What's new

Gửi mọi người

nampt2000

Phượt tử
Gửi mọi người !!!
Tôi đang đi tìm các chuyến đi phượt để tham gia cùng đi dịp tết này và vô tình thấy topic này.Link : https://www.phuot.vn/threads/15113-Pù-Luông-suối-cá-thần-cửa-khẩu-Na-Mèo!-mồng-4-tết-âm-lịch .Khi vào tôi cũng định tham gia nhưng nhìn số điện thoại thấy quen quen.Thì ra đây là số của một tên lừa đảo các bạn à.
Chuyện nó như sau.
Tôi có người bạn mới đi Mẫu Sơn của tên này ,topic của nó : https://www.phuot.vn/archive/index.php/t-14764.html
Bạn tôi có kể cho tôi là tên này nó thu mọi người 550k một người.
Cả quá trình đi của nó bạn tôi kể là nó toàn làm theo ý nó và chi phí thừa rất nhiều nhưng nó bịp mọi người là chỉ còn khoảng 35 nghìn,theo bạn tớ kể là nó hiện tại chưa có bản kê thu chi quá trình đi.
Theo như bạn mình kể thì chi phí như sau,ai cũng có thể nhẩm tính nó rơi vào bao nhiêu
Xăng xe xế ôm chia,toàn đoàn có 17 xe
Ngày 1
thuê phòng 5 phòng,mỗi phòng 8 người
ăn cơm tại Ks 1 mâm hình như 7 8 người tại ks bình dân
ngày 2 ăn sáng cháo bún phở
trưa thì ăn mì tôm nước sôi trên mẫu sơn
tối thì lại ăn cơm ở chợ ở lạng sơn ( theo bạn mình kể là rất khó nuôt )
ngày 3 sáng có 1 nhóm tách ra ăn sáng vì không hiểu sao đang ở tp mà lại bắt ăn bánh mì với xôi
trưa tra ks lên cửa khẩu tân thanh thì ăn cơm hộp ( cũng nhiều người bỏ,và một số ăn được vài thìa là bỏ)
sau đó bạn mình theo 1 nhóm khoảng 6 xe đi về trước
Theo như mình nhẩm tính với bạn mình thì chi phí ở Ks thì có 2 ngày + ăn thì rất vớ vẩn ,cứ cho kịch kim là 400 đi
Khi về thì nó bảo bạn mình đi off sau đó 1 tuần,trong buổi trả lại hình như 35k .Hỏi báo cáo thu chi đâu nó kêu đang cãi nhau với người yêu nên chưa lấy được báo cáo thu chi
Nó có hứa với bạn mình là sẽ về up bản thu chi lên phượt
Nhưng giờ tình hình là sắp 30 tết rồi
Bản thu chi nó hứa giờ mình xem khắp trên phượt cũng không có
Đây là cảnh báo của mình dành cho các bạn và cả Admin của phượt có thể xem xét kĩ về tên này

Last edited:
sake là anh Ân à
Hôm nay em được người bạn báo em mới biết topic này
Báo cáo anh Ân là hôm đi Tam Đảo về có vụ off nướng em đưa tớ giấy thu chi báo cáo đầy đủ cho mọi người rồi nha ( a có thể hỏi chị Hương ,bạn của Hoa ôm của anh thử xem đúng ko ) chứ em không có hứa sẽ post báo cáo tài chính lên nha,và hôm đó do có việc về sớm e đã để lại tờ giấy đó cho các bạn,cũng nói rõ e về và a e tên Hải cũng đã thanh toán tiền of nướng cho e nha,ko a lại kêu e về sớm bùng,anh có nói thì nói chính xác dùm em nha .Nếu cần check em sẽ đưa số điện thoại vài bạn trong đoàn Tam Đảo hôm đó.
À !! Chỗ anh em với nhau !!A cũng biết em,em cũng biết anh anh muốn hỏi gì cứ qua nhà em nha.
Anh còn nợ em 50k hôm Sn Yến đó nha.Hôm đó Tuấn thanh toán tiền Sn Yến mà anh cầm tiền của em và ai đó nữa em ko biết kêu share tiền rồi không trả.Em nhớ là sau đó có đi trà đá cả e và a Hải có hỏi a tiền thừa nhưng anh cứ ỉm đi.Tuấn còn hỏi e nãy a trả tiền chưa đó.Em ko mún nói đâu,nhưng anh là người bắt e phải nói ra đó anh à.Chơi sạch chút đi nha anh Ân.
Còn cái topic Mẫu Sơn là em cho mượn nick để đăng,người đăng hôm đó tên Linh chơi với em ,chứ em không phải trưởng đoàn vụ này
Thân

