What's new

Cần xin cung đường cụ thể cho phượt SG - Mỹ Tho - Bến Tre - Cần Thơ - SG

Cần xin cung đường cụ thể cho phượt SG - Mỹ Tho - Bến Tre - Cần Thơ - SG

Xin chào các bác. Em mới từ Hn vào đc mấy hôm đang tính 1, 2 ngày nữa cùng các bạn làm 1 chuyên đi từ SG - Mỹ Tho - Bến Tre - Cần Thơ - SG. Bọn em toàn dân ở Bắc vào nên thực sự tù mù về đường @@ còn các bạn khác học ở Sg nhưng cũng chỉ biết mấy con đường ven TP Susel: Ui em lo quá không biết có đi được không. Hic hic. Các bác giúp bọn em một tay với : (:) (:) ((
Vì vậy em xin đc hỏi các bác về cung đường cụ thể cả đi và về cho bọn em hay kinh nghiệm đi phượt, ăn uống ngủ nghỉ là ntn ạ. Bọn em tính đi 2 ngày. Chờ mong sự chỉ giáo của các bậc tiền bối : Giúp đỡ : T

Re: Cần xin cung đường cụ thể cho phượt SG - Mỹ Tho - Bến Tre - Cần Thơ - SG

Bạn để ý để đăng bài đúng box nhé! Box Hỏi đáp Góp ý chỉ dành cho các câu hỏi liên quan đến cac tính năng và Nội quy của diễn đàn thôi.

Đi 2 ngày hình như ko kịp,chỉ Cần thơ thôi,đi chợ nổi và mấy cái cồn thì hết 1 ngày mất rùi :)

3 ngày 2 đêm mới đủ, cái này mình đã đi rồi, để tường thuật lại cho: Đi cái này bro sẽ đi qua 4 cây cầu lớn nhất miền tây đó:D.
NGày 1: 5h sáng chạy ra ql1a, qua cầu bình điền, xuống ngã tư xanh đỏ quẹo phải, vào đó khúc có sơn phân làn thì để ý, dạo này bắt dữ lắm. qua khúc chợ thì cứ bắn vô tư. chạy theo đường lớn thôi. 80 mà bắn, 15' có mặt tại bến lức. chạy tới cuối đường có cái vòng xoay. quẹo trái, miễn là quẹo trái thì đường nào cũng ra ql1a, ra ql1a thì quẹo phải chạy chút là thấy cầu bến lức. chạy tiếp, 6h là tới tân an. thêm 20' nữa là tới ngã 3 trung lương. vào mỹ tho ăn sáng chạy vòng vòng khu ao trung tâm, dọc bờ sông, nói chung là ăn trưa ở mỹ tho:D. mà ở đó cũng ko có gì chơi.
ăn trưa xong qua cầu rạch miễu (hỏi đường để tới). dưới chân cầu bên tiền giang có mấy điểm bán vé đi cồn, thích đi thì mua vé đi vô đó chơi, ngồi ghe đi vào. chiều qua bên bt cũng ok. Qua bến tre thì tới thẳng tp bến tre, đường rộng và rất thoáng, ko thấy police. tối đi đường bờ sông + lên cafe ks hàm luông( lên sân thượng của nó, 1 ly ~40k) ngắm nhìn tp bến tre. ăn nhậu thì có con đường gì ko nhớ tên mà rất là nhiều quán nhậu.
Ngày 2: chạy xuống thị trấn mỏ cày nam, trên đường đi thì qua cầu hàm luông, cầu lớn thứ 4 miền tây. qua mỏ cày nam thì đi ql57 qua thị trấn chợ lách. khúc đầu ql57 thì rộng dã man, khúc sao thì cứ như đường làng=)). mà kn thì nên đổ xăng ở tt trước. vào ql57 thì ít cây xăng mà có thì cây nhỏ ko à. đi tới chợ lách thì qua cây cầu cây từ 19xx hix, qua cầu mà chờ đèn xanh đèn đỏ mới ghê. đi tới phà đình khao để qua vĩnh long. qua vĩnh long chạy xuống cần thơ. ở cần thơ thì cũng chã có gì chơi, đi lòng vòng là hết rồi.
Ngày 3: sáng thức sớm 4h dậy, rồi chạy ra bến ninh kiều để bắt ghe đi chợ nổi. xong tiết mục đó thì về.
đây là hướng dẫn đi, còn chi tiết địa điểm ăn chơi bác nghiên cứu trên IT rồi tính địa điểm cho phù hợp nhất.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,119
Latest member
mksportstop
Back