What's new

[Hỏi đáp] Mong mấy bác chỉ dẫn phượt ở vùng đông bắc và tây bắc

dhlam

Phượt tử
-Chào các bác chẳng là ngày mai em bắt đầu bay ra Hà Nội và phượt bằng xe máy từ Hà Nội đi Đông Bắc và Tây Bắc nhưng hiện tại em vẫn chưa biết đi cung đường nào và nghỉ ngơi ở đâu nên đành lên đây cầu cứu.

-Em dự định khởi hành từ Hà Nội đi Sapa trước để xem tuyết. Sau đó đi tất cả các nơi ở vùng Đông Bắc và Tây Bắc, dự định mua tour leo núi phangxipang. Mục đích đi của em là để đi chơi và trải nghiệm nên 1 ngày chỉ cần đi dưới 150km - 200km và có thể dừng lại địa điểm nào đó thù vị để chơi lâu lâu và đi tiếp, thời gian đi xuyên việt là khoảng 30 đến 45 ngày. Nên mong mấy bác chỉ cho em những điều sau.

1. Từ Hà Nội thì đi cung đường nào để lên Sapa và khoảng cách là bao xa? Nên chạy 1 mạch lên Sapa hay nên đi nơi nào trước rồi ghé Sapa sau. Đến sapa thì em nên ở khách sạn nào được được và giá cả tầm bao nhiêu.

2. Đi sapa xong rồi em nên đi đâu tiếp bằng cung đường nào, có cần lưu ý gì khi đi ở cung đường hay khu vực đó không?

3. Em tính đi theo cung đường giống bác này thì em nên dành thời gian ở đâu nhiều và nên nghỉ lại ở đâu để mỗi ngày không phải đi quảng đường dài

Ngày 13 : Ninh Bình – Hòa Binh - Mai Châu – Mộc Châu :

Ngày15 : Mộc Châu – Phù Yên – Nghĩa Lộ - Mù Cang Chải

Ngày16 : Mù Cang Chải – Sơn La

Ngày 17 : Sơn La – Điện Biên

Ngày 18 : Điện Biên – A pa Chải

Ngày 19 : A Pa Chải – Cực Tây – Mường Nhé
Ngày 20 : Mường Nhé – Mường Chà - Mường Lay - Phong THổ - Lai Châu – Sapa

Ngày 21 : Sapa - Bản Xèo - Bản Khoang - Mường Hum - Y Tý

Ngày 22 : Y Tý - Lũng Pô - Lào Cai - Bắc Hà

Ngày 23 : TT Bắc Hà - Xín Mần - Hoàng Su Phì - Tp Hà GIang

Ngày 24 : Hà Giang – Lũng Cú – Đồng Văn

Ngày 25 : Đồng Văn – Mèo Vạc – Cao Bằng

Ngày 26 : Cao Bằng – Pắc Bó – Tổng Cọt - Trà Lĩnh - Trùng Khánh - Thác Bản Giốc

Ngày 27 : Thác Bản Giốc - Động Ngườm Ngao - Trùng Khánh - Tp Cao Bằng - Bắc Kạn - Hồ Ba Bể

Ngày 28 : Hồ Ba Bể - Lạng Sơn 230km
Ngày 29 : Lạng Sơn – Móng Cái – Tràng Vĩ (Địa đầu Móng Cái) – Móng Cái 200km
Ngày 30 : Móng Cái – Hạ Long – Bắc Ninh – Hà Nội 300km

-Nói chung là chuyến đi này em khởi hành từ Hà Nội đi Sapa ngắm tuyết xong em muốn hết mấy tỉnh có phong cảnh đẹp ở Đông Bắc và Tây Bắc rồi sau đó chạy xe vào lại HCM theo đường Tây Nguyên thì em nên đi đường nào, lưu ý những gì, mỗi ngày chạy chặng đường nào và bao nhiêu km, và nên ở khách sạn nào.

-Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn các bác và mong rằng có bác nào rảnh dành chút thời gian quý báu tư vấn giúp em. Em xin cám ơn và chúc sức khỏe mọi người.

Hì, có lẽ là cung của mình, nếu bạn rãnh 30-45 ngày sao ko join xv chung với mình luôn nhỉ ?

Chào bạn. Đúng là mình đi theo cung của b. Tại mình đi trước têt nên không đi cùng bạn được.

Hiện tại mình đi từ Hà Nội và đang ở Mộc Châu chuẩn bị đi Mù Cang Chải. Tháng này mai châu, mộc châu không coa lúa nên nhìn không coa gì đặc sắc. Và mỗi ngày phải di chuyển 1 cung đường trên thì sẽ không có thời gian khám phá những điểm nổi tiếng. Vì 1 ngày trung bình bạn phải chạy khoảng 200km đến 250km.

Về đường đi thì mình thấy đường đi khá đẹp. Bạn lưu ý ở Hà Nội bạn nên chay xe cẩn thận và không vượ đèn đỏ ( có khá nhiều ngã tư dân hn họ vượt đèn đỏ hết không có ai đứng lại dù trước mặt có công an nhưng nếu bạn vượt bạn sẽ bị tóm thế là mất 2 xị không là mấy ãnh hăm giam xe).
Từ HN đi Hòa Binh thì bạn chú ý bắn tốc độ ở HB. Nếu lỡ bị dính thì cứ xuống nói chuyện đàng hoàng trình bày mình đi từ Nam ra bắc chơi nên lâu lâu quên e chạy lố tý thì mấy ãnh có thể tha cho bạn đi( mình đã bị và được cho đi)

Đôi chút kn gửi đến bạn.

E trong miền nam sắp tới 26/12/2015 e chạy xe chở thêm bạn ra các tỉnh miền bắc và mong muốn dc giao lưu vs mọi ACE. Kính mong ACE đã từng or biết những địa chỉ chỗ ăn uống ngủ nghỉ các tỉnh phía bắc và chỗ nào có thể ngủ lều ở những nơi: 1.TP Đồng Hới, 2.Sa Vĩ, 3. Thác Bản Dốc, 4. TP Hà Giang, 5. TP Điện Biên, 6. TP Yên Bái. E xin cám ơn ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back