What's new

Các bác cho em xin ít thông tin ạ

Labombo134

Phượt tử
Đại loại là chị của em muốn thiết kế 1 chương trình du lịch cho 2 người - giữa chị ấy và anh người yêu của chị - và thực hiện đầu tháng 4 năm sau nhưng chưa biết chọn điểm nào và ở đâu cho có hoạt động vui chơi và lãng mạn chút ( vì đi tân hôn đấy ạ ).
Xin quí anh chị có kinh nghiệm cho em ít thông tin - ý kiến để em có thể toàn lực giúp chị em về mặt thông tin.
Thời gian đi dự kiến là 4 - 5 ngày , chi phí có thể trả : 1000$/2pax
Khởi hành : đầu tháng 4 - có thể đi từ Đà Nẵng or HCMinh
Chị em thì chọn được 2 điểm : Nha Trang và Phú Quốc nhưng chưa bít chọn cái nào , xin nhờ các bác có kinh nghiệm cho ít ý kiến về 2 điểm này - các hoạt động vui chơi và giá cả, cùng với nên đến những đâu, thời gian nào để chuyến đi chơi thêm lãng mạn và đáng nhớ.
Các bác đã từng tự tổ chức hay qua tư vấn thành công thì cũng chỉ bảo dùm em luôn cách thức ạ
Ngoài ra ,các bác còn biết thêm một vài nơi khác cũng lãng mạn không kém thì chỉ bảo cho em dùm ( trừ Đà Lạt - vì chị em đi nhiều rồi ), em cảm ơn nhiều.
Thank các bác nhiều.:)

Last edited:
Bạn hỏi thế này rất khó trả lời :D

Thông thường người đi phải tự tìm hiểu thông tin, tự quyết định lịch trình, kế hoạch mình sẽ đi đâu, trong bao lâu, tiêu bao nhiêu tiền, đi như thế nào ...vv sau đó mới hỏi thêm thông tin, xin ý kiến tư vấn về những vấn đề chưa rõ ...

Trên diễn đàn mọi người sẵn sàng chia sẻ thông tin và kinh nghiệm trong việc đi lại nhưng bảo thiết kế một tour cho anh chị bạn (như yêu cầu bạn nêu ra) có lẽ bạn nên tìm hỏi ở các công ty du lịch ;)

Mong bạn tính toán lại và đưa ra những câu hỏi dễ trả lời hơn :)

hihi, dạ cảm ơn bác alias, có lẽ lần đầu hỏi nên vẫn còn bỡ ngỡ và tham quá :)
em sẽ sửa chữa lại chút đỉnh, mong các bác tư vấn cho em nhiều nhiều :), thank trước ạ.

Híc, với CF 1000 USD đi 4-5 ngày cho 2 người thì cũng tương đối rồi đấy, làm 1 tua sang singgapo cũng được, nếu ko thì làm quả phượt 3 nước đông dương.
Vấn đề là đi trăng mật nên phải đề cao nhất là NGủ - ăn rối mới đến chơi, vì vậy tui đề xuất đi Phú quốc,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,546
190,116
Latest member
Thangcho07
Back