What's new

[Chia sẻ] Kinh khủng nhà hàng 2-9

thuckhach

Phượt tử
Chào cả gđ e mới đi chơi 2-9 về, nhưng quả thật vui thì ít mà bức xúc thì nhiều. Gđ đã có kế hoạch lên Sơn Tây chơi vì cũng chưa bao giờ lên đấy cả. Nhà e đặt phòng tại KS Đức Thịnh ở Vân Hòa, vì ngày lễ nên giá phòng cao hơn tí,chiều 1-9 gđ đã lên Sơn Tây và nhận phòng, sau đó lên Asian cho các cháu chơi, bọn trẻ thik trượt cỏ và bơi ở đó lắm, lại còn đi xe đạp đôi nữa.Sau đó gđ e ăn tối luôn tại đấy, nhưng mà công nhận ở đó đúng là resort có khác phục vụ ok, tiền ăn thấy cũng ko đắt lắm mad vệ sinh sạch sẽ, mà nhất là khoản nhà WC là thấy sạch sẽ hẳn. Còn sáng 2-9 gđ e mới lên Thiên SƠn suối Ngà chơi, bọn trẻ chụp đc bn là ảnh.đẻ thay đổi bữa ăn em mới đánh xe đưa cả nhà ra chỗ đường lớn ăn, Thấy có NHÀ HÀNG HÒA LẠC VIÊN có hình nàng tiên cá và hình con gà trống có vẻ bắt mắt, và những dòng quảng cáo nghe hấp dẫn, e mới cho cả nhà vào đấy ăn, Vào thì thấy ko gian cũng đc, có cây cỏ nhiều và cái nhà sàn, thấy có cả xích đu và cầu trượt cho trẻ con, bọn trẻ nhà e mới ra chơi, vc e gọi đồ thì định gọi baba nhưng lại bảo là hết,thịt lợn mán cũng chẳng có, chẳng hiểu quảng cáo to thế để làm gì nữa,thế là thui đành gọi 1 con gà nướng và 1 con cá Song hấp xì dầu.... khi ăn thì e mới bít đó ko phải gà nướng mà là gà rán, vì vẫn còn bị đọng lại mỡ bên trong con gà, cá song hấp thì mặn lắm ý...... Mà đến lúc gọi lũ trẻ vào ăn thì thấy tay lũ trẻ nhà e đen xì, e tưởng chúng bị ngã, ai ngờ chúng bảo chỉ chơi ở đu quay và xích đu thui, chứng tỏ họ chẳng bh vệ sinh chỗ chơi cho trẻ em hay sao ý,nếu những dứa nhỏ mà ko biết lại cho tay vào mồm thì bị đau bụng chết..... Mà nhân viên ở đây phục vụ ko nhiệt tình niềm nở gì cả, lại còn gạ vào hát karaoke nữa, thì nhà e cũng chơi luôn mấy khi đc đi chơi. Nhưng mà tưởng thế nào, vào phòng hát thì mùi phòng hôi dã man, lại còn điều hòa bị hỏng nữa chỉ có quạt, phòng karaoke mà ko có điều hòa thì có mà chết nóng. thế là ko hát nữa, nhưng cái chính là các biết hóa đơn ra sao ko, con gà bé tí mà 300k, con cá 600k , chưa kể lúc uống nước toàn bị thiếu đá mà gọi đá thì mãi mới mang ra..... đồ uống đắt hơn cả ở asian ý, chẳng hiểu kiểu gì luôn, đây đâu phải nhà hàng 4 Sao đâu mà mắc quá trời..... Làm như thế này thì chỉ có mất khách..... Mong các bác đọc được và đừng để bị chặt chém như gđ em đây, hic ăn ít hơn ở asian mà giá còn đắt hơn nữa ý.....

Bác nì cũng pị chém giống mình nì, nhưng e thấy đáng ra trong menu nhà hàng này nó nên có báo giá luôn món ăn chứ, đúng ko các bác, chứ nhiều khi mình cũng ngại hỏi bỏ xừ ra ý

Bác chủ thớt làm cái trò này bên OtoFun chưa chán hay sao mà lại còn mò sang đây !
Cạnh tranh theo cái kiểu " Mike Tyson cắn tai" này không phát được đâu. Các bác đừng tin, trò mèo đấy !

