What's new

Di bụi Singapore - Malaysia (12/5 - 16/5) từ SGòn

Hiện Jetstar hay Tiger đang khuyến mãi vé đi Sing. Bạn nào quan tâm thì ghép đoàn tụi mình (2 đứa)

Ngày 1 (thứ 7- 12/5) SINGAPORE (chủ yếu tham quan + chụp hình)
• Sáng : 5h sáng có mặt Vườn Zoo Singapore (vườn Bách thảo SNG), 10h sáng qua đảo SEnsosa, tham quan Melion Tower
• Chiều - Tối: Nhà hát quả Sầu Riêng ,China town , tham quan Đền Scri Marimanman, Đền Thien Hock Keng Singapore
Đón bus từ SING- Malaysia chuyến 22h đêm tại trạm 33MACKENZIE ROAD
Giá 57.40 riep (287k)

Ngày CN ( 13/5) KL- Malacca
• Sang : 5h AM , tại station Term B'spadu Selatan . Đón bus đi Malacca lúc 7AM. Giá 12.30 riep (61500d). 8h30, có mặt tại station MELAKA SENTRAL. Tham quan Melacca
• Chiều : 17h đón bus về KL , giá 12.30 riep (61 500d)
• Tối : 7h co mặt KL, nhận Hotel + dạo chơi KL

Ngày 2 (14/5) MALAYSIA . Trọn ngày tham quan, vui chơi, mua sắm tại Kuala lumpua

Ngày 3 (15/5) MALAYSIA
• Sáng: trả phòng hotel trước 12h. take bus về SING đón chuyến 10h30 am , về SING 5h pm
• chiều tối : dạo Singapore để mua sắm.
Tối ở phòng trọ tại khu bugis (350k/đêm/người) hay hostel (80usd/phòng/4người)

Ngày 4 – 16/5 )
• sáng : ra phi trường, tham quan khu duty free về SG

Tổng fee ăn chơi: 7tr-8tr.

Bạn nào có thik chuong trình này không thì tham gia nhé.

Sao ngày đầu tiên ko bắt thẳng bus đi Melaka mà phải đi KL rồi mới đi Melaka,vì Melaka nằm giữa Sing và KL mà.Mà đơn vị tiền tệ mà bạn pulic là của nc nào nhỉ,bên Sing xài dollar mà,còn Mã thì xài RM nhé.

Nhìn cái lịch của bạn mà phục lun, này là mọc cánh bay đó bạn... Nên dành ra thêm 1 ngày nữa và bố trí lịch về thẳng từ Malay cho rồi

Sory các bạn, tớ post tiền tệ hơi sai chút, nhưng qui ra tiền ziệt là xem xem đấy
SING bé xíu àh, chơi 1 ngày là được. Chủ yếu chơi bên KL và Malaca, nhưng an ninh tại KL không tốt bằng SING nên tớ nghĩ ăn chơi thế là đủ. Dem dài lắm mộng. Đuối thì có thể đuối nhưng tớ đảm bảo "tiết kiệm thời gian" vì lịch trình sẽ sẽ tính toán lại theo sát time và đường di chuyễn giữa các điểm tham quan

Tớ check bus rời, ko có chuyến từ direct từ Malaka đến KL, nên tớ phai chon chuyến SING- KL, và từ KL- MAkaca
Hix, bạn tớ mua vé rùi, ko có tăng thêm ngày . Nhưng trước mắt chơi vậy đi. Bạn nào thik kéo dài ngày thì ở lại thêm. Chúng ta chỉ share phòng cho bớt chi phí (tại Malaysia/SING)
bạn nào trùng thời gian đi chơi trên, có gì alo với tớ nhé hay [email protected]

@mixi: Đúng là bạn ngủ đêm từ Sing qua KL thẳng giấc, but you đi
loanh quanh vậy mệt, take time và tiền xe ko rẻ đâu nha! hostel Malacca ko đắt mà lại có nhiều chuyến bu s Malacca về KL và SB.

Xe buýt từ Malacca về KL những ngày cuối tuần rất dễ bị hết vé vì người địa phương họ đi rất đông, tốt nhất khi đến nơi bạn mua luôn vé lượt về rồi hẵng vào thành phố chơi nhé. Ngoài ra từ thành phố Malacca ra lại bến xe nếu đi taxi chỉ chừng 10p (15-20 RM), nhưng nếu bạn đi public bus thì mất hơn 40p vì xe chạy một vòng mới quay ra bến xe.

@all: cảm ơn các bạn. Post thế mà chẵng ai join cả. Néu qua KL, nên book khách sạn nào mà an toàn, và rẻ ko zậy bạn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back