What's new

[Hỏi đáp] Hỏi đường ra cực đông.

nguyenminhdang

Phượt tử
Chào các anh chị. em đang lên kế hoạch cho một chuyến ra cực đông Tổ Quốc (Mũi Đôi). Em được biết là muốn ra Mũi Đôi phải thuê người dẫn nhưng mà chi phí mắc quá. Hơn nữa tụi em đi ít người chia tiền ra chịu không nỗi. Tình cờ biết được có đường ra Mũi Đôi mà không cần dân địa phương. Anh chị nào đã từng đi cung đường này có thể giúp em với. Tiện thể cho e hỏi luôn là ngủ qua đêm ngoài Mũi Đôi có được không? Có phải xin phép ai k?

Đường ra Cực Đông theo đoàn mình đã đi có thể chia 3 chặng chính
1. Đầm Môn - nhà chú 2 Châu
2. Nhà chú 2 Châu - bãi Rạng
3. Bãi Rạng - Mũi Đôi
Tổng quãng đường độ hơn 10km. Từ chặng 1 đến 1/3 chặng 2 khó mà lạc được. Đoạn sau chặng 2 đi vào rừng có thể bị lạc. Chặng 3 (gần 1km) nhảy đá, không có đường mòn nhưng chắc cũng có thể tự lần mò.
Nếu các bạn định hướng tốt thì có thể tự đi, nhưng nên tính toán thời gian đi khi trời sáng. Tốt nhất là xin số điện thoại của 1 số người ở Đầm Môn để gọi trợ giúp khi cần.
Ngủ đêm ở Bãi Rạng chắc không cần xin phép. An ninh thì thấy chú 2 Châu nói cũng phải đề phòng (nhưng đoàn mình đi khá đông nên không lo lắm).
Bạn có thể tham khảo thêm bản đồ chặng 1 và 2 tại đây: https://www.phuot.vn/threads/144725-Về-Miền-Cực-Đông-Mũi-Đôi-–-Mũi-Điện-–-Phú-yên-(30-3-02-4-2014)

400k mình thấy là khá rẻ. Các bạn đi mấy người? Có chuẩn bị lều trại và đồ ăn nước uống ko? Đi 1 mình mà gặp chuyện các bạn có tự xoay được ko? Đi cực đông không dễ. Trước khi đi nên suy nghĩ và tính toán để không phải phiền. Ra mũi đôi muốn đi 1 mình mà không cần dẫn đường thì không thể là tay mơ được. Mong bạn suy nghĩ và chúc may mắn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back