What's new

Lang thang ở Thailand 10 ngày từ 01 đến 10/09/2010

Status
Not open for further replies.
Chào mọi người, tớ mới biết đi bụi thôi, chưa có nhiều kinh nghiệm lắm, định rủ mọi người đi cùng cho vui, mong mọi người góp ý lịch trình giùm, cũng như chỗ ăn ở đi lại sao cho tiện lợi với ạ, (post sớm để có ai thích đi thì đặt vé sớm cho rẻ, danh sách chốt khoảng từ 4 đến 6 người, tớ đã book vé máy bay rồi nên các ngày sẽ không thay đổi, ngày 10 đang book chuyến sáng nên tạm thời chưa có ký hiệu chuyến bay, sẽ cập nhật sau ạ).

Ngày 01/09/10 bay chuyến FD3701 từ Hà Nội (HAN) đi Bangkok (BKK)
Check in Hostel, chiều đi cung điện Hoàng gia và mấy ngôi chùa trong TP
Tối lượn siêu thị và enjoy quả ăn tối trên tàu nhà hàng (tùy vào việc đặt chỗ trước)
Ngày 02/09/10 sáng đi Safari World. Đầu giờ chiều về đi thuyền để thăm các chùa khu vực triều đại RAMA
Ngày 03/09/10 bay chuyến FD3021 từ Bangkok (BKK) đi Phuket (HKT)
Trưa đến Phuket đi cưỡi voi luôn, chiều tối lượn vòng vòng quanh thành phố và bãi biển.
Ngày 04/09/10 book tour đi đảo Phiphi chơi. Chiều về lượn TP Phuket
Ngày 05/09/10 bay chuyến FD3974 từ Phuket (HKT) – Chiang Mai (CNX)
Chiều đi thăm chùa và ra ngoại ô chơi
Ngày 06/09/10 đi Wat Phra Doi Suthep
Ngày 07/09/10 sáng sớm đi Sukhothai chiều về lại CNX
Ngày 08/09/10 bay chuyến FD3231 từ Chiang Mai (CNX) về Bangkok (BKK)
Đi shopping cả ngày, tối (nếu có thể được – cái này chưa biết rõ, để tìm hiểu thêm) thì đi xem buổi diễn Siam Niramit: giá 1250 baht/đêm (giá không ăn tối). Ai biết chỗ đặt vé này bảo cho tớ biết với nhé.
Ngày 09/09/10 đi Ayutthaya: Ayutthaya kingdom. Chiều muộn về lại BKK
Ngày 10/09/10 sáng sớm bay về HN

Kinh phí (ngoài vé máy bay): Cho phép tớ cập nhật sau nhé, cố gắng rẻ nhất có thể, có bạn nào mới đi về thì vui lòng cho tớ biết giá cả hiện hành với nhé.
Phương tiện: Đi các loại công cộng như bus, sky train, metro, public boat……nói chung là tùy theo.
Ăn ở: Đi bụi nên chuyện đi lại ăn ở cũng bụi bặm, chuyện ngủ sân bay, ngủ giường tầng, toilet dùng chung là chuyện rất bình thường nhé. Mọi chi tiết xin cập nhật thêm sau.

Last edited:
Em xin show tí hàng họ để bà kon cân nhắc thêm ạ

Bangkok

Koh Phiphi

Chiang Mai

Sukhothai

(Nguồn: internet)

cô bạn này chắc cũng vừa bán đất nhỉ! Lên lịch đi chơi toàn là thời gian khủng - 1 tuần đến 10 ngày; hì hì...nói vậy chứ mình cũng ham lắm bạn à, copy cái lịch trình của bạn nhe; từ giờ đến đó còn gần 1 năm, cứ thế mà chuẩn bị vậy.

Đặt 1 viên sỏi..:D

@nnhu: Cảm ơn bạn đã đặt viên sỏi nha, thế là năm sau phép năm của tớ thôi thế là xong rồi đấy, chưa hết năm nay mà đã hết phép năm sau òi.

Tớ biết là sẽ rất khó khi rủ rê mọi người trước những 1 năm, sẽ rất nhiều người tự hỏi "1 năm nữa thì ta còn chẳng biết ta đang làm gì và ở đâu, nữa là tham gia vào cái lịch trình này", nhưng tớ cũng như mọi người, thích đi chơi mà lại ít tiền, mà ít tiền thì bù lại là mình phải có time để "chộp" vé rẻ, có khi cả chuyến đi của mình mới bằng một tấm vé bình thường mà, nhiều khi tớ rất muốn joint với mọi người một chuyến đi nào đó, nhưng khổ nỗi vì mọi người rủ rê sát ngày quá, nên vé cực đắt, tớ lực bất tòng tâm, muốn đi mà không đủ khả năng, nên tớ nghĩ rủ sớm cũng là một hình thức tiết kiệm tiền cho mọi người (những ai có lòng muốn tham gia), khi đã có vé (và visa) rồi thì những cái khác chỉ là chuyện nhỏ.

bạn nói đúng ý mình đấy, trước đây mình cũng hay đi săn lùng vé rẻ online; hãng Air Aisia và Lion Air là trở thành homepage của mình; nhưng dạo gần đây thì không lùng nữa, vì cứ thấy vé rẻ, book, ko nghỉ được thì toi; nhưng bạn post lịch sớm vậy mình rất thích, và để dư thời gian chuẩn bị nữa...

