What's new

Ở nhà ngày người khác đi hết...

Chitto

Phượt thử
Staff member
Ngày lễ nghỉ dài, dân tình ai cũng kiếm chỗ đi chơi.

Tớ cũng vốn định đi đú một chút, tính toán và dự định bám một đoàn đi xe máy. Xe cũng đã chỉnh sửa ngon rồi, các thứ đủ hết.

Dưng mà lại không đi nữa. Thứ nhất là sức khỏe, từ hôm qua trời đổi kiểu, sụt sịt và mệt kinh.

Thứ hai là thời tiết. Tsb trời, dạo này thế nào ấy. Cũng vì trời mưa mà mình sụt sịt, cũng vì trời mưa mà ngại không muốn đi.

Thế là nằm nhà. Hic.

Ngày mai ngày kia trời mà hửng lên, lượn quanh quanh Hn chút vậy.

Chỗ mình thì 30/4 không phải ngày nghỉ, hơn nữa lại chớm cúm lợn với chả cúm bò, thế nên thôi chả đi đâu, cứ online rồi phượt mồm cũng vui chán!:D

Mình cũng vậy ,vẫn đang ở Lào Cai ,hôm nay thợ thuyền nghỉ đi chơi hết nên chả biết làm gì mấy ngày lễ ,tính đi Y tí nhưng sáng nay dậy thấy trời lại mưa nên đành ở nhà ,Sa Pa hôm nay chắc mù trời lắm !
Tối qua Thoasapa call nói có đoàn leo Fan ,định leo cho hết 3 ngày nhưng thời tiết kiểu này chắc còn âm u vài ngày nữa .

Ngày lễ nghỉ dài, dân tình ai cũng kiếm chỗ đi chơi.

Tớ cũng vốn định đi đú một chút, tính toán và dự định bám một đoàn đi xe máy. Xe cũng đã chỉnh sửa ngon rồi, các thứ đủ hết.

Dưng mà lại không đi nữa. Thứ nhất là sức khỏe, từ hôm qua trời đổi kiểu, sụt sịt và mệt kinh.

Thứ hai là thời tiết. Tsb trời, dạo này thế nào ấy. Cũng vì trời mưa mà mình sụt sịt, cũng vì trời mưa mà ngại không muốn đi.

Thế là nằm nhà. Hic.

Ngày mai ngày kia trời mà hửng lên, lượn quanh quanh Hn chút vậy.

Ở miền Bắc trời mưa , ông lại bệnh nên đi không được đã đành.

Ở miền Nam trời đẹp , tớ lại khỏe như voi , xe máy đã sẵn sàng mà cũng không đi được hic, hic :((

Bây giờ tớ đi làm đây , hết lễ tớ lại đi chơi bù .

Chắc cũng còn nhiều người chưa đi, trong đó có em.

Cậu bạn bảo sao không cho gia đình đi đâu chơi. Mình thấy tầu xe mọi nơi rặt người là người hãi quá. Thôi để họ đi, mình ở nhà. Khi nào họ về, thì mình đi. Chắc cái nơi mình muốn đi cũng chưa biến đi đâu được.

Với lại cũng muốn cho con ra ngoại thành về nhà ông bà nội chơi vì cả tháng nay cứ ngày nghỉ cuối tuần lại đi công tác nên cũng chưa về được.

Với lại cũng muốn ngồi hâm nóng và gặm nốt mấy cái hồi ức xa xôi phượt mồm với các bác.

Với lại...

Lịch làm việc của em từ sáng đến giờ là "ngủ - xem TV - ăn - xem - ngủ " ngoài đường vắng tanh phê ra phít :)):))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back