Last edited:
bác này có lịch sử hào hùng như vậ thì cũng ngại nhỉ, nhưng phải làm sao cho bác ấy dừng ngay cái việc làm của mình lại chứ bây giờ bác ấy mới đổi nick, ta phát hiện được sđt, nhỡ sau bác ấy đổi luôn sđt lẫn nick thì những chiến sĩ khác lại anh dũng hi sinh vì bác ấy à. Thế nên em đề nghị post ảnh đê

sake là anh Ân à
Báo cáo anh Ân là hôm đi Tam Đảo về có vụ off nướng em đưa tớ giấy thu chi báo cáo đầy đủ cho mọi người rồi nha ( a có thể hỏi chị Hương ,bạn của Hoa ôm của anh thử xem đúng ko ) chứ em không có hứa sẽ post báo cáo tài chính lên nha,và hôm đó do có việc về sớm e đã để lại tờ giấy đó cho các bạn,cũng nói rõ e về và a e tên Hải cũng đã thanh toán tiền of nướng cho e nha,ko a lại kêu e về sớm bùng,anh có nói thì nói chính xác dùm em nha .Nếu cần check em sẽ đưa số điện thoại vài bạn trong đoàn Tam Đảo hôm đó.
À !! Chỗ anh em với nhau !!A cũng biết em,em cũng biết anh anh muốn hỏi gì cứ qua nhà em nha.
Anh còn nợ em 50k hôm Sn Yến đó nha.Hôm đó Tuấn thanh toán tiền Sn Yến mà anh cầm tiền của em và ai đó nữa em ko biết kêu share tiền rồi không trả.Em nhớ là sau đó có đi trà đá cả e và a Hải có hỏi a tiền thừa nhưng anh cứ ỉm đi.Tuấn còn hỏi e nãy a trả tiền chưa đó.Em ko mún nói đâu,nhưng anh là người bắt e phải nói ra đó anh à.Chơi sạch chút đi nha anh Ân.
Còn cái topic Mẫu Sơn là em cho mượn nick để đăng,người đăng hôm đó tên Linh chơi với em ,chứ em không phải trưởng đoàn vụ này
Thân

Đúng A Ân đây, Chú ko có khất tất sao phải thế nhỉ.
A biết chú A mới commen thế, nếu chú muốn A chơi sạch vậy để A làm rõ chuyện của chú cho mọi người luộn nhé.

(Cái tiền 50k hôm SN yến là tiền đồ uống của chú - ngồi ở quán cafe với chè chanh ở ngã 4 sở, vì thế chú đừng có nhắc đến là A nợ chú nhé. Hôm SN Yến đâu có 10 người, 3 người góp thanh toán tiền uống có 50k của chú. A cầm tiền chịu thanh tóan nhưng TUẤN nó bảo nó thanh toán, A đưa nó tiền mọi người góp nó ko lấy. A bảo A sẽ trả tiền uống chè chanh. )

A vừa xác nhận lại với một vài người. Có gọi điện lại cho A Hải (chú bảo A Họ của chú) thì hôm off đồ nướng ở Kim Liên thì không hề có giấy báo cáo thu chi nhé.
Trước khi thanh tóan vụ đấy chú trốn về sớm không share $ với mọi người
A nhớ không nhầm thì ngay cả vụ ăn lẩu với uống beer ngay sau khi đi từ tam đảo về chú cũng trốn về trước không share tiền

Mẫu sơn A không đi nhưng A biết chú là người đứng ra tổ chức, chắc chú không nhớ mọi người off sau khi đi mẫu sơn về A cũng Tham gia.
.

