What's new

[Chia sẻ] Tour miền Tây sông nước

Chuyến phượt miền tây sông nước 14-03-2012

Chào cả nhà, hôm nay là ngày đầu tiên trong hành trình đi của mình. Đang nằm khách sạn, tranh thủ viết tí. Về hình ảnh em xin update sau, chỉ nói sơ sơ về chuyến đi trong ngày:

Day 1: Hồ chí minh -> Tân an -> Mỹ Tho -> Bến tre -> Trà vinh

Xuất phát từ hồ chí minh lúc 9h, đi hơi trễ vì hôm qua làm việc mệt quá

10:30 có mặt tại tân an, cafe chút rồi đi tiếp, kiếm quán nước có cây cối mà khó quá, cuối cùng cũng kiếm được 1 quán ngay nguyễn an ninh, chỗ khu phức hợp nhà văn hóa tỉnh thì phải, cafe xong bắt đầu đi tiếp

1:30 có mặt tại tiền giang, mỹ tho, đi vòng vòng xem hồ, khu vui chơi, ở tiền giang rộng thật, đường lớn, đi vòng vòng rồi đi tiếp bến tre.

Đi dạo tiền giang xong đi bến tre, công nhận cầu Rạch Miễu lớn thiệt, nhìn sông nước mênh mông thiệt là đã, đi qua cầu ấn tượng đập vào mắt là kẹo dừa thanh long quá trời luôn.

Đi khoảng 15" là tới bến tre, có mặt lúc 2:30, đi vào thành phố cafe chút rồi đi tiếp

Hỏi chú xe ôm đường ra cầu Hàm Luông, chỉ cách bến tre 1.5km, sau đó đi tới Phà Cổ Chiên cách cầu 15km, qua phà đi vào Trà vinh, đoạn đường khá xấu, đang đổ mi, sắp tới ae đi chắc đường nhựa rồi, đi thoải mái hơn.

Từ Bến tre đi Trà vinh mất 1 tiếng, tới trà vinh ấn tượng là nhiều chùa Khmer và cây xann rất nhiều. Đi vòng vòng kiếm khách sạn, 220k, 2 giường, có wifi cũng thoải mái, chuẩn bị đi chơi vòng vòng trà vinh

Em đi vừa ăn vừa chơi, ae đừng căn cứ vào time mà tính khoảng cách nhé, nói chung các tỉnh miền tây san sát nhau, cách nhau tầm 50-100km ah, nên vừa đi vừa chơi rất sướng :D

Update tiếp ăn chơi trà vinh

Ở: khách sạn Sông Trà nằm trên đường Thái Văn Bường hoặc các khách sạn gần đó, giá dao động từ 200-500k, ở khoảng 300k là thoải mái rồi

Ăn: ở trà vinh có nhiều món ngon, e thấy có vài món ae nên thử
- hủ tíu sườn ở Nguyên hải 06 trần phú, giá 25k, thịt nhiều, cực ngon
- cơm gà xối mỡ 35k, bên hông phải chợ trà vinh, ngã tư nguyễn công trứ với lý tự trọng
- pate bà bắc cạnh ks sông trà, cách 7-8 căn, ăn cực ngon
- bún nước lèo, ae hỏi dân ở đây ai cũng biết
- đặc sản cải xá gẩu, dừa sáp

Uống: dọc đường nguyễn thị minh khai có nhiều quán cafe lớn, mà em thích uống ở quán cafe cóc xéo xéo ks sông trà, trước trạm thông tin văn hóa

Dạo: đường nguyễn thị minh khai, nói chung các đường ở trà vinh, đường nào cũng đẹp, cây xanh rất nhiều, đi dạo rất thích

Ngắm: các chùa ở trà vinh, có hơn 200 chùa ở trà vinh, nên đi 1 vài chùa ở trung tâm thị xã
Ao bà om, ao này cây xanh rất nhiều, toàn cây lớn, gốc cây hình thù kì quái

Chi phí 2 người: ngày 1
Xăng 100k, Ăn 100, cafe 100, ks 220, linh tinh khác, tổng cộng khoảng 500k

Last edited:
Tour của em là 5 ngày, xí chỗ mai viết tiếp, mong ae động viên

Day 2: Trà vinh -> sóc trăng -> bạc liêu -> cà mau -> rạch giá

Last edited:
Day 5: cần thơ -> vĩnh long -> sài gòn

Dự định chuyến phượt của em 5 ngày, nhanh hay chậm tùy thuộc vào cảm nhận mỗi nơi, nếu nơi nào vui thì em ở lại lâu :D

Sẽ update mỗi ngày sau khi qua mỗi chặng, cảm ơn ae đã theo dõi.

Sao đến Trà Vinh mà bạn ko ăn bánh canh bến có , Đi chùa Âng ..... Nếu có thời gian thì đi xuống biển 3 động bạn nhé .... Còn bến tre thì cung có nhiều cho chơi .... mình là dân bến tre .... nhưng muốn ăn nhậu và đi bar thì ra QL 60... Thủ phủ ăn chơi mà....Ghé Quán Út An ăn lẫu dê , Thanh Thủy ăn cháo cua đồng .

Hi,đắp chăn theo dõi live của bạn nè,mình cũng mới đi miền Tây về theo cung đó,chắc trong tuần mình sẽ up lên hành trình của mình

Sao đến Trà Vinh mà bạn ko ăn bánh canh bến có , Đi chùa Âng ..... Nếu có thời gian thì đi xuống biển 3 động bạn nhé .... Còn bến tre thì cung có nhiều cho chơi .... mình là dân bến tre .... nhưng muốn ăn nhậu và đi bar thì ra QL 60... Thủ phủ ăn chơi mà....Ghé Quán Út An ăn lẫu dê , Thanh Thủy ăn cháo cua đồng .

Mình có đi ngang qua bánh canh Bến Có thấy nhiều xe hơi biển sài gòn ăn lắm, nghĩ thầm chắc quán này ngon lắm, mà đang trên lộ trình nên không có ghé vô, một số chùa thì mình có đi dạo các chùa trung tâm

Bến tre thì mình cũng đi nhiều rồi nên lần này chỉ ghé ngang qua thôi, cảm ơn thông tin bạn nhé, lần sau mình sẽ thử xem.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back