What's new

Nhà hàngvà Khách sạn ở Nha Trang

Panda

Phượt tử
Em cần một khách sạn o Nha trang ạ

Kính chào nhà Phuot ạ. em lần đầu tham gia vào diễn đàn này nên có gì mong được chỉ bảo ạ.
Em đang cần một khách sạn 3* để gửi khách (Khách Nhật) vào Nha Trang trong đêm 12 và đêm 13.
Bác nào trong Nha Trang biết khách sạn tốt giới thiệu cho em với.

Thank.

Nhà hàng ở Nha Trang

Các bác giúp em với ạ!
Gia đình em đang chuẩn bị đi nghỉ ở Nha Trang. Em muốn tìm một số nhà hàng ăn ngon, sang trọng, đắt 1 chút cũng được ạ! Các bác cho em cả địa chỉ và các đặc sản đặc trưng của nhà hàng đó nhé.
Bác nào biết chỉ giùm em với.
Em cảm ơn ạ!

Last edited by a moderator:
Các bac giúp em với ạ!
Gia đình em đang chuẩn bị đi nghỉ ở Nha Trang. Em muốn tìm một số nhà hàng ăn ngon, sang trọng, đắt 1 chút cũng được ạ! Các bác cho em cả địa chỉ và các đặc sản đặc trưng của nhà hàng đó nhé.
Bác nào biết chỉ giùm em với.
Em cảm ơn ạ!

Trên đời này sao có nhiều người thích vô quán sang trọng, đắt tiền thế nhở. À ha ! Quý sờ tộc mà.=)):LL

Bạn muốn ăn đặc sản NT thì tớ nghĩ rằng các quán Bình Dân ở đó đã ngon tuyệt cú mèo rồi và giá cả rất ư là chấp nhận cho bọn phượt chúng tớ. Còn những chổ mà Sang và Đắt thì tớ chưa bao giờ được tận hưởng nên không biết :LL

1. Bạn đến Chợ Đầm hỏi quán Bún Cá Bà Năm Beo ở đâu thì người ta chỉ cho, cách chợ khoảng 100m. Tớ quên tên đường rồi. Bạn có thể ăn sáng ở đây với tô bún cá, sứa vừa tươi vừa ngon với hương vị thật đậm đà nhưng giá lại khá mềm.

picture.php

2. Đến nhà hàng Lạc Cảnh nằm ở ngay góc đường Nguyễn Du để thưởng thức món bò nướng ngon tuyệt

picture.php

Còn những chổ khác thì nhờ thổ địa ở NT. Chúc bạn tìm được nơi lý tưởng

hy vọng thông tin sau sẽ giúp được bạn.
...Trùng dương ở gần Hòn Chồng, đường Trần Phú B, cứ lên taxi bảo chở tới quán Trùng Dương là người ta biết liền, quán này có món đặc biệt ngon, phải thưởng thức mỗi khi ghé là nghêu hấp xả, cực ngon, chưa ăn ở đâu ngon bằng, món thứ 2 là cháo hải sản, và thứ 3 là món gỏi cá mai, còn nhiều món ngon lắm, cứ vào quán, gọi chủ quán nhờ tư vấn dùm, nhưng nhớ ăn món nghêu, không ăn sẽ tiếc lắm đó.

Mình biết khách sạn Yasaka có nhà hàng Bòn Bon thức ăn rất ngon và trang trì cũng đẹp. Bill sẽ add thêm 10% VAT và 5% service charge.
Mình nhớ mình với bạn gái mình ăn tối một nhà hàng Ý nữa, quên tên đường rồi, hình như là Hùng Vương (bạn hỏi 0581080) họ cho địa chỉ. Nhà hàng đó bán các món Y cũng được, tuy nhiên wine của họ cũng khá lám. Mình không ngờ là mình có thể enjoy chai Pepoli Chianti ở Nha Trang đấy, mà giá chỉ 25USD. Di nhien la bạn phải add 10% VAT và 5% SC nữa.

Ăn hải sản, bạn có thể đến quán Biển Tiên (cứ lên taxi, nói quán Biển Tiên là nó phi đến thôi). Ở đây nhiều món tươi và lạ, nhiều nhất là ốc và cá. Ốc có nhiều ốc to, tươi sống, cá cũng nhiều cá lạ. Bạn có thể tiến ra đằng sau nhà hàng để xem cá và ốc sống tại đây. Chịu khó ăn hàng ngon bổ rẻ thì nhằm hướng sân bay Cam ranh, rẽ phải khi nhìn thấy bảng chỉ đường ra quốc lộ 1, tìm đến quán ở chân cầu, gọi là quán bờ sông thì phải. Món ngon, tươi, rẻ và ngon nhất là tôm đất. Phải hùng hổ nhìn thẳng vào mặt chủ quán để tìm sự chân thật khi đặt hàng tôm đất nhá, vì đôi khi bạn không rành sẽ phải ăn ... tôm thẻ chân trắng. Còn nếu bạn muốn sang nữa thì cứ ghé Ngọc Sương ngay mặt tiền đường Trần Phú cho tiện.

Bún cá đặc sản thì đừng ăn ở quán Năm beo (trên đường Phan Bội Châu), vì quán đó giờ đây chỉ là quán dành cho dân du lịch. Nước lèo đó tệ quá đi mất. Cách quán 5 Beo về phía biển chừng 100 mét có 1 ngã 3 nhỏ đường Lãn Ông, rẽ vào đó có 1 hàng bún cá đông cực và rất ngon. Tô lớn đặc biệt mắc nhất cũng chỉ 10k. Nước lèo rất ngọt. Mình có kinh nghiệm này do nằm gần 1 năm triển khai ứng dụng cho Sở Y tế Khánh Hòa, ăn ngủ suốt gần đó nên mới biết.
Còn cần gì nữa không bạn?

khakha, ông sami này ăn chơi ở cả 4 vùng chiến thuật, hỏi ở đâu cũng biết hết áh, cuối tháng này em ra Nha Trang chắc phải pắn cho Anh 1 phát quá.(beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back