Karide
Back