What's new

[Chia sẻ] Du lịch Phan Thiết - Bình Thuận

- Thứ nhất: tránh tảo biển. Nếu các bạn đi du lịch vào mùa này đến với Phan Thiết - Bình thuận nên lưu ý vấn đề này. Tháng này tảo biển rất nhiều nên nước biển không được trong xanh cho lắm. Nên đi trong tháng 6 là hay nhất.

- Thứ 2: chỗ ăn ngon. Nếu các bạn ăn hải sản thì tốt nhất là nên ra bờ biển vào buổi sáng sớm để đón các ghe chài của ngư dân đi đánh bắt vào đêm về thì hải sản sẽ tươi sống ngon hơn so với việc vào nhà hàng - điều nay hơi thừa nhưng mình thấy rất nhiều người ra đây vào nhà hàng lại chọn những món hải sản để gọi. Điểm ăn rất ngon nữa là nhà hàng Phượng Vỹ. Nhà hàng này đồ ăn cực ngon. Không gian thì rất rộng, thoáng - Mình chưa đủ quyền để up ảnh, khi nào có quyền mình sẽ up hình của nhà hàng Phượng Vỹ này. Nhà hàng này nằm ngay TP PHan Thiết. Không gian thoáng mát, rộng, thiết kế chia làm 2 tầng. Tầng trên có phòng máy lạnh. Nếu thời tiết nòng các bạn có thể chọn phòng lạnh này.

Địa chỉ: Đại lộ Nguyễn Tất Thành, Phường Hưng Long, TP Phan Thiết
Điện thoại: 0623.833.955 - 3211.757
Fax: 0623.833.785

- Thứ 3: đi chơi Đồi Cát Bay - Phan Thiết. Đồi cát này chỉ có thể đi vào 2 buổi sáng hoặc chiều. Nếu đi vào buổi sáng thì nên đi thật sớm khoảng 4h30 - 5h00 AM. Khi đó đồi cát chưa ai đến thì thấy được đồi còn "zin" có nhiều vân - sóng rất đẹp và có thể ngắm bình mình trên đồi cát này cũng rất thú vị. Nhưng mình thích nhất vẫn là đi vào buổi chiều. Các bạn nào thích chụp ảnh thì cũng nên đi vào buổi chiều vì có ánh nắng chiều phản chiếu sẽ chụp ảnh rất đẹp.

Đây là cảm nhận của mình sau chuyến đi Phan Thiết về chia sẽ với cộng đồng du lịch. Thanks các bạn đã xem thông tin này.

Re: Một số điều lưu ý khi đi đến Phan Thiết - Bình Thuận du lịch.

Bạn ui, lên Photobucket upload ảnh rùi dán link vô bài viết của mình là nhanh nhất, không cần phải đợi có quyền đâu nhé. Mình làm cách này lúc mới vào đấy, cảm giác có ảnh mà ko share được rất chán:)

Muốn có cảnh đồi cát hoang sơ, xinh đẹp, nên đi Bàu Trắng. Từ Mũi Né, nhờ mấy chú xe ôm chở đi, mất khoảng gần một tiếng đồng hồ. Đồi cát ở đó, ít dấu chân người, lại có một hồ sen ở giữa.

Khi mua hải sản trên biển phải ngồi canh nứong luôn, bạn mà bỏ đi 1 hồi quay lại lấy bảo đảm thiếu cân là cái chắc ^^, ăn nhậu trong thành phố thì khu bờ kè là số 1 , giá bình dân ăn ngon nữa
Các bạn có thể thuê phòng ở phan thiết chơi là hợp lý rồi thik đi mũi né thì đón xe bus ngay chỗ coopmart đường trần hưng đạo cách đây 2 năm đi giá 10k giờ k bít nhiu nữa hihi, chứ thuê phòng ở mũi né ban đêm thì bùn lắm, ban đêm trong tp dù sao cũng vui hơn, la cà các quán cafe cũng có nhìu quán đẹp y như sài gòn luôn ^^
Shopping thì k nên mua các loại mưc khô bỏ trong bọc nhỏ nhỏ bấm sẵn nha, loại ko ngon ko à, nge chừng 20-30k 1 bịch nhưng ko rẻ đâu vì ăn chẳng dc gì nó mặn chát à

2 vợ chồng mình định đi Phan Thiết - Mũi Né trong 3 ngày từ thứ 6 đến CN. đi bằng xe máy. Nếu ở nơi yên tỉnh giá bình dân thì nên ở đâu?

