What's new

Indonesia dịp 2/9 , thăm DSTG Borobudur, ngắm núi lửa Bromo, tắm biển Bali, ai đi nào

Status
Not open for further replies.
Indonesia dịp 2/9 , thăm DSTG Borobudur, ngắm núi lửa Bromo, tắm biển Bali, ai đi nào

Bọn A A nó thâm hiểm lắm cứ thỉnh thoảng lại lại tung ra một đợt giảm giá làm mình cứ phải đi chơi
Bọn mình đã book vé đi Indo từ 28/8 đến 6/9, như vậy chỉ phải xin nghỉ làm có 3 ngày thôi. Bạn nào có hứng thì tham gia nhé. Đi 1 nhóm từ 4 đến 8 người là đẹp. Lịch trình thế này:

D1-28/8 Bay Hn - Kul chuyến 9h20 ( AK 871), sau đó 19h bay tiếp sang Jakarta
D2- 29/8 Chơi quanh thủ đô, thăm bia Độc lập, Công viên Indo, đảo Bântâla. Sáng hôm sau bay (giá có 20$ ) tới tp Yogyakarta cái nôi văn hóa của đảo Java,
D3+4- 30-31/8- Đến Yogy ,thăm DSTG đền Borobudur (42km Bắc), di chỉ Phật giáo lớn nhất TG, đền Brambanan (17km đông), Vương cung. Tối đi tàu hoặc bus tới Surabaya hoặc đi thẳng tới Bromo
D5- thăm núi lửa Bromo
D6- ngày 1/9 đi Semeru (bạn Dudu bảo có biển cát và ngọn núi lửa cao nhất ĐNA, đáng đi)
D7- 2/9 đi Ijen ( có hồ lưu huỳnh)
D8-3/9 nếu từ đây có bus thì đi thẳng qua phà sang đảo Bali (cái này phải hỏi bạn Dudu đây). Nếu ko thì phải quay lại Surabaya để đi bus tới Bali
D8+9- 4-5/9 nghỉ ngơi tắm biển ở Bali , chơi bời , cafe ở khu phố Tây balô vui như ở đường Khao Sản vậy, ăn hải sản (bạn tớ bảo rẻ hơn VN và ngon tuyệt)
D10- 6/9 bay từ Bali về Kul chuyến 6h QZ8390 đến nơi9h, chơi loanh quanh ở Kul,buổi chiều 16h20 lại chui lên tàu bay AK876 lượn về nhà lúc 18h35 ngày chủ nhật

Nội dung plan trên vẫn có thể điều chỉnh tùy hoàn cảnh cụ thể. Nhưng vé thì đã đặt chính xác (4 chặng tổng cộng 250đô). Bạn nào muốn join thì book theo thời gian trên. Kế hoạch đi thì mọi người tìm hiểu thêm và góp ý tiếp tục.

Các bạn có thể tham khảo thêm ở link:
http://ttvnol.com/f_233/1115905.ttvn?SearchTerms=indonesia
Nếu cần contact theo tel 0912773597

Chị ôi, bớt bớt cái hồ lưu huỳnh với biển cát đi, để thời gian cho Ubud chị ạ, đẹp và rẻ, và độc đáo, và đậm đà Bali...bỏ qua thì tiếc lắm, em thề em hứa em đảm bảo đấy :)), còn hải sởn ở Kuta vừa đắt vừa không tươi, chán lắm (NT)

Chị ôi, bớt bớt cái hồ lưu huỳnh với biển cát đi, để thời gian cho Ubud chị ạ, đẹp và rẻ, và độc đáo, và đậm đà Bali...bỏ qua thì tiếc lắm, em thề em hứa em đảm bảo đấy :)), còn hải sởn ở Kuta vừa đắt vừa không tươi, chán lắm (NT)

Đấy chị ơi, Thề hứa đảm bảo rồi đấy:D.

Nhất trí với em, c đã bỏ cái đó từ lâu rồi, chẳng qua lười biên tập lại thôi (vì Dudu bảo đi thế cũng mệt mà)
Nhưng Ubud là ở Bali à?, như thế chị sẽ phải đên Bali sớm hơn nhỉ. Chỉ dẫn cho chị đi Moon yêu quý
Tks em
@ Zhou: như vậy chị em ta sẽ đồng hành với nhau nhiều hơn đấy nhỉ, vui quá

chi Nheva oi, em đăng ký 1 suất nhé, nhưng em sẽ bay từ SG luôn. Bên cạnh vé máy bay thì chi phí còn lại ước chừng khoảng bao nhiêu hả chị?

chi Nheva oi, em đăng ký 1 suất nhé, nhưng em sẽ bay từ SG luôn. Bên cạnh vé máy bay thì chi phí còn lại ước chừng khoảng bao nhiêu hả chị?
chị nghĩ khoảng 300$ là ổn

@ all : có thể cụ thể về chuyến đi này không? Mình đặt gạch mà chẳng biết bắt đầu từ đâu? Tks

vậy chốt lại lịch trình cuối cùng ra sao thế chị?
Lịch trình vẫn vậy , ngày đầu ngày cuối đã chốt
Chỉ bớt thời gian đi Ijen , tăng time ở Bali lên thôi. Tóm lại sẽ điều chỉnh từng chặng tùy tình hình cụ thể còn các điểm chính như Thủ đô, cố đô, núi lửa Bromo và Bali thì vẫn giữ nguyên
@Jess: nên chú ý đọc plan rùi hẵng hỏi nhá

Cuối tuần rồi mình mới check vé với Airasia thử. Vào thời điểm này nếu mua cho chuyến HCM-KL-Budapas-KL-HCM có khoảng US$ 130 total àh. Bạn nào có đi thì book sớm vì đang có promotion đó!

Cheers,

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back