What's new

[Hỏi đáp] Các anh chị giúp em với,phượt xe máy sài gòn-đà nẵng trong 10 ngày!

Quocle239

Phượt quái
Em vs bà xã tính phượt bằng xe máy future FI từ sg đến Đà Nẵng, dự tính đi 10 ngày và về lại sg bằng xe khách hoặc tàu vs kinh phí khoảng 10t thì có đủ không ạ.Và một ngày di chuyển không quá 200km,các anh chị có thể giúp em thiết kế chuyến đi theo ven biển được không(sg-long hải-bình châu-la gi-phan thiết-phan rang-cam ranh-nha trang-rồi đến đâu nửa em không biết hjhj tại đó giờ em chưa đi quá Nha Trang),và chuyến đi hạn chế vượt đèo nha(không qua đèo càng tốt vì bà xã em sợ em chưa đi đèo bao giờ nên sợ nguy hiểm).Và em còn 1 số điều muốn hỏi:
1.Xe Future FI đi có nổi không ạ.
2.Nên chuẩn bị những gì cho chuyến đi.
3.Đường đi có đc an toàn không ạ.
4.Nếu có vượt đèo thì cho em xin kinh nghiệm vượt đèo.
5.Những danh lam thắng cảnh trong chuyến đi.

Last edited:
Re: Các anh chị giúp em với!

future dư sức rồi anh, wave tàu còn đi đc mà :p

Nha Trang rồi đi tiếp ra Phú Yên, Bình Định, Quãng Ngãi rồi tới Đà Nẵng, với số tiền 10tr thì e nghỉ là đủ nếu tiết kiệm 1 tí . Từ Nha Trang ra Phú Yên phải qua đèo Cả thì phải , kinh nghiệm đi đèo thì chỉ là đi đúng phần đường của mình, ko lấn tuyến, xuống đèo thấy tuột nhanh quá thì đi số 1,2 tránh đi số 4. đường ven biển thì khá đẹp và an toàn nên cũng đừng lo lắng quá :D tuân thủ luật giao thông

Còn các điểm tham quan thì nên đi một số nơi nổi bật thôi chứ 2 người mà đi nhiều thì e nghĩ 10tr chắc ko đủ, Phú Yên có hải đăng Đại Lãnh, Gành đá đĩa, Quãng Ngãi có đảo Lý Sơn, Đà Nẵng thì Hội An, Còn Nha TRang trở vào thì đi ven đường cũng đi ngang qua các bãi biển khá đẹp rồi :D

Re: Các anh chị giúp em với!

Cám ơn bạn lelong nhiu,bạn có thể thiết kế đoạn đường chi tiết dùm mình dc không,và di chuyển một ngày không quá 200km.

Re: Các anh chị giúp em với,phượt xe máy sài gòn-đà nẵng trong 10 ngày!

N1: Sài Gòn Vũng Tàu Phan Thiết
N2: Phan Thiết Phan Rang
N3: Phan Rang Nha Trang
N4: Nha Trang
N5:Nha Trang Qui Nhơn
N6: Qui Nhơn Quãng Ngãi
N7: Quãng Ngãi Hội An
N8: Hội An Đà Nẵng
N9: Đà Nẵng
N10: Đà Nẵng Sài Gòn

10tr trừ vé tàu + gửi xe còn cỡ 8tr 8tr5, xài tiết kiệm và k mua quà chắc đủ.

cung đường đó thì phải vượt qua những đèo nào vậy a,và trên nhung tuyen minh đi thi có nhung danh lam thắng cảnh nào noi tieng vay a?

Hai bạn đem theo 10 triệu theo tôi thì cũng tạm đủ ,tuy nhiên nên dự phòng thêm 1,2 triệu .Ta có thể tính mỗi ngày :
Tiền xăng 100ngàn (dư dã một chút ) -Tiền phòng cái này tuỳ thuộc mình kiếm được nhà nghỉ giá rẻ ,nếu không thì khoảng trên dưới 300 ngàn .- Còn lại là ăn uống ,cái này thì tuỳ mình ăn thôi ,hạn chế tham quan mua vé .
Nếu từ Đà Nẵng về ,đi bằng xe khách như Phương Trang hay Mai Linh rẻ tiền hơn đi tàu hoả ,hồi tháng 3 vừa rồi mình đi xe Mai Linh là 430 ngàn ,có ăn 2 bữa ,gởi xe thì mình không biết nhưng nếu gởi xe theo tàu hoả mấy ngày sau mình mới lấy xe được ,còn xe khách thì theo mình luôn.
Đi xe Future FI thì dư sức rồi ,mỗi ngày nên đi không quá 300km ,nên đi buổi sáng cho mát ,chiều nghỉ ngơi tham quan như vậy sẽ bảo đảm sức khoẻ.Tuân thủ luật giao thông đi đúng tốc độ ,thì không việc gì phải lo ,kể cả vượt đèo .Từ Nha Trang ra Phú Yên ,phải qua 2 đèo là Cổ Mã và đèo Cả ,còn lại nhiều đèo nhỏ .Ra Đà Nẵng nên vượt đèo Hải Vân sẽ rất thích ,đừng lo gì vì cũng dễ đi thôi .Nên tham khảo bản đồ ,đi theo đưởng ven biển rất đẹp như đoạn Lagi - Phan Thiết .Cam Ranh -Nha Trang .QL 1D Sông Cầu -Qui Nhơn...
Nên mua quyển sách Du lịch 3 miền -Miền Trung cùa tác giả Bửu Ngôn sẽ có đầy đủ thông tin cần thiết cho chuyến du hành .Chúc 2 bạn có chuyến đi thành công tốt đẹp .

cam on ban phuongnguyen nhieu,ma minh nghe noi còn phai qua deo cù mông nua phai ko,hinh nhu la co duong tranh deo Cu Mong ma phai ko?

Quocle239 có thể tránh đèo cù mông bằng quốc lộ 1D nhé bạn, đường dọc biển khá là đẹp. Bạn đi từ thành phố Quy Nhơn ra luôn QL 1D. Nếu thích đèo thì leo còn thích ngắm biển thì 1D. Mình thì thích biển hơn vì cái đèo này ko đẹp. :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back