Hi vọng được tham gia cùng bạn chuyến này hoặc chuyến Hongkong.
Cày cuốc 1 năm, đi chơi 1 - 2 lần là tèo luôn...thế này làm sao mà giàu cho nổi hở trời... :((

Tớ hơi tham lam một tí, mong bạn thông cảm, tớ mong muốn bạn tham gia cả hai chuyến cùng tụi tớ. Hai chuyến này đảm bảo sẽ giá trị đến từng đồng xu. Cảm ơn bạn lắm.

Thái Lan thì đi du lịch chẳng có gì là thú vị đâu ạ, tour du lịch toàn những trò sơn đông mãi võ, chán lắm.
Đi chơi thì hứng thú lúc nào đi lúc đấy thôi. Đặt lịch xa tít vậy, đến lúc đi lại đang chính trị bất ổn, khủng hoảng kinh tế, cãi nhau với vợ... thì chả còn vui vẻ gì. Đi theo hứng thú là thích nhất, đúng với tinh thần Phượt thủ :)

Một đất nước Thailand tươi đẹp và hiếu khách như vậy mà bạn bảo là không có gì thú vị thì .......có lẽ đó là tuy quan điểm mỗi người, còn chuyện đi du lịch qua tour (không chỉ Thailand) mà cảm thấy không có gì thú vị thì tớ hoàn toàn đồng ý với bạn, nên tớ không bao giờ có ý định đi tour nữa, tớ rủ rê sớm là có lý do của tớ, nếu bạn nào có thể tự điều tiết được công việc của mình mà muốn đi thì book vé sớm cho rẻ, còn những ai chưa fix được thời gian thì có thể đăng ký muộn hơn lúc đó giá vé (có thể) sẽ lên, đấy là tuỳ vào mọi người mà. Còn đi theo hứng thú thì nói thật tớ lúc nào cũng hứng thú, nhưng mà vé máy bay nó không có hứng thú cùng tớ, đơn giản vậy thôi. Cảm ơn bạn đã ghé thăm.

tớ cũng có ý định đi bụi Thái nhưng chắc là sẽ đi đợt 30.4
đang có đợt promotion của Air Asia book từ 01.12-06.12 đấy bạn
tớ đang so sánh và chọn lựa ngày đi và cân đối ngân sách :D
sợ thật, thỏa mãn sở thích du lịch đúng là tốn kém :(

Thái Lan thì đi du lịch chẳng có gì là thú vị đâu ạ, tour du lịch toàn những trò sơn đông mãi võ, chán lắm.
Đi chơi thì hứng thú lúc nào đi lúc đấy thôi. Đặt lịch xa tít vậy, đến lúc đi lại đang chính trị bất ổn, khủng hoảng kinh tế, cãi nhau với vợ... thì chả còn vui vẻ gì. Đi theo hứng thú là thích nhất, đúng với tinh thần Phượt thủ :)

nghe bác này nói hơi khó chịu :D bác nói thế thì đúng là chả có tinh thần phượt
mỗi đất nước đều có cái đẹp riêng và phải phám khá mới có thể cảm nhận được
ví dụ ngay như ở Hà Nội này đây, rất nhiều người cảm thấy ngột ngạt vì cuộc sống quá bon chen, đi đâu cũng thấy nhà và xe. nhưng cũng chẳng ít người cảm nhận được Hn đẹp, vẫn có những góc yên bình và thơ mộng, những di tích...
bác đừng nói phiến diện theo chủ quan của mình làm cụt hứng của mỗi người bác ạ
còn nếu theo bác Phượt có nghĩa là tuỳ hứng thì bác sai hoàn toàn. Phượt là một sự chuẩn bị kỹ càng về tất cả mọi mặt: hiểu biết, sức khoẻ, tài chính và các vật dụng cá nhân.
em ko phải là một người phượt chuyên nghiệp, chỉ là amatêur thèm phượt thôi :)
vài lời chia sẻ và góp ý.
chúc bạn chủ topic kiếm được nhiều thông tin đi Thái :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back