What's new

[Hỏi đáp] Độc hành Sài Gòn - Buôn Mê- Pleiku - KonTum - Đà Nẵng

quocquoc

Phượt tử
- 26 Tháng Chạp - 2015 mình sẽ xuất phát từ Sài Gòn về Đà Nẵng trên cung đường Tây Nguyên nắng gió, lập topic này mong muốn anh em tư vấn giúp những đoạn hay bắn tốc độ, đường xấu, cần chuẩn bị những gì khi đi một mình, vì xe khá mạnh mà đi dưới 40 liên tục thì thật sự ức chế, mình đã thử ở khu vực xe đông ở SG mà đã khó chịu thì đường trống mà dưới đi dưới 40 thật sự ko biết sao???
- Mình chia ra hai chặn là 3h sáng 26 Tháng Chạp xuất phát ở SG và nghỉ qua đêm ở Pleiku, 4-5h sáng hôm sau từ Pleiku đi về Đà Nẵng ace thấy vậy có hợp lý ko :)

Chào bạn,

Đường bây giờ thì ngon rồi nhưng ngon đồng nghĩa với có hugo và bắn tốc độ (chứ đường xấu có chạy được đâu mà bắn kkk). Nói chung là phải theo hướng dẫn tốc độ cho phép thôi, ngoài ra còn vấn đề hên xui nữa, cho dù xe bạn mạnh cỡ nào nhưng với quy định tốc độ như hiện nay thì lộ trình SG thẳng Pleiku hơi bị phê đó nhưng phê ko có nghĩa là ko được chỉ có điều chạy như vậy bạn ko có thời gian ngắm cảnh hay lê la dọc đường thôi.

Pleiku đi ĐN thì thích hợp hơn vì mình đã đi từ Kontum thẳng ra Đà Nẵng theo đường Hcm rồi. Từ Pleiku chỉ thêm có chừng 50km thì ko thành vấn đề. Chặng này bạn cũng ko cần phải đi quá sớm, xuất phát từ 6-7g sáng cũng ổn.

Sẵn đã nói xe mạnh thì trình làng hình xe cho mọi người biết luôn đi. Ngóng chuyến đi của bạn và chúc 1 chuyến đi tốt đẹp.

Chào ! nếu bạn không muốn phiền hà và bực mình thì hãy đi đúng tốc độ , kiến lửa rình ,núp ,giả dạng nhiều lắm ,mình vừa chớm ga để vượt một xe ba gác out ngay 50/40 km ( 750k ra đi ) !

Hi bạn,
Nếu nghỉ qua đêm ở Pleiku thì cũng khá ok. Còn về tốc độ thì mình khuyến cáo bạn nên đi đúng tốc độ. Ngoài ra nếu 3h sáng bạn xp từ SG thì khoảng 6h tới Đồng Xoài, đoạn này giờ đó né dc hugo. Từ đó trở đi hơi căng, nhất là các đoạn thị trấn Đức Phong huyện Bù Đăng, tt Kiến Đức huyện Đắk R'lap, tx Gia Nghĩa, tt. Đức An h Đắk Song, tt. Đăk Mil, trước khi vào tp Buôn Ma Thuột, trước và sau tx Buôn Hồ, trung tâm huyện Chư Puh, trước và sau tp Pleiku gần như 100% có máy sấy

Hi bạn,
Nếu nghỉ qua đêm ở Pleiku thì cũng khá ok. Còn về tốc độ thì mình khuyến cáo bạn nên đi đúng tốc độ. Ngoài ra nếu 3h sáng bạn xp từ SG thì khoảng 6h tới Đồng Xoài, đoạn này giờ đó né dc hugo. Từ đó trở đi hơi căng, nhất là các đoạn thị trấn Đức Phong huyện Bù Đăng, tt Kiến Đức huyện Đắk R'lap, tx Gia Nghĩa, tt. Đức An h Đắk Song, tt. Đăk Mil, trước khi vào tp Buôn Ma Thuột, trước và sau tx Buôn Hồ, trung tâm huyện Chư Puh, trước và sau tp Pleiku gần như 100% có máy sấy

" Vì nhân dân phục vụ " !

Ghi danh khoá đào tạo kế toán thực hành
Thủ tục ghi danh và theo học rất đơn giản và nhanh gọn.
Để tham gia “Khóa học Kế toánthực hành” tại Trung tâm Đào Trung tâm TVĐT kinh tế toàn cầu, các bạn có thể đăng kí bằng cách:
Ghi danh trực tiếp:
Trung Tâm Tư Vấn Đào Tạo Kinh Tế Toàn Cầu - GEC
Cơ sở 1: Trường THCS COLETTE, Số 10 Hồ Xuân Hương, phường 6, Quận 3, TP.HCM
Cơ sở 2: 281A Võ Văn Ngân, phường Linh Chiểu, Q. Thủ Đức, TP.HCM
Cơ sở 3: Trường THPT Nguyễn Thượng Hiền, 544 CMT8, phường 4, Q. Tân Bình, TP.HCM
Cơ sở 4: Trường THCS Trương Công Định, 131 Đinh Tiên Hoàng, phường 3, Q. Bình Thạnh, TP.HCM
Cơ sở 5: 52 Nguyễn Thái Sơn, phường 3, Q. Gò Vấp, TP.HCM
Cơ sở 6: Trường THPT chuyên Lương Thế Vinh, đường Lê Quý Đôn, phường Tân Hiệp, Biên Hòa, Đồng Nai
Điện thoại: (08) 2214 2829 – 22142838
Website: www.gec.edu.vn
Email: [email protected]

Thanks bác và đây là xe em

quocquoc : chắc là người Đà nẵng hả? thấy hình xe post o Classic motorcycles. về DN giao lưu nhé:

đoạn Tây Nguyên mình vừa đi cuối tháng 11, rất hay ở chổ là chỉ bắn tốc độ trong nội ô (sau khi có bảng "nội ô" ), nên chú ý có bảng là giảm xuống 40km/h liền, bọn mình toàn đi 70-80km ở ngoại ô (xe cũng mạnh :) 400cc ) .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back