What's new

[Hỏi đáp] Phượt Xuyên Việt từ HCM ra HN và từ HN đi hình cung Tây Bắc về lại HN ( Đi 1 chiều )

Vothaihoc1990

Phượt tử
Phượt Xuyên Việt từ HCM ra HN và từ HN đi hình cung Tây Bắc về lại HN ( Đi 1 chiều )

Chào Anh Chị Em :
- Mình là một người rất thích đi phượt và thích khám phá cung đường của Việt Nam , nay mình có ấp ủ môt dự định lớn là đi Xuyên Việt phượt bằng xe máy ( Xe Exciter 135 ) , Lịch trình là từ HCM ra HN và từ HN đi hình cung hết Tây Bắc . Nhóm đi gồm 7 xe và 12 người , Vì nhóm mình cũng đc từng đi phượt nhiều nơi trong Nam nên trung bình 1 ngày nhóm có thể chạy đc 300 >> 400 Km .
Dự Kiến là sẻ đi vào dịp tết 2015 ( có thể là Mùng 5 tết bắt đầu Xuất phát từ HCM )
Cho mình xin hỏi là :
- Từ HN thì mình đi cung đường như thế nào là hợp lý , Xuât phát đi Tây Bắc là từ HN và đích đến cũng ở HN ( cung đường đi làm sao mà đc trải nghiệm hết cảnh đẹp Tây Bắc )
- Lịch trình cung đường mà mình nêu thì đi khoãng bao nhiêu ngày là đủ và chổ ăn ở trên Tây Bắc ntn ( ý là có nhiều quán xá , ks ngủ nghỉ hay ko ? ) , Vì là lần đầu tiên nên rất cần sự chỉ giáo của ACE
Rất Mong đc sự chỉ iúp của các ACda9334 đi trước để mình có kinh nghiệm và đc trải nghiệm niềm đam mê .. Xin Cảm Ơn !!!

Re: Phượt Xuyên Việt từ HCM ra HN và từ HN đi hình cung Tây Bắc về lại HN ( Đi 1 chiề

Nếu được thì cho mình đặt gạch nhé. Đang tìm đoàn Join

Re: Phượt Xuyên Việt từ HCM ra HN và từ HN đi hình cung Tây Bắc về lại HN ( Đi 1 chiề

đi sớm hơn vài ngày đc ko bạn...mình cũng tính đi cung đường đó đây...nhưng mùng 3 or mùng 4 mình khởi hành rùi...đi sớm còn về đi làm nữa...
bên này thì chỉ có mình với gấu của mình thôi.
đợt trước mình cũng chạy 1 mình trên tuyến Sài Gòn - Đà Nẵng - Huế rồi, nên có thể dẫn đường cho các bạn...
nhưng mình bào đường hơi nhanh..chạy ~20-22 tiếng là ra tới Đà Nẵng rồi...

Khi nào bạn ra HN cho mình ké slot lên Tây Bắc với nhé :)

mình đang lên cung nè bác, đi mồng 4 tết từ daknong, có thể join đoàn tại Nha Trang

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back