What's new

Quần túi hộp

Akhin

Phượt thủ
Một trong những đồ nên có để đi du lịch bụi là quần túi hộp, tiện dụng vì nhiều túi. Mềm mại, thoải mái hơn quần bò . Hiện nay có một số hàng bán nhưng toàn đồ tàu hạng xxx, mỏng tèo không phù hợp với Phượt gia. Bác nào biết chỗ bán review cho em biết với.

Có mấy cửa hàng ở HN:

- Đối diện Melia
- Tầng trệt Hanoi Tower
- mấy cái Made in Vietnam

ở đấy bạn có thể tìm được đồ gia công giá hợp lý, nhưng cũng có thể là hàng nhái đấy :) vấn đề là mình thấy mấy cái mỏng mỏng thường là thích hơn và ngon mấy cái dầy cộp bác ạ, không như bác nghĩ đâu :))

Chúc bác chóng tìm được đồ như ý, nếu không thì để em dẫn bác đi mua chỗ khác, hồi tháng 4 em lấy được 1 lố hay lắm :))

Last edited:
Quần túi hộp thì nhiều nhãn hiệu làm lắm.
Thông dụng có GAP, Camel.
Ở VN có nhiều cửa hàng bán đồ gia công xuất khẩu của 2 nhãn này, còn có cả Old Navy và Aecrombie nữa. Giá rẻ hơn nhiều so với cửa hàng bán chính hãng.
Một loạt cửa hàng Made in VN đều có bán đấy. Nhưng chú ý xem kỹ không thì mua phải hàng may nối hoặc nhái.
Tốt nhất là chọn kiểu nào ít hàng ấy, hoặc là size khù khoằm, hoặc to quá hoặc bé quá, kiểu vậy, chắc chắn là đồ xuất khẩu thật.

Ở cửa hàng của Cty May Thăng Long trên phố Ngô Quyền, đoạn giao với Lý Thừong Kiệt, HN, cũng có rất nhiều quần túi hộp.

Size to to thì chỗ M2 Lý Thường Kiệt, đối diện Melia có rất nhiều .
Tầng 1 của Hanoi Tower cũng có khá, giầy xuất khẩu thỉnh thoảng cũng có đôi hay phết mà giá rẻ .
Anw, em thấy giai mặc quần rằn ri ko đẹp bằng gái, chỉ nên mặc quần hộp thôi, nhiều ngăn để linh tinh :D

Cách đây khoảng tháng, em mua của bọn Blue Exchange hạ giá hết model có 50k thôi, hé hé mặc ngon phết, dài ngắn đủ cả. Bác nào ở trong SG vào SG squere đủ loại luôn.

Nhưng bọn BE đấy size bé kinh bác Na ạ, cứ như cho người mini í, em cũng minhon phết ;) thế mà quần toàn phải tìm size 29,30 mới kéo nổi qua đèo, áo thì cứ phải L, cảm giác cứ sượng sùng thế nào :-D

picture.php

Bác A Khin ơi quần như trên được không, bác bảo được thì em báo địa chỉ mua :)

Bạn jinxia áo quần chuyên nghiệp nhỉ, mà bạn vắt vẻo ở đâu vậy?

Có lần tớ mua loại quần túi hộp giống kiểu của bạn ở chợ đêm phố cổ, có 50k, của GAP hẳn hoi nhé, hí hí

Cái chị lày rõ nà, lộ hết mánh của iem, bác í đã bảo được đâu mà cho vội địa chỉ.
Mà 80k chị ạ, chắc chị chỉ xì tờ 50 rồi phần còn lại bắt em trả nên mới nhớ thế í nhờ.

Cái hòn đá này là ở bên bờ một cái hồ thiêng holy lake chăng đầy kinh phướn chị ợ, thế chị không khen giày à :-D

hình như chỗ đối diện Melia không có nhiều hàng, chỉ có 1,2 hàng gì đó, bán giá khá chuẩn, mẫu mã phong phú, nhưng nếu bác chủ thớt cần loại dày cộp, size to thì hình như khó

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back