What's new

[Chia sẻ] Malaysia - Một vài thông tin và hình ảnh

Nói đến Malaysia, mọi người sẽ nghĩ ngay đến Tháp đôi ở Kualar Lumpur. Vì thế, tớ cũng bắt đầu bằng tháp đôi cho nó máu. Nhân tiện em show hàng cặp mắt mới mổ của em luôn, hí hí

picture.php

Em bắc ghế ngồi hóng từ trưa mà chưa thấy bác post tiếp :D.
Em đang lên kế hoạch Noel mò qua Sing - Malai mà. Hy vọng bác sẽ chia sẻ nhiều kinh nghiệm hay.

Viết gì nổi nữa mà viết các bác ơi, chủ topic quắt cần câu từ hồi 15h00 rồi =)), giờ còn phải giặt tả cho con nữa. :LL:LL

Chỉ hi vọng ngày mai thôi. :))

Off topic

Sau khi post được cái ảnh, chắc là đọc được bài của bác Anh già, sướng quá ra ngồi nhậu luôn , hình như 6 người hết 30 chai, mà nhà em với cả bạn tichuot, danngoc mỗi người được 3 chai chứ mấy...

Cám ơn bác Anh già nhé, lời khuyên này em đã nhận cách đây 20 năm. Cám ơn bác và cái nick của bác, làm em thấy lúc nào mình cũng trẻ trung.
@2Lua: mổ lasik ở VN rẻ lắm, chỉ khoảng 10 chai thôi. Hôm nọ vào ngày hội lasik mình bốc được thẻ giảm 60%, về Cty chịu 1/2 (hình như là chín sách BHYT), :)
@Ti, KPL,...: Anh sắp xếp thời gian ngồi phục vụ mấy chú, vậy mà còn ....:T

Quay lại câu chuyện Mã lai nhé.

Nhìn cái ảnh ở trên em vẫn còn tội thằng bạn của em. Nó đã gí cái mặt nó sát đất mà chỉ được có như thế. Lúc ra chỗ ĐSQ, vị trí chụp được tháp rất đẹp. Chỉ tiếc lúc đó bị chói nắng thẳng vô mặt nên cái hình nó thế này. Tớ đã nheo hết cỡ + cái filter mới mua. Cũng tính quay lại lúc khác để chụp nhưng thấy chả mấy khi chụp được tấm ngược ngạo thế này nên thôi.

picture.php

Một góc phố

picture.php

Đây là hướng từ cửa sổ, đêm nào cũng nằm ngắm cái nách của tháp đôi. Cạnh bên là tháp truyền hình. Và đoàn tàu xình xịch ngày đêm.

picture.php

Biết được quy luật chớp tắt của tháp. (Lần sau có ở KL thì phải chọn cái KS nào ngắm chính diện)

picture.php

Và quyết định leo lên cái tháp truyền hình này
picture.php

Cám ơn bác Bigminh đã khuyên, và mình cũng đề nghị các bạn, nên mua vé lên tháp truyền hình. Khoảng 20RM. Từ đây bạn có thể nhìn ngắm khắp KL, và cả tháp đôi, rất tiếc lại là cái nách bên kia của nó thôi.

picture.php

KL từ trên tháp truyền hình

picture.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back