What's new

[Hỏi đáp] Em đang tìm mua máy GPS, nhờ các bác giúp !

Bùi Hữu Lâm

Phượt tử
hix, em có ông anh nhờ mua máy GPS cầm tay, trước giờ chưa biết mặt mũi cái máy GPS nó thế nào :(, may có người bạn chỉ cho vào phuot.com để hỏi :D. Các bác giúp em với :D

* Tầm tiền: 1->4tr.
* Nhu cầu:
- Chỉ để cầm tay thôi, ko phải loại gắn lên ô tô đâu ạ.
- Có hiện bản đồ chỉ dẫn
- Có thể lưu lại các tuyến mà mình đã đi

Nhờ các bác chỉ giùm em chỗ mua nữa nhé, em ở Hà Nội :D
Vì em ko rõ máy GPS nên chỉ nêu được các yêu cầu chung chung thôi :(, cảm ơn tất cả mọi người :D

P/S: lần đầu post bài ở diễn đàn nên có gì sai sót mod bỏ qua cho em nhé :D

Không được đâu bác ơi, nếu đi rừng thì điện thoại thua luôn, gps vẫn hơn chứ, bác hỏi PvNguyen sẽ có.

Em thấy ông anh đi du học để lại 1 cái GPS cầm tay Hiệu Garmin : http://garminvietnam.com/may-dinh-vi-garmin-gps-map-60-2.html

con này nghe nói dùng rất hay vì sóng khỏe và nhiều trò để nghịch nhưng e thì chả mấy khi đi đâu,trc còn hay phượt chứ bây h bận tối tăm mặt mũi nên muốn nhượng lại cho bác nào cần.Các bác offer đi xem bán bn thì e để lại đc.Máy còn rất tốt và hoạt động ngon lành.kèm user guide lun

Tùng 098-303-8885.Em ở HN nhé :)

Bạn vui lòng rao hàng đúng box.

Last edited by a moderator:
Đi rừng thì E71 không gọi được, nhưng vẫn bắt sóng GPS tốt. Vấn đề là pin thôi. Với lại giá < 4triệu thì hơi khó nếu tìm PVnguyên.

Đi rừng thì E71 không gọi được, nhưng vẫn bắt sóng GPS tốt. Vấn đề là pin thôi. Với lại giá < 4triệu thì hơi khó nếu tìm PVnguyên.

Thế con GPS cầm tay của e dùng đc chứ bác.Em vẫn thấy ông kia tha đi khắp nơi cả đợt đi Châu Âu với Lào,Cam nữa :D e thì ko rành cái này lắm :)

Thế con GPS cầm tay của e dùng đc chứ bác.Em vẫn thấy ông kia tha đi khắp nơi cả đợt đi Châu Âu với Lào,Cam nữa :D e thì ko rành cái này lắm :)

Ah, trả lời bài kia xong mới thấy bài này.

Con GPSMap 60 đó bắt sóng kô tốt bằng những con mới sau này (không có "high sensitivity chip"), không gắn đc thẻ nhớ ngoài, chỉ có memory 24MB, cho nên Lào Cam thì ok, châu Âu thì không thể nạp bản đồ được. Hình dạng nó y hệt 60Csx, 60Cs, ...

Xài thì tất nhiên là được, tùy yêu cầu thế nào thôi.

Ah, trả lời bài kia xong mới thấy bài này.

Con GPSMap 60 đó bắt sóng kô tốt bằng những con mới sau này (không có "high sensitivity chip"), không gắn đc thẻ nhớ ngoài, chỉ có memory 24MB, cho nên Lào Cam thì ok, châu Âu thì không thể nạp bản đồ được. Hình dạng nó y hệt 60Csx, 60Cs, ...

Xài thì tất nhiên là được, tùy yêu cầu thế nào thôi.

Ơ đâu có bác e đọc thấy bộ nhớ 115MB:D , con của em là 60CS ... Thôi thì e cũng chả dùng bác nào lấy e để cho :D

Last edited:
Cứ kiếm dt xong cài google map có fải nhanh không bác, dùng balckberry màn hình to nhìn cho rõ, GPS bắt tốt mà

Last edited by a moderator:
Cứ kiếm dt xong cài google map có fải nhanh không bác, dùng balckberry màn hình to nhìn cho rõ, GPS bắt tốt mà
Google map muốn load được dữ liệu bản đồ thì phải xài 3G hay GPRS, mấy cái này thì đi nước ngoài đâu có dùng được trừ phi roaming, mà roaming thì tiền phí chắc nhiều lắm.
Đt thì bắt sóng GPS tốt nhưng lại bị giới hạn về pin bác à. MÌnh dùng con Nokia 5800, bắt sóng GPS tốt nhưng để sáng màn hình cho nó dẫn dường thì tầm 3-4 giờ là hết sạch pin. Máy Garmin thì chắc pin bền hơn, lại dễ thay pin.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back