What's new

[Chia sẻ] Quán Ăn & Uống ở Hải Phòng .........

Tommy_ngo

Phượt gia
Hải Phòng là đất ăn chơi , Theo nghĩa lành mạnh ko các Bác lại nghĩ tiếng xấu cho quê Em thì mang tiếng nhà chúng Em lắm . Mỗi người đi hay đến Hải Phòng đều muốn thưởng thức món ăn và khám phá Hải Phòng nhưng lại ko có thời gian ở lâu để mỗi ngày có thể thường thức các món ăn dân dã , Nay Em mạn phép mở bài để các Bác có thể về khám phá và oánh chén . Món Phở Em ưu tiên đặt đầu tiên nhé , Nhà Em có cơm rồi nhưng ko được ăn phở nên Em hay thèm lắm (NT)

Phở : Ngã 4 Cát Dài & Cát Cụt , Ngã 4 Mê Linh & Nguyễn Đức Cảnh ( Lưu ý bán tối )
Cơm Rang :
Bánh Đa Thịt Vách :
Bánh Đa Cua Bể : 195 Cầu Đất ( 7h Sáng )
Bánh Đa Cua Đồng : 19 Cát Dài + 124 Cát Dài ( 1h Chiều ) 60 Lương Khánh Thiện ( 2h Chiều ) 57 Cầu Đất ( 5h chiều )
Bánh Đa Sườn & Gà & Chả : 126 Cát Dài ( 5h Chiều )
Bánh Đa Ngan : Đầu ngã 5 sân bay Cát Bi ( 7h Sáng )
Bánh Đa Gà : Ngõ 17 Cột Đèn bán sáng và 2h chiều , 89 Lê Lợi ( 5h Chiều )
Bánh Đa Thịt Xào : 94 Cát Dài ( 7h Tối )
Miến Lươn :
Miến Tôm & Trộn Thập Cẩm : Ngõ 96 Cát Dài ( 12h Trưa )
Mỳ Vằn Thắn : 56 Kỳ Đồng ( 8h 30 Tối )
Bún Đậu Mắm Tôm :
Bún Chả Quạt : 199 Tô Hiệu ( 11h Trưa )
Bún Chả Nem Cua Bể : Phương Mai 87 Cát Cụt
Bún Tôm : 80 Trần Quang Khải 12h Trưa , 29 Cát Dài ( 4h Chiều )
Bún Vịt : 30 Phố Lê Chân ( 5h Chiều )
Bún Cá : Ngõ 17 Cát Dài ( 7h Sáng ) , 124 Cát Dài ( 7h Sáng )
Bún Ốc :
Ốc nóng : Xào , Luộc ... 11 / 201 Trần Nguyên Hãn ( 2h Chiều )
Bánh Mỳ Ba Tê Cay : 184 Hàng Kênh bán chiều
Nem Thính :
Nem Chua :
Thịt Bò Khô : A Loòng e bán 12h trưa Ngõ 96 Cát Dài , A Loòng a bán 4h chiều 212 Lê Lợi
Cháo Sườn : Ngã 3 Tam hoàn bán 2h chiều ( Ngã 3 Hoàng Văn Thụ và Phan Bội Châu )
Cháo Trai :
Cháo Lươn :
Cháo Cá :
Cháo Lòng : 22 Lạch Tray ( 7h Sáng )
Xôi : Thịt & Pate 28 Lê Chân ( 7h Sáng ) Cổng trường Minh Khai phố Lê Chân bán sáng
Chè :
Gà Tần : 186 Cát Dài 11h Trưa ( Gà Đen & Ác )
Bánh Cuốn : 66 Cát Cụt ( 5h Chiều )
Bánh Bột Lọc :
Bánh Giò : 29 Trần Quang Khải ( 2h Chiều )
Bánh Bèo :
Bánh Xèo Tôm : 12 Hàng Kênh ( 3h Chiều )
Bánh Tôm :
Bánh Gối :
Bánh Đúc Tàu : 186 Cát Dài
Bánh Đúc Lạc : Ngõ 96 Cát Dài
Bánh Đúc Hành ăn mắm dấm :
Bánh Đúc Mắm Tôm :
Tiết Nóng : Ngõ 274B Lạch tray ( 3h Chiều )
Sinh Tố :
Trà Cúc : 121 Cát Dài bỏ qua 2 cái quán 17 và 33 Phan Bội Châu đi nhé
Cafe : Duy Số 3 đường Đà Nẵng , Cafe Bình ... Mê Linh , 68 Phố Lê Chân
Sủi Dìn & Chè Vừng : 151 Cát Dài bán 2h chiều , Ngã 4 Trần Quang Khải & Đinh Tiên Hoàng ( 8h Tối )
Sam :
Thịt Chó :
Vịt :
Rắn :
Bò Nướng :
Lẩu : Cua Đồng 188 Văn Cao
Mực Nướng & Xào :
Bia Cỏ : Bia Hơi Hà Nội 62 Lương Khánh Thiện

Hôm nay Em viết lên đây để mọi người tham khảo , Em sẽ viết tiếp để phục vụ ACE (beer) Sẽ kèm địa chỉ sau ...

Last edited:
Anh Tom viết hẳn ra 1 topic rõ ràng và cụ tỷ thế này, em phục anh quá.
Cơ mà em cũng thắc mắc, anh Tom biết nhiều chỗ ăn -> chứng tỏ đã phải ăn nhiều chỗ, vậy mà sao anh vẫn mảnh khảnh thế nhỉ??? :D

Bà con đợi mình đi tìm địạ chỉ để oánh chén dần nhé , Số hotline chỉ đường vì ko nhớ số địa chỉ 1 số hàng ăn : Tôm ( Dad thằng Tép ) 0916 8888 24

Bà con đợi mình đi tìm địạ chỉ để oánh chén dần nhé , Số hotline chỉ đường vì ko nhớ số địa chỉ 1 số hàng ăn : Tôm ( Dad thằng Tép ) 0916 8888 24

Cái thằng tinh vi show hàng. DT thì tách hẳn 4 con Bát sách ra rồi lại còn khoe có con zai nữa. ĐT toàn "phát" thì giống ông A ra phát thôi (nghẻo roài) còn zai thì thừa một đống đây này, hót chả hết. Theo kiểu Tây nguyên thì tên chú đọc là Ama Tép

Bánh đúc lạc và bánh đúc mắm tôm khác gì nhau. Thiếu nem chua, ốc luộc, bún mọc, bún thang, giá bể, bánh xèo, sứa, chả mực, rươi, bánh giò ...
Riêng xôi chú phải chia ra xôi khúc, xôi thịt and/or pate, xôi xéo, xôi đỗ đen, xôi lạc ...
Nói chung topic này cần phải có bố cục rõ ràng tránh loạn xạ. Ví dụ chú viết mỗi bài một món ăn, mọi người sẽ bổ sung chứ viết như chú liệt kê ra thiếu cái giá là đúng kiểu thực đơn đấy

Em tổng hợp thôi Bác ơi , Bánh đúc lạc khác bánh đúc chấm mắm tôm đấy Bác . Bún mọc thì có chứ bún thang bây giờ bà Toán ko bán Em chịu nhưng hàng khác roài .

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back