What's new

[Chia sẻ] Các địa điểm vui chơi - tham quan ở Trà Vinh

Bãi biển Ba Động

Vị trí: Thuộc địa phận xã Trường Long Hoà, huyện Duyên Hải, tỉnh Trà Vinh; cách trung tâm thị xã Trà Vinh khoảng 55km.
Đặc điểm: Biển Ba Động được khai thác từ rất sớm. Trước đây, người Pháp đã cho xây trên bãi biển đẹp nhất của Trường Long Hòa một khu nghỉ mát để thường xuyên đến nghỉ và tắm biển.

Chùa Nôdol

Vị trí: Chùa Nôdol thuộc ấp Giồng Lớn, xã Đại An, huyện Trà Cú, tỉnh Trà Vinh, cách thị xã Trà Vinh khoảng 40 km về phía nam.
Đặc điểm: Còn gọi là chùa Cò hay chùa Giồng Lớn. Đây là ngôi chùa cổ to lớn có nét kiến trúc đặc sắc của nền văn hoá Khmer ở Trà Vinh, bao gồm cổng chùa, ngôi chính điện, tháp đựng cốt, nhà tăng, nhà hội.

Ao Bà Om

Vị trí: Ao Bà Om thuộc xã Lương Hòa, huyện Châu Thành, tỉnh Trà Vinh, nằm dọc theo quốc lộ 53, cách trung tâm thị xã Trà Vinh khoảng 7km về hướng tây nam.
Đặc điểm: Ao Bà Om còn gọi là ao Vuông vì có hình vuông khá chuẩn, mỗi cạnh áng chừng 200m. Mặt nước ao trong và phẳng lặng.

Chùa Âng

Vị trí: Chùa cách Trung tâm thị xã Trà Vinh 7km, ẩn mình trong rừng cây cổ thụ của ao Bà Om. Chùa toạ lạc trên khu đất rộng 4ha, thuộc phường 8, thị xã Trà Vinh, tỉnh Trà Vinh
Đặc điểm: Chùa Âng là một trong những ngôi chùa cổ nhất trong hệ thống chùa Khmer ở Trà Vinh. Chùa có kiến trúc cổ, độc đáo, hài hoà trong cảnh sắc thiên nhiên. Chùa Âng đã được bộ Văn hoá Thông tin công nhận là di tích văn hoá của quốc gia.

Chùa Hang

Vị trí: Chùa Hang thuộc khóm 3, thị trấn Châu Thành, huyện Châu Thành, tỉnh Trà Vinh, cách trung tâm thị xã Trà Vinh 5km về hướng nam.
Đặc điểm: Là ngôi chùa Khmer cổ, toạ lạc trên mảnh đất rộng 10 ha, có nhiều cây cổ thụ và là nơi hội tụ của nhiều loại chim.
Chùa Hang là một trong những chùa đẹp nhất ở tỉnh Trà Vinh.

hix, kì trước đi mà ko biết chùa hang. bỏ lỡ bỏ lỡ, đi theo tinh thần tự phát nên tới đó search trên đt.
còn ăn uống thì có bánh canh bến đỗ ngay dưới chân cầu, trên ql53 luôn. ngay đó có bán bánh tết trà cuôn, cũng ngon lắm.

Lạy chúa, mới làm cái album Ba Động Kinh Hoàng Ký xọng . 1 chuyến đi thất bại , biển dơ xấu ( dân địa phương còn kêu đừng tắm) , ao bà om thì ko có gì ngoài cái ao . Hỏi dân địa phương còn chỗ nào chơi ko thì người ta nói Trà Vinh chỉ có cái siêu thị là vào chơi dc chứ ko có gì (siêu thi thì TP HCM có cả trăm cái ) (_ _")

Bạn nói Biển Ba Động ko tắm được thì mình ko bít sao. Chứ mình mới đi cuối năm ngoái (đi thực địa vì mình học địa chất) thì bạn mình tắm ầm ầm mà. Được cái là biển rất vắng người. Quan điểm mình nghĩ là vậy

Tui đi tham quan cho biết thôi chứ có tắm đâu, bạn thấy hình tui có tăm bao giờ, chủ yếu là để biết miền tây thôi, đặc biệt là cà phê vọng cổ ban đêm, nghe thấm lắm... cà fe gần hotel mẫn mẫn, huyện cầu ngang.. :D ngoài đường chỉ thấy csgt dí theo bọn đua xe thôi...:)) vắng ng lắm..
Xung quanh yên lặng nghe sướng, ở sài gòn ồn ào sao đc vậy...
============================

Lạy chúa, mới làm cái album Ba Động Kinh Hoàng Ký xọng . 1 chuyến đi thất bại , biển dơ xấu ( dân địa phương còn kêu đừng tắm) , ao bà om thì ko có gì ngoài cái ao . Hỏi dân địa phương còn chỗ nào chơi ko thì người ta nói Trà Vinh chỉ có cái siêu thị là vào chơi dc chứ ko có gì (siêu thi thì TP HCM có cả trăm cái ) (_ _")
mình cũng từng ghé Ba Động rồi, lúc mình đi biển cũng dơ lắm, toàn thấy sìn bùn không hà (không biết sao nữa), hay tại theo tháng. Chắc các bạn nên tham khảo thổ địa thử xem. Ở Ao Ba Om thi cũng không có gì ngoài cái ao với mấy cây đại thụ thôi, ah có ngôi chùa nữa nhưng lúc mình đi, định tham quan chùa mà mấy sư đó không cho ( thấy hơi kì)

Chùa Hang

Vị trí: Chùa Hang thuộc khóm 3, thị trấn Châu Thành, huyện Châu Thành, tỉnh Trà Vinh, cách trung tâm thị xã Trà Vinh 5km về hướng nam.
Đặc điểm: Là ngôi chùa Khmer cổ, toạ lạc trên mảnh đất rộng 10 ha, có nhiều cây cổ thụ và là nơi hội tụ của nhiều loại chim.
Chùa Hang là một trong những chùa đẹp nhất ở tỉnh Trà Vinh.

nhìn cái chùa muốn đến xem thử quá nhưng hình như hình này k phải Chùa Hang ở Trà Vinh bạn à, search trên gu gồ thì nó là chùa hang Ajanta gì đó ở Ấn Độ mà :(

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,125
Latest member
johnauston54
Back