What's new

[Hỏi đáp] Du lịch Lạng Sơn

vuquanganh

Phượt tử
em vừa google map thì ra được cung đường thế này,vì chưa có kinh nghiệm đi LẠNG SƠN bao giờ,rất mong được mọi người chỉ đáp,cho em hỏi luôn là cung này có ổn chưa ? có cung nào ngắn hay dễ đi hơn không ạ
HẢI PHÒNG->GA TIỀN TRUNG->QL37->CHÍ LINH SAO ĐỎ->QL37->QL1A->LẠNG SƠN
mong đực mọi người giúp đỡ và cho ý kiến

Re: cung đường ngắn nhất HẢI PHÒNG-LẠNG SƠN ???

Mình thấy cung đó ngắn nhất rồi ý. Bạn tới chỗ nào của Lạng Sơn?

Ngắn hơn thì ko dám chắc nhưng Dễ Đi hơn thì chắc : Từ HP đi QL10 sang Hạ Long nhập vào QL18 đi Móng Cái đường mới cải tạo xong đẹp long lanh ( Mình đã đi th8/2012 và viết bài ,úp ảnh bên OF ) ,đến Tiên Yên rẽ trái về Đình Lập ,Lộc Bình Lạng Sơn ( con đường này cũng vừa cải tạo xong trong năm 2012 ) .Bạn nghiên kíu thêm nha

mình đi tới tp lạng sơn,nhưng lúc về ghé lên mẫu sơn rồi về,nên đang tham khảo cung của bạn @lantrailt

cung của bạn đi từ mẫu sơn về HP có lẽ sẽ gần hơn ,mính sẽ tính cung này quãng về ,tks bạn rất nhiều !!!

Ngắn nhất có lẽ chạy đường 10 sang Quảng Ninh,sau đó rẽ trái đi đường 279 vượt qua Hoành Bồ,đèo Hạ Mi,Sơn Động,Đình Lập,Lạng Sơn.

Hà Nội - Lạng Sơn, Đồng Đăng, cửa khẩu Tân Thành, Pò Chài, Bằng Tường

Mình đang định đi thực tế theo lộ trình này. Dự đĩnh là sẽ đi bằng xe bus & tới nơi thì xài xe ôm / taxi. Bạn nào đã đi qua lộ trình này rồi, có thể cố vấn cho mình một tí được không?

Re: Hà Nội - Lạng Sơn, Đồng Đăng, cửa khẩu Tân Thành, Pò Chài, Bằng Tường

Bạn định hỏi gì cơ.
Nói về xe khách tuyến Hà Nội - Lạng Sơn, mình đánh giá đây là tuyến xe khách "chiều khách" nhất Việt Nam. Bạn có thể đi xe từ Lương Yên hoặc Mỹ đình.
Lên đến Lạng Sơn sẽ có xe cóc đi Đồng Đăng, Tân Thanh. Giá Lạng Sơn - Đồng đăng 15000, Lạng Sơn - Tân Thanh 30.000, Đồng Đăng - Tân Thanh 15000. Xe có này chạy suôt ngày, mà mình thì thấy xe rất ít khách.
Từ Đồng Đăng đi Hữu NGhị khoảng 3Km, mất khoảng 15000 xe ôm.
Pò Chài giáp với Tân Thanh, bạn có thể sang bằng giấy thông hành hoặc hộ chiếu. Từ Bằng Tường về Hữu Nghị có Taxi và xe điện. Giá thì mình không nhớ lắm. Hình như là 30 NDte tiền Taxi thì phải???

Haha. Chiều khách nhất VN. E là e kết nhất câu này của bác. Nói đùa chứ xe khách Ls-HN bác ở đâu cứ bốc máy gọi điện nhà xe đến tận nơi đón. Đón trả khách tận nhà. còn nếu mún đi Tân Thanh cứ hỏi nhà xe họ sẽ có cách gửi bác lên lun. 120k đến TP và 150k đến cửa khẩu thì phải

Gửi bác sdt của xe HN- Lạng Sơn này 0983206879
Ngày xưa toàn đi xe này thôi :D.
Xe này đỗ ở Nguyễn Trường Tộ thì phải. Có xe đến đón tận nơi nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,499
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back