What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn đi du lịch Tết từ Hà Nội - Nha Trang - Phan Thiết - Sài Gòn - Hà Nội

salad

Phượt tử
Xin tư vấn đi du lịch Tết từ Hà Nội - Nha Trang - Phan Thiết - Sài Gòn - Hà Nội

Mọi người tư vấn giúp em tour đi xuyên Tết âm lịch này với ạh!

Em được nghỉ từ 21/01 - 29/01. Tổng cộng 8 ngày đi tránh rét.
Tuyến đường dự kiến là Hà Nội - Nha Trang - Phan Thiết - Sài Gòn - Hà Nội.
2 điểm chính là Nha Trang và Phan Thiết.
Sài Gòn nhà em đã đi rồi nên chỉ ở một tối để biết không khí Tết Sài Gòn rồi hôm sau bay về Hà Nội.

Nhà mình tư vấn giúp em xem em nên phân chia thời gian thế nào cho từng địa điểm, tư vấn khách sạn / resort, nhà hàng và những cái must see, must do ở Nha Trang và Phan Thiết.
Nhà em có 2 người, cả năm cũng để dành được ít xiền nên cũng tương đối rủng rỉnh, ^^.

Vậy mọi người giúp em với nhé!
Khá là khẩn cấp vì em phải đặt vé và book phòng không thì hết chỗ mất ạ!

Em cảm ơn mọi người nhiều nhiều!

Re: Xin tư vấn đi du lịch Tết từ Hà Nội - Nha Trang - Phan Thiết - Sài Gòn - Hà Nội

Ở KHánh Hòa em nghĩ nên bỏ chút thời gian để đi Dốc Lết ở Ninh Hòa, bãi biển ở đó rất tuyệt vời. Ở đấy thì ăn bánh ướt - đợt e ra ấy với mấy người bạn mỗi người ăn 25 dĩa :D
Ở Nha Trang thì có tháp bà gì ấy e ko rõ tên, quán cafe GMC nổi tiếng :D.

Nếu được thì trên đường ra Phan Thiết thì ghé vinh Vĩnh Hy ở Ninh Thuận

Ở Phan thiết thì có món Răng mực :D

E chỉ biết có bấy nhiêu thôi nên xin góp ý bấy nhiêu :D
Nhà trọ, khách sạn thì em không rành vì toàn ghé nhà bạn :D
Chúc chị có chuyến đi vui vẻ

Re: Xin tư vấn đi du lịch Tết từ Hà Nội - Nha Trang - Phan Thiết - Sài Gòn - Hà Nội

Ở KHánh Hòa em nghĩ nên bỏ chút thời gian để đi Dốc Lết ở Ninh Hòa, bãi biển ở đó rất tuyệt vời. Ở đấy thì ăn bánh ướt - đợt e ra ấy với mấy người bạn mỗi người ăn 25 dĩa :D
Ở Nha Trang thì có tháp bà gì ấy e ko rõ tên, quán cafe GMC nổi tiếng :D.

Nếu được thì trên đường ra Phan Thiết thì ghé vinh Vĩnh Hy ở Ninh Thuận

Ở Phan thiết thì có món Răng mực :D

E chỉ biết có bấy nhiêu thôi nên xin góp ý bấy nhiêu :D
Nhà trọ, khách sạn thì em không rành vì toàn ghé nhà bạn :D
Chúc chị có chuyến đi vui vẻ

Theo mình nghĩ mấy ngày tết không nên tới Dốc Lết.
- Tết ở Dốc Lết tụi ban quản lý chặt chém ghê lắm
- Vào các ngày tết chợ hải sản ngay biên Dốc Lết không bán buôn vì không có tàu ra biển. Tới Dốc Lết mà không ăn hải sản thì phí lắm
- Biển Dốc Lết dơ lắm nhất là lúc thủy triều lên. Đang tắm bịch ni lông quấn vào chân làm tưởng bị Sứa bu thôi.
Nên vào Nha Trang ở 3 ngày 2 đêm đi Tắm biển, bùn, chùa, đảo...Nghỉ tại Hotel đường Trần Phú rất nhiều. Sau đó vào Phan Thiết & SG

tại em cũng mới tới Dốc lết 1 lần, và thầy là biển rất trong mà ta. :) cách đây hơn 1 năm rồi :d

tại em cũng mới tới Dốc lết 1 lần, và thầy là biển rất trong mà ta. :) cách đây hơn 1 năm rồi :d

Có lẽ là do con nước đó bạn. Mình làm 1 chuyến hồi tháng 6. Ác cảm Dốc Lết kinh khủng luôn đó. Tham khảo nhé!
https://www.phuot.vn/threads/22032-Dốc-Lết-Nha-Trang-có-nhiều-chuyện-thấy-lạ-quá!-Nhưng-thật-vui

BÌnh thường biển dốc lết rất đẹp và trong, tuy nhiên tùy vào từng thời điểm mà có sự khác nhau. Nhất là mùa cao điểm, lễ Tết. Tháng 6 lại vào tháng hè nên khách đi chơi rất đông, có lẽ vì vậy mà các dịch vụ cũng kém hơn nhiều...Tuy vậy, biển Dốc lết vẫn là một địa điểm đẹp và thú vị cho du khách...^_^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back