What's new

[Hỏi đáp] nhờ mọi người tư vấn cho mình đường đi từ Quy Nhơn - Pleiku -Ban Mê-Sài gòn

flatvoz

Phượt tử
nhờ mọi người tư vấn cho mình đường đi từ Quy Nhơn - Pleiku -Ban Mê-Sài gòn

Mình đang định cuối tháng này làm 1 chuyến Quy Nhơn Sài Gòn bằng xe máy , đi mấy lần rồi nhưng toàn đi dọc QL1A định đợt này đi lên tây nguyên rồi về hướng QL14 xuống Bình Phước về Sài Gòn ,

Đoạn từ QN đi Ban mê thì mình chạy mấy lần rồi , đợt gần đây nhất là đi sinh nhật hội CD Ban Mê ;) , h chỉ chưa biết đoạn từ Ban Mê đi về SG đi như thế nào nữa , cung đường này thì mình chưa bao giờ đi hết , ko biết đường sá như thế nào , đi có an toàn ko CA có thường bắn tốc độ ko ( lần trc mình bị bắn ngay gần MangYang QL19 :( )

Mình đang lăn tăn 2 lựa chọn
1 là Quy Nhơn --> Tuy Hòa -->QL25 --> Chư Sê--> QL14
2 là QUy Nhơn --> QL19 -->QL14
ko biết đoạn nào gần hơn và QL25 bây h đường có tốt ko :)

cảm ơn các bạn

Re: nhờ mọi người tư vấn cho mình đường đi từ Quy Nhơn - Pleiku -Ban Mê-Sài gòn

Trong các QL nối Tây Nguyên từ 20, 24,25,26 27A, 27B , 28 thì 25 là xấu nhất bạn ơi, nhất là đoạn giáp ranh Phú Yên với Gia Lai, mình mới đi cách đây vài tháng, phát chán luôn, đường bthủng lỗ chỗ.

Trong các QL nối Tây Nguyên từ 20, 24,25,26 27A, 27B , 28 thì 25 là xấu nhất bạn ơi, nhất là đoạn giáp ranh Phú Yên với Gia Lai, mình mới đi cách đây vài tháng, phát chán luôn, đường bthủng lỗ chỗ.

do mình có nghe nói là đã đc nâng cấp rồi , mà vẩn xấu như trc ah .
tks bạn thế là chuyển phương án 2 , hoặc đi Ninh Hòa rồi đi Ql26 đi Ban Mê , do cái cung đường Ql19 đi hoài cũng hơi ngán :D

QL 26 đường ngon, đèo Phượng Hoàng tuyệt đẹp, hôm đi tớ leo hẳn lên ngọn núi bên đường chụp hình xong tụt xuống bị gai cào, he he..

... chỉ chưa biết đoạn từ Ban Mê đi về SG đi như thế nào nữa , cung đường này thì mình chưa bao giờ đi hết , ko biết đường sá như thế nào , đi có an toàn ko...
Cách đây vài tháng, có thể nói đường đẹp toàn tập, trừ 1 vài đoạn xấu (ngắn thôi) thuộc địa phận Bù Đăng. Đến nay hy vọng đường đẹp hơn.

Cung đường từ BMT về Sài gòn đường đi tương đối dễ. chỉ lưu ý khi đi xe máy qua khu vực huyện Daksong CSGT hay bắn tốc độ. khi qua ranh giới (Cai chanh) Dak nông vào đất Bình Phước đường đi xấu vì đoạn đường này đang được làm lại về đến gần Đồng Xoài. Còn từ DX về Sg thì chạy tẹt ga luôn. Đi theo đường QL14 được cái là mát.

Theo mình, bạn nên từ TP Qui Nhơn đi vào Phú Phong-Tây Sơn, vượt đèo An Khê để lên PleiKu( Từ đỉnh đèo này bạn sẽ được ngắm toàn cảnh quê hương của "Người anh hùng áo vãi", rồi từ PleiKu xuôi về BMT.

Đi qua đoạn này nhớ ghé hồ núi Một và làng rượu Bàu Đá, chỉ cách QL19 mấy km thôi bạn ạ!

Có 1 con đường từ BMT về Sài gòn mà mình đi mấy lần đó là cung đường BMT - QL27 - DT725 - Đà Lạt - QL20 - QL1 -SG
Đoạn đường này hơn xa và phải nghĩ chân tại Đà lạt nhưng đẹp tuyệt, đặc biệt là các đoại Giang Sơn - Lắk trên QL27, Tỉnh lộ 722 thì tuyệt đẹp rồi, chạy giữa rừng thông bát ngát và hoang sơ
Đoạn đường này chỉ khó ở đoạn đèo chuối trên QL27 là khó đi vì đoạn đường này bị hư hỏng ổ voi ổ gà chằng chịt

Last edited:

Mình nghĩ mùa mưa này mà đi 722 chắc khó lắm các bạn ạ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back