What's new

[Hỏi đáp] Hà Nội - Vinh - Quảng Bình - Quảng Trị - Huế - Đà Nẵng - Hội An -> Xe máy 2 người

anhtu9a

Phượt thủ
Hà Nội - Vinh - Quảng Bình - Quảng Trị - Huế - Đà Nẵng - Hội An -> Xe máy 2 người

Công ty mình hè này đi Đà Nẵng (tàu hỏa) nhưng mình với 1 bạn nữa dự kiến đi xe máy trước 2 ngày để vào Đà Nẵng.
Dự kiến mỗi ngày chạy từ 200-500km (hàng này mình đi làm tổng quảng đường đã hơn 100km xe máy nên khả năng này ko khó về mặt sức khỏe)
Mình chia thời gian như sau

Chiều tối ngày 1: 16h-21h chạy từ Hà Nội đến Quảng Xương theo đường Láng Hòa Lạc - đường HCM (ngủ tại Quảng Xương)

Sáng ngày 2 từ Quảng Xương đến Vinh:

Chiều và tối ngày 2 từ Vinh đến Quảng Trị (ngủ tại Quảng Trị)

Sáng ngày 3 Quảng Trị Huế và chơi ở Huế, chiều ngày 3 từ Huế đến Lăng Cô tắm biển ngủ đêm ở đó.

Sáng ngày 4: Huế (đi xe máy trên đèo Hải Vân) - Đà Nẵng - Sơn Trà - Cửa Đại
(12h trưagawop đoàn cty ở cửa Đại - cùng ra Cù Lao Chàm)

Mình đang lăn tăn ko biết chạy thế đã hợp lí về cung đường, thời gian và ăn nghỉ ở Huế chưa ? vì ngày 3 chạy ít, mình muốn dành thời gian cho ở Huế và Lăng Cô, ngày 2 chạy hơi nhiều.

Mình nghĩ cả phương án gửi xe máy từ HN vào Quang Trị nhưng ko biết xe và người có đến cùng lúc hay ko, hay phải gửi xe và người đi 2 chuyến khác nhau ?

Cám ơn vì đã đọc / góp ý.

Last edited:
Re: Hà Nội - Vinh - Quảng Bình - Quảng Trị - Huế - Đà Nẵng - Hội An -> Xe máy 2 người

Đoạn đường này thì bắn tốc độ khá là nhiều nên bác nên chạy cẩn thận.
Nếu bạn muốn tránh bị bắn tốc độ thì chọn đường mòn hồ chí minh mà tiến, thoải con gà máy chạy mà ko sợ lo bắn tốc độ nhé.
Ngày 1 nếu có thể thì nghỉ ở phong nha kẻ bàng cũng được. Ngày 2 bạn chạy theo đường mòn Hồ Chí Minh Đông thì đến cuối đường rẽ trái sẽ chạy khoảng 10km là đến thành phố Đông Hà, QUang trỉ, Từ đây chạy theo đường 1 qua Huế và đèo Hải Vân sang Đà nẵng
Có tí góp ý....

Re: Hà Nội - Vinh - Quảng Bình - Quảng Trị - Huế - Đà Nẵng - Hội An -> Xe máy 2 người

Cảm ơn bạn, mấy hôm nay mình cũng đang phân vân vì nhiều ý kiến comment đi dg HCM tuy xa thêm tí nhưng mà nhanh hơn.
Phong Nha - Kẻ Bàng cty mình năm ngoái đi Quảng Bình có vào rồi nên chắc năm nay ko nghỉ ở đó nữa.

Mình vừa cập nhật thêm từng đoạn và thời gian, mời các bác cho ý kiến để mình chọn đường phương án phù hợp.
Cảm ơn các bác nhiều,

Chạy đường mòn thì lưu ý đồ sửa xe đầy đủ nhất là qua đoạn đèo đá đẽo Hà Tĩnh - quảng Bình đoạn này rát vắng người. Đường 1 thì bắn tốc độ nhiều vô kể xiết lắm

Mình đã có đồ sửa xe cá nhân (và trước đi cũng dính 1 vài lần phải tự vá).

Đường 1 đoạn từ Vinh vào Đồng Hới (Quảng Bình) có bị bắn nhiều ko nhỉ ?

Ngoài ra mình dự kiến qua hang Sơn Đòong - ko biết có đường dễ vào dễ tham quan như Phong Nha-Kẻ Bàng hay ko (mình chỉ tính vào đó 2-3h thôi)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back