What's new

[Hỏi đáp] Xin trợ giúp cung đường phượt Đông Bắc trong 9 ngày cho người con phương Nam.

LeDuong0203

Phượt thủ
Xin trợ giúp cung đường phượt Đông Bắc trong 9 ngày cho người con phương Nam.

Hì chào cả nhà.
Hiện nhóm phượt của mình đã chốt 2-9 này sẽ phượt Đông Bắc trong 9 ngày (từ t7 30/8-Cn 7/9)
Đang tính lại xem là bay ra sáng t7 hay tối khuya t7 ngủ lại sân bay sáng CN xuất phát đây, vì vé máy bay bay sáng và tối chênh lệnh đến ~300k, 6 mạng là 1tr8 rồi :D
Bản thân mình đã đi Tây Bắc vào năm trước nhưng Đông Bắc thì hoàn toàn xa lạ. Nên cũng không biết được nên đi theo hướng nào cung nào cho đẹp.

Dự kiến sẽ phải vào thăm lăng bác, vì đã hụt vào đợt trước. Lên đồng văn, phải ghé được cực bắc lũng cú, tham quan Thác bảng Gióc (hôm xem trên yan thấy nó đẹp quá)...không biết có kết hợp vô bắn xuống Hạ long luôn được không?
Dự kiến sẽ di chuyễn <200km 1 ngày (không tính quãng đường chạy lòng vòng đi chơi)

Các bạn Miền Bắc thổ địa giúp mình với ạ, hứa về sẽ có bài RP đầy đủ :D

Ah tiện thể có bác nào cho thuê xe máy ở gần Sân Bay không ạ? Vì nếu từ sân bay mà đi về ngược lại HN thì mất công quá @.@

Cảm ơn vì đã đọc bài của mình :D

Re: Xin trợ giúp cung đường phượt Đông Bắc trong 9 ngày cho người con phương Nam.

Hì chào cả nhà.
Hiện nhóm phượt của mình đã chốt 2-9 này sẽ phượt Đông Bắc trong 9 ngày (từ t7 30/8-Cn 7/9)
Đang tính lại xem là bay ra sáng t7 hay tối khuya t7 ngủ lại sân bay sáng CN xuất phát đây, vì vé máy bay bay sáng và tối chênh lệnh đến ~300k, 6 mạng là 1tr8 rồi :D
Bản thân mình đã đi Tây Bắc vào năm trước nhưng Đông Bắc thì hoàn toàn xa lạ. Nên cũng không biết được nên đi theo hướng nào cung nào cho đẹp.

Dự kiến sẽ phải vào thăm lăng bác, vì đã hụt vào đợt trước. Lên đồng văn, phải ghé được cực bắc lũng cú, tham quan Thác bảng Gióc (hôm xem trên yan thấy nó đẹp quá)...không biết có kết hợp vô bắn xuống Hạ long luôn được không?
Dự kiến sẽ di chuyễn <200km 1 ngày (không tính quãng đường chạy lòng vòng đi chơi)

Các bạn Miền Bắc thổ địa giúp mình với ạ, hứa về sẽ có bài RP đầy đủ :D

Ah tiện thể có bác nào cho thuê xe máy ở gần Sân Bay không ạ? Vì nếu từ sân bay mà đi về ngược lại HN thì mất công quá @.@

Cảm ơn vì đã đọc bài của mình :D

Tốt nhất bạn vẫn cần đến HN rồi thuê xe máy mà đi.Chứ gần sân bay không có cho bạn đâu vì sân bay ở ngoại thành cách TP 30KM.Còn bạn muốn biết các điểm ở đâu bạn nên dùng google map để xem các điểm.Nếu bạn muốn đi như thế cũng được nhưng không có chuyện bạn chạy dưới 200km/1 ngày đâu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,455
190,095
Latest member
tanlongvn
Back