A sẽ lấy lại trong sạch cho chú, nếu chú thấy mình không có nhập nhèm trong chuyện này. Chú cứ yên tâm là thế vì A E biết nhau

Các bạn thân mến !!

Vấn đề không minh bạch trong thu chi của mỗi chuyến đi, cũng như việc tổ chức sự kiện không tốt (không xứng đáng với số tiền đã thu của mọi người) - là việc cần phải được làm rõ từ cả 2 phía.

Điều này đảm bảo sự trong sạch của người tổ chức, hoặc sự thỏa mãn của người tham gia.

Hiện tại, qua xác nhận về số điện thoại dùng chung 01699155866. Có thể tạm khẳng định nick drifking8xgiohanoi là 1.
Do vậy, rất cần thêm phản hồi thông tin từ phía các bạn tham gia các chuyến đi do 2 nick này làm Trưởng đoàn.

1. Về phía các bạn tham gia:
- Chúng tôi cần sự chính xác trong các thông tin (không dự đoán hoặc mang tính cảm nhận).
- Thông tin đưa ra phải được xác nhận đúng bởi ít nhất 2 bạn tham gia.

2. Về phía 2 nick driftking8xgiohanoi:
- Các bạn PHẢI đưa ra bảng thu chi cụ thể nếu có ít nhất 2 bạn trong nhóm yêu cầu.
- Các bạn PHẢI trả lời cho các nghi vấn liên quan đến vấn đề tổ chức.

@ Các bạn tránh sa đà vào việc bới móc cá nhân hoặc bình luận chung chung kiểu võ đoán, làm loãng nội dung chính của topic !!

sake là anh Ân à
Thân

1. Hôm đi ăn đồ nướng tớ cũng chẳng thấy có giấy thu chi các khoản cả. Với nữa là hôm ăn đồ nướng xong mỗi người đều đóng $ campuchia nhé
2. Hôm đi SN Yến thì ai cũng đóng 50K, ko riêng gì bạn đâu nhé, 50K * 7 = 350K. Lúc thu $ xong thì Tuấn nó đã thanh toán rồi nhé (hết 250K). Còn lại 100K thì lúc đi uống trà chanh chắc còn thừa vài nghìn lẻ thôi bạn

Đúng A Ân đây, Chú ko có khất tất sao phải thế nhỉ.
A biết chú A mới commen thế, nếu chú muốn A chơi sạch vậy để A làm rõ chuyện của chú cho mọi người luộn nhé.

(Cái tiền 50k hôm SN yến là tiền đồ uống của chú - ngồi ở quán cafe với chè chanh ở ngã 4 sở, vì thế chú đừng có nhắc đến là A nợ chú nhé. Hôm SN Yến đâu có 10 người, 3 người góp thanh toán tiền uống có 50k của chú. A cầm tiền chịu thanh tóan nhưng TUẤN nó bảo nó thanh toán, A đưa nó tiền mọi người góp nó ko lấy. A bảo A sẽ trả tiền uống chè chanh. )

A vừa xác nhận lại với một vài người. Có gọi điện lại cho A Hải (chú bảo A Họ của chú) thì hôm off đồ nướng ở Kim Liên thì không hề có giấy báo cáo thu chi nhé.
Trước khi thanh tóan vụ đấy chú trốn về sớm không share $ với mọi người
A nhớ không nhầm thì ngay cả vụ ăn lẩu với uống beer ngay sau khi đi từ tam đảo về chú cũng trốn về trước không share tiền

Mẫu sơn A không đi nhưng A biết chú là người đứng ra tổ chức, chắc chú không nhớ mọi người off sau khi đi mẫu sơn về A cũng Tham gia.
.

A sẽ lấy lại trong sạch cho chú, nếu chú thấy mình không có nhập nhèm trong chuyện này. Chú cứ yên tâm là thế vì A E biết nhau

có Anh + em + Đặng Hồng Sơn + 2 chj em Hà Thủy tính là 1 người + Hải + Thủy 86 + Khánh là 7 người chứ ko phải là 3 người đâu nhé

:D Ok chú Tùng, có mấy cô gái cũng góp nhưng A bảo chỉ lấy tiền của Man thôi. Hôm đấy A cầm của đúng 3 người.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,464
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back