What's new

Lanka Challenge 11/2 - 18/2/2010

Status
Not open for further replies.
Hi các bác, em là lính mới toe, mới tập tành phượt phẹt linh tinh. Chả là Tết âm lịch dài quá ở nhà ko biết làm gì, em và bác Tachcaphe đã quyết định đi Sri Lanka, bắt chước quả Lanka Challenge của thàng AA (thiếu mỗi cái Strick Shaw nữa là đủ) từ ngày 11/2 - 18/2.

Lộ trình dự kiến:
- Tối 10/2: HCM - KL (ngủ sân bay)
- Sáng 11/2: KL - CMB (Colombo)
- 11/2 - 17/2: Tây - Trung - Nam - Đông - Trung - Tây Sri Lanka. Đi qua gần hết các di sản văn hóa của Sri Lanka được UNESCO công nhận. Dự kiến sẽ đi bằng đủ các loại phương tiện tàu hỏa - xe máy - xe đạp - xe lam - xe ngựa - xe bus - tàu thủy (em là người thích trải nghiệm mà :D).
- Tối 17/2: ngủ sân bay
- Sáng 18/2: CMB - KL
- 18/2: Tachcaphe sẽ về VN, còn em đi đâu tiếp chưa biết. Đến gần đó tính tiếp hehe. Có thể đi Bali, hoặc qua Kota Kinabalu leo núi, hoặc đến một hòn đảo mới rất đẹp của Malay, hoặc bay sang BKK - xuống Udon Thani rồi làm quả xuyên Lào. Dự kiến về đến HCM 22, 23, hoặc 24/2 :LL

Hiện tại em đã book vé HCM - KL 10/2 (28$), KL - CMB 11/2 - 18/2 (67$).

Bác nào muốn tham gia thì cho em biết một tiếng nhé. Đồng - 0908720720.

(BB)

Sao không thấy bạn dự trù kinh phí nhỉ, khoảng bao nhiêu xiền thì đủ bạn?

Mình chưa có thời gian làm plan chi tiết vì đang vướng nhiều plan quá. Nhưng qua research sơ bộ thì cũng sẽ giống như đi Malay hay Thái thôi, ko đắt hơn đâu. Nếu bạn đi Malay hoặc Thái rồi thì sẽ biết cost cho 7 ngày là khoảng bao nhiêu rồi ha :D Nói trước là đi bụi nhé, cảnh màn trời chiếu đất là bình thường :LL

Chuyện màn trời chiếu đất thì ok, đâu có gì lạ, mà tớ cũng dân bụi thui, có gì đâu,
tại vì tớ cũng có nhiều dự định nên nếu dự trù kinh phí ok thì join mà, thôi không sao, tớ chờ xem plan và kinh phí bạn post lên cũng được nhé. Cảm ơn bạn nhiều

Plan thì chắc phải từ từ, tại em chuẩn bị đi Tây Bắc rồi. Nhưng bác có thể tin là em làm tour thuộc loại rẻ nhất trong các loại rẻ. Dự kiến 30$-50$/người/ngày.

Khi nào đi Tây Bắc về thì em sẽ post pờ-len chi tiết cho chuyến đi. Nhưng nói trước bác nào thích join thì nên book vé máy bay + apply visa trước đi là vừa ko lại hết vé rẻ hehe.

e làm tour còn rẻ hơn bác thandong , dự tính 20 usd/ngày, 7 ngày khoảng 140 usd. hehe ngủ sân bay 2 đêm đấy nhé, 1 ở KUL (LCCT) và 1 ở Colombo, hehe. Tóm lại e đi chung chuyến với bác thangdong

Tớ xin rút lui, vì tớ xin join bên topic nhà bác dark, vì bên đó nghỉ tốn mất ngày phép thui nên tiết kiệm được phép, cảm ơn bạn nhiều nhé, hẹn gặp lại trong những chuyến đi tới ....hì hì

Plan thì chắc phải từ từ, tại em chuẩn bị đi Tây Bắc rồi. Nhưng bác có thể tin là em làm tour thuộc loại rẻ nhất trong các loại rẻ. Dự kiến 30$-50$/người/ngày.

Khi nào đi Tây Bắc về thì em sẽ post pờ-len chi tiết cho chuyến đi. Nhưng nói trước bác nào thích join thì nên book vé máy bay + apply visa trước đi là vừa ko lại hết vé rẻ hehe.

Vụ Visa bác làm làm sao? Đến ĐSQ rồi apply bt thôi đúng không? Giải thích thủ tục luôn cho anh em xem

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,543
190,114
Latest member
vaota88
Back