What's new

[Chia sẻ] Tham Quan Tòa Nhà Cao Nhất Sài Gòn!

Mình chia sẻ với các bạn hình ảnh và vài thông tin mình có sau khi đau xót bỏ ra 200k vào tham quan tòa nhà được quảng cáo là cao nhất Thành phố mang tên Bác!
thông tin tòa nhà từ trang Wiki :

http://vi.wikipedia.org/wiki/Tòa_nhà_Bitexco_Financial

Bạn nào muốn vào tòa nhà thì đến ngã ba góc Hàm Nghi - Tôn Thất Tùng nha, tòa nhà thuộc số 01 Tôn Thất Tùng, bạn tới chỗ bánh mỳ Như Lan sẽ thấy ngay cổng vào khu bán vé tham quan. Còn cổng đường Hải Triều dành cho văn phòng thuê thì phải!

Vé vào cổng khá mắc : 200k 1 lần lên tham quan với người lớn như anh em mình , còn trẻ em từ 04 đến 12 tuổi, người già trên 65 tuổi và người tàn tật là 130 k! ( Thời gian từ 10h sáng tới 21h30 ngày cuối tuần đóng cửa trễ hơn 30 phút nữa! ); Được cái thoải mái là không bị giới hạn thời gian ở trên đó! Cái này hay hơn ở Tháp đôi Kumlalumpur và Tòa nhà 88 tầng ở bangkok nhiều ha !
Thang máy nó quảng cáo sẽ đưa chúng ta lên tầng 49 cao 178 mét - Không phải lên tầng 68 của nó nha! Thang máy quảng cáo chỉ đi khoảng 35 giây! khủng thật...

hình ảnh đây :

attachment.php

Tên tầng 49 là SkyDeck nha, một vé vào cổng được 01 chai nước miễn phí tự phục vụ như hình trên và một vòng tròn ngắm cảnh! vậy thui.

attachment.php

Bạn được dùng các ống dòm nhìn khá xa và rõ nét được nó bố trí rải rác 360 độ xung quanh lầu 49 này!
Đại lộ Đông Tây nhìn từ trên cao - Hèn chi dân bão thích con đường này - rất hiện đại và nhiều ngã rẽ tránh công an truy đuổi!

attachment.php

Khu bán hàng lưu niệm dành cho người ''nước ngoài'' tham quan tòa nhà :

attachment.php

Thương hiệu trà mad in Bitexco :

attachment.php

Ngã ba phía dưới ngay tòa nhà :

attachment.php

Cầu thủ thiêm nhìn từ SkyDeck :

attachment.php

Last edited:
Tiếp tục đây :

Tòa nhà này nghe đâu vừa được bầu chọn là một trong những tòa nhà cao tầng ấn tượng nhất trên thế giới - Rất tự hào dù mình không phải là chủ của nó! Nghe đâu tập đoàn này có phần vốn của ai đó cỡ bự đó! Bạn tin không? Cứ ra trung tâm Sài Gòn thấy thương hiệu Bitexco thì biết!

http://dantri.com.vn/c76/s76-523366...-top-nhung-toa-nha-an-tuong-nhat-the-gioi.htm

Cuộc đua cao tầng ngay trước mặt Bitexco :

attachment.php

Bạn có thấy Bến Nhà Rồng không? Nó bị tòa nhà đang xây che mất dép rùi còn đâu!

hầm Thủ Thiêm đây:

attachment.php

Xin cảnh báo là bạn là người SG hay khách tham quan thì buổi tối đừng dại dột vào hầm này nha - Kẹt xe khủng khiếp, cái nào mới cũng vậy! Chán VN quá!

Một góc khác so sánh độ cao tòa nhà :

attachment.php

Và ...Còn đâu nữa hình ảnh này - Phà Thủ Thiêm tròn 100 tuổi cũng là tháng hoạt động cuối cùng của nó - SG càng hiện đại, ai đó nói rằng SG cũng đang mất đi dần dần , theo một nghĩa nào đó!

attachment.php

Cũng bon chen trên những chuyến phà cuối cùng của sài gòn - bây giờ chỉ còn phà Bình Khánh đi Cần Giờ thui :

attachment.php

Last edited:
@@@ :

Nhắc đến việc tòa nhà lọt vào danh sách các tòa cao tầng ấn tượng nhất thế giới, Mình không khỏi liên tưởng đến việc bầu chọn Vịnh Hạ Long của Quảng Ninh! không biết là Bitexco có bỏ ra khoảng lót tay nào không (Cái này thì không chắc - không nghe ai nói hết ) cho việc trở thành công trình ngưỡng mộ trên phạm vi thế giới!

Còn Hạ Long thì sao? Thông tin mới nhất là chúng ta phải trả 50% tiền nhắn tin mà một bài báo mình đọc đã đưa số thống kê VN ta có khoảng 20 triệu tin nhắn hà - Ít quá phải không các bạn !!!Chưa kể nghe đâu khi Hạ Long chính thức trở thành cái gì đó vào đầu năm mới thì chúng ta phải trả cho tổ chức bầu chọn một số tiền không nhỏ nữa! Bạn nghĩ có cần thiết không? Chúng ta phải trả tiền cho những danh hiệu mơ hồ sao? Chí ít ai cũng biết mỗi năm Việt Nam đón được số khách du lịch khiêm tốn 3 triệu người - không là gì so với Angkor của nước bạn chứ đừng so sánh với các nước trong Asean! Mình nhớ mình có post bài nêu ý kiến cá nhân trên các diễn đàn mạng không đồng tình việc "toàn dân" bình bầu cho Hạ Long ; Việc lỡ vỡ này đến nay đã xem như đi vào im lặng! đáng sợ thật !

bạn không đồng tình ư? Tin mới nhất là hạ long tăng vé tham quan gấp đôi rùi đây :

http://cafef.vn/20111202111655486CA55/tro-thanh-ky-quan-vinh-ha-long-tang-100-gia-ve-tham-quan.chn
...........

Không lam man nữa :

Một số hình ảnh trên SkyDeck - thông tin hữu ích về tòa nhà - Ở lầu 49 cũng có các cô gái dễ thương sẳn sàng trả lời bất cứ câu hỏi nào của bạn ( Kể cả ngoại ngữ nha ) về thông tin tòa nhà - Xem ra cũng khá chuyên nghiệp chứ!

attachment.php

Một Sài Gòn mới - Bạn thấy sao?

attachment.php

Last edited:
Sao chỉ có 49 mà không được lên cao nữa hở các Bác? nó 68 cơ mà. Chắc là lên đến chổ cái lan can sân đáp máy bay?
Bên Thái cũng có tòa nhà cao cỡ VN mềnh, đi thang máy lên trên rồi lên thang máy cao tốc, phóng thẳng lên trên tầng bao nhiu cũng ko nhớ, nhưng chắc là giá ko đắt bằng của VN

Sao chỉ có 49 mà không được lên cao nữa hở các Bác? nó 68 cơ mà. Chắc là lên đến chổ cái lan can sân đáp máy bay?
Bên Thái cũng có tòa nhà cao cỡ VN mềnh, đi thang máy lên trên rồi lên thang máy cao tốc, phóng thẳng lên trên tầng bao nhiu cũng ko nhớ, nhưng chắc là giá ko đắt bằng của VN

. Hiện nay Bayoke là toà nhà cao nhất ở Thái Lan với chiều cao 309 mét. Thêm một ngọn tháp cao 34,35 mét, tổng cộng tòa nhà có chiều cao là 343,35 mét.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back