What's new

[Chia sẻ] Du lịch bụi Singapore: Ngủ bụi tại sân bay Changi

poly

Phượt quái
Đối với dân đi bụi Singapore thì việc phải đối mặt với vấn đề bay khuya đến sân bay Changi chuyến bay về là 7g sáng cũng thường xuyên vì thường những chuyến này mới khuyến mãi giá rẻ.

Từ đó nảy sinh 2 vấn đề là đến Changi nửa đêm đi taxi về thì giá cao vì charge 50% phí và uổng tiền thuê ks 1 ngày. Cũng vậy nếu chuyến về là 7g sáng mắc công thức từ 5g sáng ra sân bay và cũng uổng tiền khách sạn.

Từ đó lựa chọn ngủ tại sân bay Changi là 1 chọn lựa hàng đầu. Nếu ai bay Jetstar thì đến thẳng Terminal 2, còn bya Tiger thì đến Terminal Buget. Terminal Buget khá nhỏ không có chỗ ngủ thoải mái. Nhưng tại đây liên tục 24/24 có bus free để sang terminal 2. Tại terminal 2 từ 5g30 sáng đến 12g đêm sẽ có MRT liên tục ra vào trung tâm Singapore

1g sáng vẫn có các shop ăn uống hoạt động tại Ter 2, chủ yếu là các shop cafe ăn nhanh. Còn lại các hoạt động cũng như nhà hàng khác đều nghỉ ngơi, có rất nhiều chỗ trống cho hành khách trung chuyển hay dân bụi ngủ lại qua đêm.

Lưu ý là ngủ tại sân bay Changi cực kỳ sạch sẽ và tiện nghi,nền gạch sáng bóng, WC rộng rãi có đầy đủ tù nước uống nóng lạnh. Chỉ thiếu mỗi phòng tắm nữa là dân phượt bụi ra đây ngủ luôn mỗi ngày khỏi tốn tiền khách sạn. Do quá rộng và tối thưa người nên rất lạnh. Các bạn nhớ thủ sẵn áo dài tay quần dài khăn ấm, nếu không lạnh chịu không nổi đâu. Poly có nghe người đi trước nói là có nhân viên phát chăn cho khách ngủ lại. Tuy nhiên poly ngủ cũng nhiều mà chả thấy cái chăn nào.

Tuy rộng và vắng như vậy nhưng an ninh thì đừng lo, sẽ có cảnh sát canh gác cho bạn ngủ. Tuy nhiên vẫn có 1 nỗi sợ mà cảnh sát ko lo được. Đó là sợ ma hhehehehe

KHu vực tốt nhất để ngủ là trên lầu 2 Ter 2, khu nhà hàng cao cấp ngừng hoạt động sau 12g đêm. Rộng rãi có nhiều ghế nệm sẵn, lý tưởng để ngả lưng.

Chỗ này có luôn chỗ cắm điện và wifi luôn mới ngầu hahaha

Nằm ngủ ngó lên thì nó như thế này. Đối với người dễ tính như poly thì quá tốt và còn tiết kiệm dc 60$SGD.

Tất nhiên là mang theo bên mình, nằm rồi gác chân lên hành lý cho chắc. Mà bạn yên tâm là ko sợ mất hành lý. Vì hành lý thất lạc sẽ báo ngay cho nhân viên an ninh ở đây. Ko giống vn đâu bạn. Ở đây ai cũng sợ hết. Ý mình là tự nhiên có cái hành lý lạ lạ cũng ghê thấy mồ. Ai biết có bom hay ma túy gì ở trỏng ko. Đụng vào phiền phức lắm. Nên mình nghĩ đó là lý do hành lý mất có thể tìm lại dc ^^

ồ hay quá , mà sao nó vắng hoe tậy ta , nghỉ sân bay quốc tế phải đông đúc hơn xíu chứ . Ở đất nước văn minh thì hành động này có được gọi là văn minh ko vậy ? Mất công họ lại nghỉ là dân Việt mình ...

Đêm thì sân bay nào cũng vắng thôi, chuyến bay thưa thớt. Mình từng ngủ 2 sân bay ở châu Âu & châu Á đều thấy lèo tèo vài chục mạng thôi.

Cho mình hỏi chính xác mấy giờ MRT bắt dầu chạy, vì lỡ đặt chuyến bay đi lúc 7g45 sáng, nên 5g phải dậy đi rồi, mà nghe nói giờ đó bus & MRT đều chưa chạy (taxi thì hơi căng, last choice thôi).

Last edited:
Thanks poly ,vậy là mình yên tâm ngủ đêm tại Changi rồi vì tháng 04/12 mình bay từ Sing sang Mã lúc 6h AM,check in lúc 4h05 hic hic

Thanks Poly, thông tin rất hữu ích. Sân bay changi còn sạch hơnc ả các khách sạn bình dân ở Sing, nên ngủ bụi ở sân bay là thượng sách

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back