What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Myanmar

Đây lịch trình nó kín như zậy, ko thể nhét Inle Lake vào được.
Budget thì chỉ 400$ đổ lại.

Đại nhâu nào giúp được?

*** SG - BKK
Day 1: Yangon
Day 2: Kyaiktio by BUS - Overnight near GR
Day 3: KTO - BAGO - Bus to Mandalay ( 6PM - 7AM)
( Nếu muốn bay thì phải quay về Yangon trước 1h trưa và vì ko thuê xe riêng nên ko quay về kịp đc)

Day 4: Mandalay
Day 5: Mandalay bus to Bagan ( 6Pm - 6AM) ( không có chuyến bay cho đến tận 8/9 mới có 1 chuyến)
Day 6: Bagan
Day 7: Bagan - Yangon ( Bay: 17:00)
Day 8: Yangon - BKK - SGN

Các bạn nhớ mang theo cái áo khoác mỏng nhé, tối ngủ trên GR lạnh lém. Cố dậy từ 4h sáng xem lễ cầu nguyện nữa :)

Quờ ơi, thế nếu bạn chọn giữa Golden rock và Inle Lake thì bạn chọn cái gì??? hí hí hí.... ( vẫn đang trong cơn tham, có khi extend đến 10/9)

Ừ, để lần sau đi . Còn có lý do mà quay lại. Tớ không xem kỹ lịch bay bây giờ với lại thời gian các bạn ngắn thế thì chả có cách gì hơn.

Đi rồi vẫn thấy thiếu mới sướng hỉ.

Trên Đá vàng thì thức xuyên đêm luôn, ngủ làm gì cho khổ :))

Bạn ấy nhà em thì chỉ nhớ anh Hoàn Kiếm tết năm 2006 đi ọp ở highland đã xì ra mấy điếu thuốc lá cuốn của Miến

Năm nay đi bạn ấy định xách 2 vali về,

Đại vương mua thuốc lá ở Inle hay ở đâu???

Đến hẳn Inle mua, nhiều cực kỳ luôn. Vô tận xưởng xem chế biến, hút thử rồi mua về. Tối nay tớ demo mấy cái ảnh Inle với GR cho bạn chọn nhá :p

Ừ, phải chọn loại thuốc từ lá của cái cây trồng ở trên những bè nổi bằng bèo ở Inle ấy nhá. Thuốc đấy mới là số 1 Miến.

Loại lá phải nửa chìm nửa nổi trên nước. Đến mùa thu hoạch mang về phơi khô trên ruộng nổi... Mình không biết hút thuốc nên không biết nó ngon hay không nữa.

Vừa tìm thấy một cái GR trên photobucket của tớ.

Còn ảnh Inle tối tớ tìm rồi post tiếp

Cái này thì ở Bagan

Last edited:
Nếu phải chọn Inle và GR thì tớ thấy đi Inle hơn, GR, tuy rất phê nhưng môt khi đã ở Rangoon và Bagan thì sẽ bị bội thực bởi chùa và đền nên đi Inle cho thấy phong cảnh phiêu thế nào.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back