What's new

Tìm bạn tham gia Euro Trip tháng 7 - 2009

Status
Not open for further replies.
Sau khi tiết kiệm bấy lâu nay, e quyết định làm 1 chuyến đi Châu âu để cho bằng bạn, bằng bè. Lúc đầu có 1 e đi cùng, bây h e ý lại đi học đột xuất, thế là bơ vơ tìm bạn đi cùng. Nội dung đại khái như sau, bạn nào thích thì add nick e, nói chuyện cụ thể hơn nhá.

YM: kiencd

E đã mua vé của Air Asia đi UK ngày 30-6, về ngày 31-7-2009, bay từ Malai.

Lịch trình dự kiến là đi UK 4 ngày, sau đó đi sang Pháp, Bỉ, Hà Lan, Ý, Tây Ba Nha, Bồ đào nha.., Cái này phải bàn bạc lại với nhau. E thì muốn đi nhiều hơn, có thể đảo qua Ai cập 3 ngày nữa, thăm các bác Pharaon.

E đã mua vé tàu đi khắp Châu âu trong vòng 21 ngày. Đi tầu thì rẻ hơn máy bay rùi, và có thể ngủ trên tàu để tiết kiệm khách sạn. Vì đi tầu, nên e muốn có bạn đi cùng để trông đồ cho nhau, thấy bảo vài nơi vừa mới chợp mất đã bị mất túi. Vãi hàng các bố Châu Âu.

E đi theo kiểu ta ba lô và kg có bạn ở Châu âu, nên sẽ đặt hostel, cũng là để làm visa luôn.

Xin visa Châu âu thì thấy bảo làm ở ĐSQ Ý là dễ. E sẽ tự đi làm, kg cần bảo lãnh gì từ bên kia. E nghĩ hồ sơ làm thật cẩn thận là ok, viết thật rõ cái plan mình định đi từng ngày, kèm theo giấy tờ khách sạn. Mà e vào UK nữa, nên phải làm thêm visa UK. Tốn xiền mấy vụ này phết. E mà kg đc visa là coi như mất tiền vé lun. keke. Vụ này mạo hiểm vãi. E sẽ xin visa từ tháng 4. ĐSQ thông báo là kg xin trước 3 tháng, e xin từ ngày 15-4 chắc là ok nhỉ?

Bác nào đi với e ở khối Schegen thì cũng đc. E sẽ đi UK 1 mình.

Mong tin các bác cùng đam mê trời Âu.

Bạn ở đâu thế? SG hay HN? Nếu bạn xin được visa thì vào đây hướng dẫn nhé! Tks.

Mình ở HN. Khi nào xin đc visa, mình sẽ up hồ sơ của mình lên cho các bạn xem. hehe.

Bạn SGZoomtoday mới đi Âu ký 34 ngày đấy. Vào mục Châu Âu tả pí lù xem hoặc PM hỏi thêm. :)

tầm đấy mình cũng đi Âu châu, nhưng mình chưa biết vụ visa thế nào{định xin visa Bỉ}. chắc đi từ Trung quốc .
nếu lúc đấy bạn ở Bỉ thì mình cũng định đi phượt cùng bạn đấy
. vì hành trình gần giống nhau:D

tầm đấy mình cũng đi Âu châu, nhưng mình chưa biết vụ visa thế nào{định xin visa Bỉ}. chắc đi từ Trung quốc .
nếu lúc đấy bạn ở Bỉ thì mình cũng định đi phượt cùng bạn đấy
. vì hành trình gần giống nhau:D

Mình đang xin visa Ý. Bác đi đứng thế nào thì add nick chat nhé. Hy vọng có bạn đi cùng, e vẫn đang đi 1 mình.

Ơ cái lày hay, tớ 20/6 qua Đông Âu có chút việc, chắc cỡ 30/6 cũng xong,tầm đấy chắc tớ đi vòng vòng Tây Âu được khoảng 2 tuần, bạn cho cái lịch cụ thể của bạn đi,Pháp Bỉ Hà lan đi mấy lần rồi nên chắc tớ không đi nữa, tớ chắc bay qua Đức rồi nếu tiện đường thì đi cùng bạn vài chặng ở mấy nước kia .

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back