What's new

[Hỏi đáp] bạn nào có kinh nghiệm cho mình xin cung đường từ HCM đến ĐĂK-NÔNG

Tình hình là khoảng chục bạn trong lớp định tổ chức chuyến đi về ĐAK-NÔNG cử mình làm kế hoạch chi tiết.
Bạn nào đã từng đi tuyến này rồi thì cho mình ý kiến về đường đi và các điểm có thể ghé lại dọc đường....(những điểm tự nhiên và hoang sơ càng tốt).
Tụi mình sv khoa địa chất nên rất thích những chuyến đi như thế này.

Về thời gian thì tụi mình tính là 1 đi 1 ở và 1 ngày về.
Các bạn có kinh nghiệm cho mình ý kiến nha....càng sớm càng tốt vì có lẽ thứ 5 hoặc thứ 6 này tụi mình đi rồi.
Cám ơn các bạn nhiều!;););)

Last edited by a moderator:
Re: bạn nào có kinh nghiệm cho mình xin cung đường từ HCM đến ĐĂK-NÔNG

Tình hình là khoảng chục bạn trong lớp định tổ chức chuyến đi về ĐAK-NÔNG cử mình làm kế hoạch chi tiết.
Bạn nào đã từng đi tuyến này rồi thì cho mình ý kiến về đường đi và các điểm có thể ghé lại dọc đường....(những điểm tự nhiên và hoang sơ càng tốt).
Tụi mình sv khoa địa chất nên rất thích những chuyến đi như thế này.

Về thời gian thì tụi mình tính là 1 đi 1 ở và 1 ngày về.
Các bạn có kinh nghiệm cho mình ý kiến nha....càng sớm càng tốt vì có lẽ thứ 5 hoặc thứ 6 này tụi mình đi rồi.
Cám ơn các bạn nhiều!;););)

Chào bạn!

Nhóm các bạn có khả năng tự chuẩn bị đồ ăn, biết tự dựng lều (chống mưa) không? Nếu ok thì chọn điểm đến là Trảng cỏ Bù Lạch, Bình Phước. Khoảng cách chỉ tầm 200 km từ TP. HCM. Đây là nơi khá hoang sơ để cắm trại, lai rai cà kê với nhau và ngủ một đêm dưới mưa (99% có mưa). Nhóm mình năm nào cũng đến đó. Bạn tham khảo thêm tại đây:https://www.phuot.vn/threads/4367-Lang-thang-Trảng-cỏ-Bình-Phước-cuối-tuần

Nếu muốn đi xa hơn, các bạn có thể chọn cung SG - Gia Nghĩa - Thác Liêng Nung - Núi Nâm Nung. Cung này xa hơn và đòi hỏi có sức khỏe tốt, đội nhóm hiểu ý nhau và có kỹ năng chút xíu. Đặc biệt thác Liêng Nung có lẽ là ngọn thác kỳ lạ vào bậc nhất VN với phần vòm thác là những nhũ đá giống hệt Gềnh đá đĩa ở Phú Yên bị dựng ngược. Đường đi cũng tương đối dễ nhưng mình khg có sẵn bản đồ để post lên cho bạn tham khảo. Bạn xem thêm bài của một nhóm bạn khác tại đây: https://www.phuot.vn/threads/11358-Daknong-Theo-vết-bọn-khủng-bố./page2

MỘt cung khác đòi hỏi tay lái khỏe, thể lực tốt, ý chí tương đối vững vàng và một tinh thần ham mê khám phá. Đó là cung SG - PHước Bình - rừng Bù Gia Mập. Cung này chạy xe chiếm hết 70 - 80% thời gian nhưng là cung khủng cho những ai thích sục sạo, không phải để chứng tỏ mình vì đường trơn trượt nhưng lại có nhiều đoạn lầy phải vác xe qua; vắt, rắn và côn trùng nhiều, xin xỏ vào rừng cũng kỳ công, đường nhiều ngã rẽ dễ lạc, không có người để hỗ trợ ...
Và vài cung khác nữa.

Nếu cần trao đổi thì cứ pm cho mình. Nick YM: nqbinhthuan.
Thân,

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back