What's new

30/4/2011 HN đi SG ,lần đầu tiên đi xa một mình

Xin chào các bạn , mình tên Giang ở Hanoi ,thú thật với các bạn năm nay mình 22t rồi mà chưa đi đâu xa 1 mình bao giờ nên mình quyết định dịp 30/4 này sẽ đi 1 mình vào SG , mình đã đi SG 1 lần rồi những lúc đó mới 11t và đi cùng gia đình , mình muốn đi 1 mình để biết cảm giác đi 1 mình thế nào :D và muốn trưởng thành hơn sau chuyên đi
Ở trong SG mình cũng có 1 vài người quen ,nhwung mình nghĩ nếu vào cũng chỉ gặp nhau chào hỏi thôi chứ ko có ý định ở nhà họ hay kêu họ dẫn đi chơi ,vì mình muốn tự lập hơn mà và cũng ko muốn làm phiền họ nữa :D ,có thể mình vào đó rồi sẽ đi Đà Lạt tiếp hoặc 1 tỉnh nào đó lân cận

Mình cũng tự nhận mình vẫn còn hơi trẻ con ,và có chút ngây ngô ... :D mình thậm chí chưa ra sân bay 1 mình bao giờ

Chắc đọc xong bài này sẽ có nhiều người cười mình ,hehee ,
Xin một vài lời khuyên của các bạn ,mình cần chuẩn bị những gì ,nếu vào đó thì có thể đi những đâu ? làm gì (mình định vào khoảng 1 tuần) ?
hoặc nếu ai cũng muốn đi 1 mình thì mình nhập cuộc đi chung (chỉ là đi ra sân bay chung và thỉnh thoảng đi chơi ở cùng 1 điểm chứ mình ko có ý ở chung ks hay đi cùng nhau suốt chuyến đi )

có gì các bạn reply vào topic này hoặc pm nick Y!M : zang_zzz :D

vào sài gòn 1 tuần thì có rất nhiều địa điểm để đi + đi loanh quanh sài gòn cũng nhiều chỗ chơi
- kiếm chỗ ở gần quận 1 để đi chơi cho dễ - ra thăm dinh độc lập,chợ bến thành,sông sài gòn,cảng nhà rồng,rảnh thì ra cafe bệt ở gần nhà thờ đức bà,đi ăn các món sài gòn : cơm tấm,bánh xèo,bún trộn,các món nướng...
- ở HCM gần thì đi đầm sen khô + nước ( kiểu như công viên thống nhất + công viên nước hồ tây ở ngoài hà nội ý ) đi thêm bình quới - thanh đa cũng đc :D
- đi xa hơn chút thì đi đầm sen,địa đạo củ chi,rừng ngập mặn cần giờ rùi đi đại nam
- xa hẳn nữa thì đi Vũng tàu,đi phan thiết mũi né hay làm chuyến đi chơi mấy tỉnh miền tây - xuống vĩnh tiền giang cần thơ
- xa nhất thì có thể làm 1 chuyến đất mũi cà mau luôn cũng được
cứ xem mấy cái topic trong diễn đàn là đi được hết mà,trong HCM các phương tiện đi lại thuận tiện,xe khách chất lượng cao thì có Phương trang,mai linh,thành bưởi ...

popkorn@ Có mấy ý kiến nho nhỏ thế này.

1/. Mình nghĩ bạn nên xem xét kỹ lại các nội dung và mong muốn của bạn trước khi lập một topic trong trên 4R. Bạn phải chắc chắn là bạn muốn rủ rê AE cùng phượt hay là hẹn hò offline hoặc đơn giản là muốn hỏi thông tin. Như vậy topic của bạn sẽ có được những thông tin phản hồi có chất lượng hơn và Topic sẽ rõ ràng, không trái với những quy định củ diễn đàn.

2/. Hiện tại, như mình thấy thì Topic của bạn không, hoặc chưa rõ ràng là một topic rủ rê đủ điều kiện để post trong Box Rủ rê tìm bạn đồng hành của 4R. Topic của bạn có phần thiên về hỏi han thông tin về điểm đến của bạn hơn. Và nếu như vậy thì nó không nên nằm ở Box này.