Mình mới đi Mũi Né cách đây 3 tháng, nếu bạn muốn ở Mũi Né giá rẻ thì theo kinh nghiệm của mình bạn cứ tới đó, trên đường NĐC chỗ nào đông đúc thì chui vào hỏi, giá tầm 200k ở bên kia đường, toàn phòng mới, sạch sẽ lắm. Còn ở bên đường có biển thì có Mái Ấm nè, Mui Ne Lodge, Mui Ne Backpackers. Lúc đi mình ở Mái Ấm, giá ưu đãi hè 300k ko ăn sáng thế là ở luôn 3 đêm, trước đó tìm phòng ngày thứ 7 mệt mỏi, mới đúc kết ra đi Hòn Rơm là sai lầm lớn, nên ở tạm chỗ đông vui ở bên kia đường, rất tốt. Lần sau sẽ sớm ghé Mũi Né nữa :D

Last edited by a moderator:
Phượt Phan Thiết giúp mình với ^^"

Hì,
Mình mê mẫn Phan Thiết từ lâu lâu lắm rồi, nhưng chưa có dịp nào được đi bụi đến PT hết.
Lần này có công việc nên kết hợp đến đây chơi 1 chuyến.

Mình sẽ xuất phát tại TP.HCM đi từ Suối Tiên vào sáng thứ 5 tuần này. (16-02)
Dự kiến đến Hàm Thuận Nam, rồi qua tt. Ma LÂm - Hàm Thuận Bắc làm việc xong chắc cũng đến tối.
Sẽ có 1 ngày thứ 6 vu vi vòng vòng. Sáng thứ 7 khởi hành về TP.
Cũng định tạt qua biển và đồi cát chơi.
Kinh phí cũng hem dư dả lắm ><
^^"
Nhờ các mem tư vấn giúp mình 1 tí:

1. trên đường đi, mình có thể ghé qua được những điểm nào hay hay, không tốn thời gian nhiều lắm, chủ yếu là nghỉ ngơi không?

2. Do đi với 1 ng bạn nữa, bạn í giải quyết cv nên cả buổi chiều thứ 5 mình hok biết làm gì. Có thể cho mình biết một cách nào đó giết thời gian (hoặc 1 mem nào đó dẫn mình đi lang thang khu vực Hàm Thuận Nam- Hàm Thuận Bắc thì tốt quá)

3. Tư vấn giúp mình chỗ nghỉ nào phù hợp cho hành trình này ko? 2 đêm thứ 5( lúc đó mình ở Ma Lâm) và thứ 6.

4. ^^" 1 lịch trình tham quan cho phù hợp với tuyến đường đi và ko bỏ lỡ quá nhiều điểm nên đi của PT nữa.

5. Quán ăn...nên ăn ở đâu ngon và rẻ nhỉ! hì
...
Ah, mình thấy có vài ng cắm trại tại Kê Gà, mình đi chỉ 2 ng có thể cắm ở đâ

[/SIZE]y dc hem?[/COLOR]

Lời tư vấn của bạn rất quý báu với mình đó!
^^"

Re: giúp mình nha các mem Phan Thiết ^^&quot;

Hì,
Ah, mình thấy có vài ng cắm trại tại Kê Gà, mình đi chỉ 2 ng có thể cắm ở đây dc hem?[/SIZE]
:)[/COLOR]
Lời tư vấn của bạn rất quý báu với mình đó!
^^"

1 Người cũng cắm được mà bạn...hì hì

Re: Phượt Phan Thiết giúp mình với ^^&quot;

Trên đường Bạn lên Ma Lâm làm việc thì Bạn nên ghé thuê ks tại Phan Thiết để khi tôi thứ 5 làm việc xong thì về PT nghĩ và đi ra bờ kè ăn hải sản nhớ xem quán nào đông khách thì vào ăn nha,xong rồi thì đi uống cafe dạo vòng vòng PT chơi.
ngày thứ 6 Bạn có thể thuê xe máy thăm quan bộ hài cốt cá ông, trường Dục Thanh sau đó chạy ra tham quan tháp chăm lầu Ông Hoàng sau đó chạy thẳng ra thăm quan đá ông Địa rồi thủ đô resort và biển mũi né, rồi Bạn thăm quan đồi cát chơi trượt cát, chạy ra hòn rơm ăn hải sản và có thể tắm biển ở đây, nếu Bạn thích tắm bùn khoáng thì có trung tâm bùn khoán mũi né
ở Kê Gà mấy resort cũng có cho thuê trại để cắm nhưng buổi tối khá lạnh và gió
trưa thứ 5 nếu Bạn đang ở tt Ma lâm thì có thể thăm quan hồ thủy điện Đa Mi, thưởng thức món cá Tầm
KS tại PT Bạn có thể ra khu đồi dương gần biển thuê ks or trên đường Trần Hưng Đạo từ siêu thị Co.op PT (chạy hướng ra PR) có rất nhiều ks
hôm đó mình đi PR nếu không mình sẽ chở Bạn đi chơi
chúc Bạn đi chơi vui vẻ

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,551
190,117
Latest member
Winston_Ng
Back