What's new

Thông tin du lịch Malaysia (Phần 2)

Status
Not open for further replies.
Giữa tháng 4 này mình bay đi Bali và có transit qua Kuala, vì là bay của Air Asia nên sẽ đáp ở LCCT, thời gian chuyển chỉ có 2 tiếng thôi nên đang lo lắng ko biết có kịp không các bác? Các bác bán cho 500đ kinh nghiệm với :D. Cụ thể ở đây chuyến HN-Kl hạ cánh lúc 13h50 và chuyến tiếp theo KL-BL cất cánh lúc 15h50, hix, chỉ sợ ko kịp thì mua đựoc vé rẻ lại thành đắt :(

@hunda: Bác cần làm những việc sau:
- Check in online chuyến KUL-DPS và in cả boarding pass và vé.
- Cố gắng han chế việc gửi hành lý ký gởi. Tốt nhất xách tay (cho cả 2 chăng HAN-KUL và KUL-DPS).
- Khi vào hải quan, gặp ngay Manager, (cái ông nào mà hay đi chắp tay sau mông ;)), mấy lần trước mình đi là ổng hơi hói đầu). Nói ngay là tao transit và tao rất gấp, tao hy vọng là mày sẽ giúp tao... (kể lể ra 1 tí). Về nguyên tắc, bạn sẽ không được ưu tiên trừ khi bạn có con nhỏ hay hoặc bị khuyết tật... Thông thường, ông ấy sẽ giúp vì có 1 quầy riêng để xử lý các trường hợp ntn.
- Khi xong Hải quan cũng làm mọi việc thật nhanh từ lấy hành lý để check in chuyến sau.

Để mua được vé rẻ thì may mắn rồi, còn để trót lọt thì còn rất may mắn, vì ko ai nói trước được chuyện delay của hãng đâu.
Chúc bác đi trót lọt!
(BB)

Các bác cho mình hỏi, mình thấy điều kiện nhập cảnh Malay có câu: Hộ chiếu PHẢI còn thời hạn hiệu lực ít nhất 6 tháng. Đến thời điểm mình đi thì Hộ chiếu còn hiệu lực 5 tháng. Như vậy thì mình có phải đổi hộ chiếu mới không? Thanks all :X

@buibam: Không phải chỉ riêng Malay mà bất cứ nước nào cũng yêu cầu hộ chiếu phải còn hạn trên 6 tháng. thậm chí khi ra sân bay làm thủ tục (tại VN), nếu hộ chiếu ko còn hạn trên 6 tháng thì cũng ko làm đc thủ tục để bay đâu bác ơi !

Bác đi đổi hộ chiếu đi thôi! :p

Mọi người cho mình hỏi vv đi từ KL sang Langkawi, mình định mua vé máy bay chuyến cuối buổi tối rồi đến sân bay Langkawi ngủ tại đó luôn được ko? (mà ngủ ở sân bay Langkawi có an ninh ko vậy) Hay là ngủ ở sân bay KL rồi sáng mới check in đi Langkawi. Thanks mọi người

@sunny8: ngủ đêm ở sân bay khá là nhộn nhịp hehe tụi tây ba lô vừa xuống sân bay là rần rần chạy đi xí chỗ ngủ. Cả đêm chẳng ngủ được gì, cứ đi tới đi lui coi tụi tây nằm ngủ như cá mòi. Mọi người ngủ la liệt khoảng hơn trăm người ấy. Sáng sớm thì dậy đánh răng rửa mặt rồi lại lục tục leo lên máy bay tiếp. Mah mình khuyên nếu bạn là người dễ ngủ thì hãy thử cảm giác lạ này =))...không thì tìm đại ks nào gần đó cho dễ ngủ mah thoải mái

đại khái cảnh tượng nó sẽ như vầy ;;)

@ challenging: tks bạn nhé, nhưng ý mình muốn hỏi là nên ngủ ở sân bay ngay KL hay là đi qua Langkawi ngủ đó? Chứ sân bay thì mình cũng ngủ thử ở Changi rồi :). Mình ko biết ở Langkawi nó có safe và có dc phép ngủ ko đó:D

@sunny8:

Sân bay LCCT còn nhỏ hơn sân bay Langkawi nữa đó. Nên cứ thoải mái bay tới Langkawi rồi ngủ. Sáng sớm vào Langkawi chơi. Chứ bay chuyến sáng qua đến Langkawi lục tục cũng đến trưa. :)
Tuy nhiên, ngủ ở sân bay Changi & ngủ ở sân bay Langkawi là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau. (& ngủ ở LCCT lại rất khác) :)

@lilac: cám ơn lilac nhiều, mình đã book vé sang Lang buổi tối rồi ngủ ở sân bay Lang luôn để sáng đó đi chơi cho tiết kiệm time (c)

Tiện thể, lilac đến Johor Bahru rồi đúng ko? lilac ở KS nào vậy, mình sẽ ở đó 1 đêm, hôm trước có đọc thấy KS bạn nào recommend mà giờ tìm lại ko biết ở đâu, help me, plssss:help

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back