What's new

Thông tin du lịch Malaysia (Phần 2)

Status
Not open for further replies.
@linhnam: Cám ơn bạn linhnam nha, mình cũng muốn đi cả 2 điểm nhưng sợ là không đủ thời gian (mình chỉ định đi 5 ngày mà còn định sang Sin nữa, không biết có được không)
Có lẽ mình sẽ tới Genting vì mình thích vui chơi hơn là nghỉ dưỡng :p nhưng hiện nay thì thời tiết 2 điểm này có gì khác nhau không bạn?

Last edited by a moderator:
@apache9691: Mình đi Genting rồi, chơi thì đi Genting là đúng rồi đấy :p.
Rồi còn đi shopping nữa, em đi bao nhiêu lần toàn cắm mặt cắm mũi đi shopping rồi về.
Thời tiết thì nó là cao nguyên nên gióng giống Đà Lạt vậy :D.

@apache9691:Đi có 5 ngày mà sang sin nữa sao đc bạn.
Đi thế thì chẳng chơi đc gì đâu.Gắng thêm 2 ngày nữa đi.
Đi ML 4 ngày xong qua sin 2 ngày.Thế là họp lý.
Đi vài ngày thì bạn nên lên lộ trình cụ thể và làm gì nói chung là schedule thì mới được.
Chứ qua bển mà mới tính đi đâu thì toi mất 1 ngày đấy:)

@trunkmusic: đi Malaysia thì thích nhất là dành hẳn 1 tuần để khám phá cả 2 phần lục địa của Mã ;)) Đi chán chê thì dành tiếp 2 ngày cho Singapore.
Tóm lại mình thấy chuyến Malaysia - Singapore còn gì đẹp hơn 9 ngày 9 đêm. ;)

Đó là ý kiến của bác thôi, chứ em nghĩ dành ra 1 tuần đi Sing - Mã là đẹp và không loãng chuyến đi :))
Trừ khi bác có tình yêu đặc biệt dành cho 2 nơi trên =))
Mã rộng lớn vậy thôi chứ cũng mau chán lắm; Sing thì còn mau chán dữ nữa. Qua nhìn building, shopping, và...hết. :))

@hunda: trời ơi, Singapore mà chê chán :|
Lần đầu mới thấy có người chê Sing nhá, không khí quá trong lành, view quá hoàn hảo. Lại còn chùa chiền này nọ cũng đáng tham quan sao không hả bác. Còn ẩm thực Sing nữa (mình đánh giá là ngon hơn hẳn Malay)...
Chê Malay mình còn đồng tình chứ Sing thì :|
Cái đó VN cũng có mà Bác.Qua sing chủ yếu là ngắm cảnh và nền văn hóa của họ.
Rất sạch sẽ và nề nếp cái đó là điểm khác nhau giữa VN và Sin đấy :(

Các bác cho em hỏi chút với!
Chả là em đc cơ quan cho đi chơi ở Malay 4 ngày, từ 13 đến 16/04 này, đến chiều 16/04 cả đoàn sẽ ra sân bay (chắc là KLIA) để về Hà Nội, mình e sẽ ở lại để lượt phượt sang Sing. Điểm thăm quan cuối cùng trc khi ra sân bay của cả đoàn là Putrajaya, em đang muốn hỏi xem có bus nào từ đấy sang thẳng Sing ko hay phải quay lai Kuala Luper?
Nếu phải quay lại Kuala Lumper, em định kiếm chuyến bus đêm, tầm 11h30 khởi hành, đến Sing tầm 5h sáng. Vậy thì cả buổi tối ở Kuala Lumper có chỗ nào mở cửa khuya thế ko để e có chỗ chơi ạ? đến Sing lúc 5h sáng thì có trò j để làm để chờ đến h check-in hostel ko ạ?

@khanhduy87: Bạn định kiếm chuyến bus đêm thì quay lại KL chơi chứ ở Putrajaya chẳng có gì. Đến Central Market và ChinaTown lượn lờ cũng hết cả buổi tối. Và theo mình thì nên di tàu KTM InterCity lúc 23h để an toàn mà được nằm cũng thoải mái. Giá vé là 40RM.
http://ktmintercity.com.my/default.asp?id=1&mnu=1&ACT=11

Nhờ các bạn tư vấn giúp chỗ shopping quần áo ở KL (nói chung hàng k đắt quá - mình k cần hàng hiệu)
Cảm ơn cả nhà nhiều

ah, có ai ở cái home này chưa: http://podsbackpacker.com/who.html - mình thấy giới thiệu cũng hay mà giá thì rẻ (mình cần ở gần KL sentral)

@Thanhthanh79: Mid Valley Megamall nằm gần trung tâm KL mở cửa từ 10 giờ sáng đến 10 giờ tối hàng ngày nhé bạn.
Hoặc nếu muốn vào "toà nhà chà bá nhất thế giới" Berjaya Times Square (theo cách gọi của thằng em mình @__@) thì có trên ngàn cửa hiệu các loại :| chóng mặt nhỉ
Hoặc Bukit Bintang Plaza, toạ lạc ngay trung tâm khu “tam giác vàng” cũng là một ý kiến không tồi.
Chúc bác vui

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,176
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back