What's new

30/4-1/5 các bác phượt những đâu?

Babel

Phươt... kính lúp :)
Đợt này người ít thì được nghỉ 2 ngày, người nhiều thì 5 đến 6 ngày. Không dư giả cho lắm nhưng em biết được hầu hết các bác đều lượt phượt.

Vậy em lập cái tò phích này để các bác chia sẻ chút xíu về các chuyến phượt trong mấy ngày này nhé.

Cá nhân em cũng làm 1 chuyến 5 ngày, sẽ đem chuyện làm quà với các bác sau (beer)

Em chỉ được nghỉ 2 ngày, không được đi phượt
Nghe lời đàm tiếu, cả gia đình kéo nhau lên Thác Đa , ngủ trưa xong rồi về :D
Khu du lịch gì mà hồ bơi bẩn như cái đầm, chẳng có dịch vụ nào, thác thì không có nước
An ủi là mấy đứa trẻ con nó vẫn thích vì xa thành phố

Em đi Ninh Bình chén thịt dê, đi khu Tràng An, Chùa Bái Đính, hôm sau đi Cúc Phương rồi về!

Em đi từ tối 29/4 đến chiều 4/5 lên đường về HN. Lượn qua Huế, Hội An, Cù Lao Chàm, Đà Nẵng (bán đảo Sơn Trà và Non Nước). Sáng nay 6 rưỡi về đến nhà, 8h mò đi làm trong trạng thái buồn ngủ :T

Last edited:
Nhà em làm 4 ngày 3 đêm ở Thiên Cầm - Hà Tĩnh
Khi về có rẽ qua ngã ba Đồng Lộc, ghé thăm khu di tích cụ Nguyễn Du.

Hà Nội - Pháp Vân : 1,5 tiếng :(
Pháp Vân - Cầu Ghẽ: 20 phút :)
Cầu Ghẽ - Phủ Lý: 3,5 tiếng X(
Phủ Lý - Thiên Cầm: 6 tiếng

Cảm nhận đầu tiên là ... tắc đường ... tắc đường ... dã man quá. Có 350km mà đi hết hơn 10 tiếng đồng hồ không nghỉ ngơi gì sất.

Kết quả là lúc tắc đường thấy xe em bé bé xinh xinh nên các anh chân dài ủi cbn vào đít, xước một phát. Đến đường vào Thiên Câm tối thui bị một anh rim chiến phi ngược chiều ủi phát nữa vỡ cbn cái gương bên lái. Lúc đi về đến Ninh Bình tối thui lại gặp một chú chó lao đầu ra tự tử -> kết quả là đèn gầm tụt cbn vào trong.

Giờ cho em bé xinh xinh đi thẩm mỹ mỹ viện. Te tua :Dam

Mình đi ngủ ở chợ Rã đêm 30/4. Sáng mùng 1/5 về, đã có báo cáo trong topic buôn chuyện trên kia.

Mình lâu về phố, lên Tràng Tiền ăn kem với gái. Xong thì tâm sự với William Cường đến hôm lên rừng.

Em đi Tản đà từ chiều 29/04, tối sang Ao vua ngủ đêm và chơi buổi sáng ngày 30/04, đầu giờ chiều về Asia trượt cỏ và ăn gà đồi, chiều tối về đến Hà nội.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back