What's new

[Hỏi đáp] Phương tiện đi từ TX Bến Tre đến TP Vũng Tàu

thuy_greeapple

Táo Phù Thủy
Tình hình là em đang chuẩn bị đi theo lịch trình Hà Nôi - TPHCM - Bến Tre - TP Vũng Tàu - TPHCM - Đà Lạt - Quảng Ngãi
Còn đoạn Bến Tre - TP Vũng Tàu em chưa biết đi bằng phương tiện gì cho hợp lý, thời gian nhanh nhất, chi phí hợp lý nhất, chi phí thấp càng tốt ạ.
TPHCM - Bến Tre: Em đi xe máy cùng bạn, sau bạn sẽ về TPHCM còn em sẽ đi TP Vũng Tàu ạ
Mong các bác chỉ giúp, chi tiết thời gian, phương tiện, giá tiền nhé.

Ở Bến Tre có tuyến xe khách đi Vũng Tàu đó bạn. Mình không nhớ rõ tên gì nhưng bạn cứ đến bến xe liên tỉnh hỏi thử. Nếu không bạn có thể gọi tổng đài 1080 của Bến Tre rồi hỏi sđt của bến xe khách liên tỉnh. Nhưng đường nào xe cũng đi ngang qua TPHCM. Bạn có thể về TPHCM sẽ có nhiều lựa chọn để đi Vũng Tàu.

@thuy:

1- Bến Tre - Vũng Tàu: Nếu bạn đi xe khách thì đi Mai Linh là tiện nhất, vì Mai Linh có thể nối tuyến từ Bến Tre - TP.HCM - Vũng Tàu, lại là xe có thương hiệu. Bạn có thể yên tâm hơn. Các địa chỉ của Mai Linh tại 3 địa điểm trên.
- Bến Tre: Bến xe (trạm xe khách số 1)69B1 Đồng Khởi, ĐT (075)3510510
- Sài Gòn: (08) 38 323 888 ĐC:400A Lê Hồng Phong, P1, Q10.
- Vũng Tàu: (064) 3 576 576 ĐC: BX khách 192 Nam Kỳ Khởi Nghĩa.

2. Vũng Tàu - TP.HCM - Đà Lạt: Nếu không có việc gì ở Sàigòn thì bạn không cần phải quay về Sài Gòn chi cho cực - tốn tiền - tốn thời gian. Từ Vũng Tàu bạn đi thẳng Đà Lạt luôn gần hơn nhiều. (Vũng Tàu - Đà Lạt theo QL56 khoảng 290km, trong khi VT-SG-ĐL: trên 400km).

Bổ sung cho bạn Thuy nếu đi thẳng Vũng Tàu - Đà Lạt :
Xe Thảo Hồng
Từ Vũng Tàu: 7h00
Có ghế nằm đi thẳng tới bến xe ngoại thành Đà Lạt.
ĐT: 0913947303 - 0908372603

@thuy:
2. Vũng Tàu - TP.HCM - Đà Lạt: Nếu không có việc gì ở Sàigòn thì bạn không cần phải quay về Sài Gòn chi cho cực - tốn tiền - tốn thời gian. Từ Vũng Tàu bạn đi thẳng Đà Lạt luôn gần hơn nhiều. (Vũng Tàu - Đà Lạt theo QL56 khoảng 290km, trong khi VT-SG-ĐL: trên 400km).
Tại mình tính sau khi từ Vũng Tàu mới về Sài Gòn chơi 2 ngày rồi mới quay về Đà Lạt
Còn HN- TPHCM-Bến Tre thì Sài Gòn lúc này chỉ là điểm chung chuyển, đón bạn đi Bến Tre cùng

Đà Lạt là thành phố ở cao nguyên làm gì có đường thủy mà đi bạn ơi. Bến Tre mới có sông chảy ra biển. Nhưng có lẽ không có hãng vận tải hành khách đường thủy nào mở tuyến đến Bến Tre cả. chỉ có tuyến tàu cánh ngầm TPHCM - Vũng Tàu cho lịch trình của bạn thôi. giá vé là 120k/lượt nhé.

Đà Lạt là thành phố ở cao nguyên làm gì có đường thủy mà đi bạn ơi. Bến Tre mới có sông chảy ra biển. Nhưng có lẽ không có hãng vận tải hành khách đường thủy nào mở tuyến đến Bến Tre cả. chỉ có tuyến tàu cánh ngầm TPHCM - Vũng Tàu cho lịch trình của bạn thôi. giá vé là 120k/lượt nhé.

Ôi mình bị loạn ngôn, mình đính chính lại là Bến Tre và Vũng Tàu nhé

Bạn ơi vé tàu cánh ngầm giờ là 200K/người/lượt nhé, đi mất 1h45' từ bến Bạch Đằng ở Sài Gòn xuống bãi Trước của Vũng Tàu. Ngoài ra bạn có thể ra bến xe miền Đông, cũng có khá nhiều xe. Hoặc bạn muốn đi nhanh hơn xe đò thì bạn có thể đi xe của Hoa Mai, Thiên Phú... ở phố Nguyễn Thái Bình, giá 70K/người/lượt, 30'/chuyến, chạy mất gần 2.5h thì tới Vũng Tàu!

Ôi mình bị loạn ngôn, mình đính chính lại là Bến Tre và Vũng Tàu nhé

Bến Tre và Vũng Tàu hoàn toàn có thể đi được, nhưng chỉ thuận tiện với người có xe máy mà thôi. thuy_greeapple nhờ bạn chở xem ra không khả thi mấy. Vì tốn nhiều thời gian và tiền xe ôm quá tội . Nếu như bạn thích đường thủy. Hay bạn thử đi như thế này :

Về lại Sài Gòn , sáng dậy sớm ra bến xe buýt Bến Thành đón xe đi Cần Giờ
a) Đón trực tiếp từ Sài Gòn xuống đến Cần Giờ luôn
b) Đón từ Sài Gòn đến phà Bình Khánh , xuống mua vé đi bộ qua phà. Sau đó nhảy lên xe buýt đi tiếp xuống Cần Giờ

Bến xe buýt ở Cần Giờ thì gần với bến đò đi Vũng Tàu, có thể đi bộ qua được. Bạn tham khảo thêm topic này nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back