Với 2 nội dung trên thì mình muốn bạn xác định lại rõ những mong muốn của bạn và post lại (hoặc thêm) thông tin vào topic cho rõ ràng hơn để AE có thể tư vấn hoặc join cùng bạn. Nếu như bạn không thể làm rõ thì trong vài ngày tới mình sẽ di chuyển topic của bạn vào môt box khác phù hợp hơn.

Chúc bạn sẽ có những thông tin và một chuyến đi như ý muốn.
Nice...!

Mình nghĩ phượt thì bạn nên kiếm một người cùng chí hướng đi cùng để vừa bầu bạn vừa có thể chia sẽ chi phí cho tiết kiệm mà cũng không ảnh hưởng gì đến gọi là "chủ trương tự lập" của bạn hết đó.

Còn về địa điểm vui chơi ở Sài Gòn và các tỉnh lân cận bạn vào box miền Nam đã có rất nhiều người đi trước chia sẽ kinh nghiệm và những điểm nên đi cho bạn mà.

Chúc vui nhé.

Chào bạn, nếu bạn muốn hướng dẫn đường đi Đà lạt hoặc các tỉnh miền Tây thì có thể pm cho mình.
Mình ở Sài Gòn
yh : linhvt22
mobile : 0168 286 9021

Xin chào các bạn , mình tên Giang ở Hanoi ,thú thật với các bạn năm nay mình 22t rồi mà chưa đi đâu xa 1 mình bao giờ nên mình quyết định dịp 30/4 này sẽ đi 1 mình vào SG , mình đã đi SG 1 lần rồi những lúc đó mới 11t và đi cùng gia đình , mình muốn đi 1 mình để biết cảm giác đi 1 mình thế nào :D và muốn trưởng thành hơn sau chuyên đi
Ở trong SG mình cũng có 1 vài người quen ,nhwung mình nghĩ nếu vào cũng chỉ gặp nhau chào hỏi thôi chứ ko có ý định ở nhà họ hay kêu họ dẫn đi chơi ,vì mình muốn tự lập hơn mà và cũng ko muốn làm phiền họ nữa :D ,có thể mình vào đó rồi sẽ đi Đà Lạt tiếp hoặc 1 tỉnh nào đó lân cận

Mình cũng tự nhận mình vẫn còn hơi trẻ con ,và có chút ngây ngô ... :D mình thậm chí chưa ra sân bay 1 mình bao giờ

Chắc đọc xong bài này sẽ có nhiều người cười mình ,hehee ,
Xin một vài lời khuyên của các bạn ,mình cần chuẩn bị những gì ,nếu vào đó thì có thể đi những đâu ? làm gì (mình định vào khoảng 1 tuần) ?
hoặc nếu ai cũng muốn đi 1 mình thì mình nhập cuộc đi chung (chỉ là đi ra sân bay chung và thỉnh thoảng đi chơi ở cùng 1 điểm chứ mình ko có ý ở chung ks hay đi cùng nhau suốt chuyến đi )

có gì các bạn reply vào topic này hoặc pm nick Y!M : zang_zzz :D

Bác cứ đi đi.
Lúc trước 1 mình tôi, cũng đã ra HN. Đến HN hơn 12h đêm, mai mà đã đặt khách sạn trước rồi.
Rồi lang thang ra Vịnh Hạ Long, đảo Tuần Châu, rồi Cát Bà.

SG thì bác cứ gọi là thoải mái.
Khách sạn giá tạm được thì nhiều khu lém: sư vạn hạnh Q.10, hay bác ra khu phố tây Phạm Ngũ Lão Q.1.
Càphê thì bác ra Bắc Hải Q.10.
Bác muốn đi đâu thì ra các bến xe: chợ Bến Thành, bến xe Miền Tây, bến xe Miền Đông.

Đến Sài Gòn thì alo cho mình, gặp nhau cafe hay mình đưa bạn đi dạo SG nhé.
YM: phuongloan_3006
Phone: 0907792286

Khổ thân chúng em, bác nói chung chung quá, chúng em biết làm sao giãi bày!
Tóm lại là bác cứ vào đi, không có ai hướng dẫn thì bác đi một mình (bác nói bác là người thích tự lập và không muốn làm phiền ai mà), có sao đâu bác.

Vào Xì gòn thì có 1 chỗ mà mình nghĩ bạn nên tới, là cà phê Hàn Thuyên, ngồi ở đó một lúc là bạn sẽ cảm nhận được cuộc sống ở đây đó bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,098
Latest member
sportbarz
Back