What's new

[Hỏi đáp] Lộ Trình Phượt từ HCM ra Nha Trang

thuanlq93

Phượt tử
Chào mọi người, anh/chị em nào có ghé qua, biết chút ít kinh nghiệm xin chia sẽ giúp newmem như mình với nhe ^_^
Cụ thể là 9/7 sắp tới mình dự định sẽ đi xe máy từ HCM ra Nha Trang để làm quà bất ngờ cho cô bạn gái của mình ^_^.
Dự tính mình sẽ đi chiếc AB 2007-2008 Thái, làm xong khoảng 5h30 là mình xách xe đi luôn. Đương nhiên quần áo thì phải thủ sẵn để ra đó ăn mặc cho đàng hoàng lịch sự ^_^.
Do mình cần tính chính xác trong thời gian đi và thời gian về ( tối 8/7 đi, 9/7 tới và về trong ngày 9/7, 10/7 đi làm), mấy anh chị em có kinh nghiệm xin chia sẽ và tư vấn cho mình để mình có thể lập 1 plan chuẩn nhất!
1/ Mình nên chạy với tốc độ bao nhiêu thì an toàn và đến Nha Trang trong bao lâu, em đi đêm nha mấy anh chị, 9/7 sinh nhật người yêu rồi, em muốn chở ng iu đi ngắm bình minh bằng chiếc xe của em ^_^.
2/ Lộ trình đi đường xa, nên mình nghĩ cần phải có thời gian chạy xe và nghĩ ngơi hợp lý để xe lâu xuống máy, và trên hết là sức khoẻ và an toàn giao thông ^_^
3/ Mình có nên mang theo lương khô, sandwitch các món đi đường ăn, có thể mình chạy chậm nhưng sẽ chạy xuyên suốt, nên thời gian nghĩ không cần nhiều chỉ cần ăn nhẹ rồi chạy tiép

Nếu đi đêm thì nên đi QL1A cho an toàn (nhiều xe và nhà cửa) và lộ trình ngắn nhất và dễ đi nhất (đỡ phải cua quẹo nhiều như dg` ven biển)
Theo QL1A thì SG - NT ~400km, nếu bạn chạy dc với tốc độ trung bình 60-70kmh (nên chạy chậm thui vì ban đêm tối thui ko có đèn đường) + với thời gian kẹt xe nếu bạn đi từ 5h30 từ SG (khoảng 1 tiếng) thì nhanh nhất là 8 tiếng sẽ có mặt ở NT (chưa tính nghỉ)
Thấy mệt thì cứ dừng nghỉ, đừng cố quá :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,133
Latest member
ga179blue
Back