Em thấy mèo gì đâu, bác này cũng bị giống em, nhưng e bị nhẹ hơn thui, hix, ai không tin thì cứ thử vào ăn đi, e thấy nhiều ng cũng phản ảnh cái nhà hàng này rùi, chứ đâu phải mình bác chủ thớt đâu

Mình thiết nghĩ bạn sau này trước khi đi đâu có thể tham khảo các topic của các bạn đã đi rồi có lẽ bạn sẽ tránh được những điều bạn gặp phải . Có rất nhiều thông tin tốt cho bạn và mọi người. Lễ thì bị chém là điều ai cũng thấy trước , nên né những chỗ ăn chơi tụ tập đông đúc thì hầu bao của bạn cũng đỡ bị ngót hơn. Chúc bạn có các chuyến khác thú vị hơn và không bị lại tình trạng như vừa rồi .

Mình thiết nghĩ bạn sau này trước khi đi đâu có thể tham khảo các topic của các bạn đã đi rồi có lẽ bạn sẽ tránh được những điều bạn gặp phải . Có rất nhiều thông tin tốt cho bạn và mọi người. Lễ thì bị chém là điều ai cũng thấy trước , nên né những chỗ ăn chơi tụ tập đông đúc thì hầu bao của bạn cũng đỡ bị ngót hơn. Chúc bạn có các chuyến khác thú vị hơn và không bị lại tình trạng như vừa rồi .
Có phải lúc nào cũng tham khảo topic được đâu cụ ơi.
Tây có 1 phong cách rất hay. Xem menu để ngoài cửa nhà hàng (lạ), giá OK mới vào. Dân ta mà đứng xem giá có khi còn ngượng, nhất là các bác sành điệu. Menu mà không có giá càng phải hỏi.
Cám ơn chủ topic cảnh báo. Nhưng hy vọng là chủ topic đã có bài học. Chứ năm sau lại bị chém, lại lên kêu thì chán lắm.

Về quan điểm chia sẻ thì em thấy bác bị cắt cổ lỗi do bác không khảo giá trước thôi. Nhưng cũng là một bài học cho bác lần sau đừng phung phí tiền như thế. Tốt nhất trước khi đi, khảo sát trước những nhà hàng uy tín, đừng bị lừa như vậy. Khổ thân các cháu nhỏ. Được dịp lễ tết đi chơi mà lại bức xúc như thế là em thì em cũng sẽ khó chịu.
Hi vọng bác không có lần sau như thế (c)

Có phải lúc nào cũng tham khảo topic được đâu cụ ơi.
Tây có 1 phong cách rất hay. Xem menu để ngoài cửa nhà hàng (lạ), giá OK mới vào. Dân ta mà đứng xem giá có khi còn ngượng, nhất là các bác sành điệu. Menu mà không có giá càng phải hỏi.
Cám ơn chủ topic cảnh báo. Nhưng hy vọng là chủ topic đã có bài học. Chứ năm sau lại bị chém, lại lên kêu thì chán lắm.
Mình bảo tham khảo ở các topic về nơi ăn uống đó chứ , mình đâu có nói là trên topic có giá đâu hì hì vì giá cả đâu có giữ mãi được nhưng những nơi buôn bán ăn được giá không quá mắc thể nào cũng có và anh em hội phượt thể nào cũng có người biết. Mong là ai ai cũng thoải mái khi du lịch nhé.

Mong rằng các bạn hãy post bài này lên nhiều diễn đàn khác hơn để mọi ng ko bị lừa nữa.......
Đây là bài báo mới nhất nói về việc nhân viên của nhà hàng HÒA LẠC VIÊN Và nhân viên n hàng bên cạnh là GÀ TRỐNG VÀng gây xích mích và đánh nhua gây chết ng, và ng phải chịu đau đớn là bố mẹ 2 nạn nhân.
QUa bài báo này cho thấy việc quản lý của các nhà hàng trên đó rất kém, nên mình nghĩ các bạn hãy cảnh giác khi đến nhưng n hàng như nhà hàng HÒA LẠC VIÊN
http://m.media365.vn/contents/detail/98777

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back