What's new

Lượn lờ Hongkong từ 22 đến sáng 28/10/2010

Status
Not open for further replies.
Chào mọi người, tớ mới biết đi bụi thôi, chưa có nhiều kinh nghiệm lắm, định rủ mọi người đi cùng cho vui, mong mọi người góp ý lịch trình giùm, cũng như chỗ ăn ở đi lại sao cho tiện lợi với ạ, (post sớm để có ai thích đi thì đặt vé sớm cho rẻ, danh sách chốt khoảng từ 4 đến 6 người, tớ đã book vé máy bay rồi nên các ngày sẽ không thay đổi).

Lịch trình (xin phép được cập nhật thêm sau ạ)

Ngày 22/10/10 bay chuyến AK 871 từ HAN đi KUL
Ngày 22/10/10 bay chuyến AK 78 từ KUL đến HKG
(ngày này bay lượn cả ngày đấy ạ, vì transit mà)
Ngày 27/10/10 bay chuyến AK 71 từ HKG đến KUL
(Chuyến này đến KUL vào buổi chiều có thể lượn KUL chiều, đi ăn tối, tối muộn ra sân bay ngủ)
Ngày 28/10/10 bay chuyến AK 870 từ KUL đi HAN

Nhờ mọi người góp ý giùm chuyện xin visa đi Hongkong và Macau, vì tớ dự định vào Macau 1 ngày 1 đêm, tớ định xin visa vào HKG qua dịch vụ của công ty du lịch, nhờ mọi người chỉ bảo giùm về việc xin visa cho hai nơi này với ạ. Liệu có thể xin sẵn visa vào Macau trước ở VN không, hay bắt buộc sang đấy mới xin visa Macau, và nếu sang đến Macau mới xin thì làm thế nào để xin được visa mà không cần phải mang nhiều tiền theo. Tớ không có thư mời thì có thể nào xin được visa không ạ.

Kinh phí (ngoài vé máy bay): Cho phép tớ cập nhật sau nhé, cố gắng rẻ nhất có thể, có bạn nào mới đi về thì vui lòng cho tớ biết giá cả hiện hành với nhé.
Phương tiện: Đi các loại công cộng như bus, MTR ……nói chung là tùy theo.
Ăn ở: Đi bụi nên chuyện đi lại ăn ở cũng bụi bặm, chuyện ngủ sân bay, ngủ giường tầng, toilet dùng chung là chuyện rất bình thường nhé. Mọi chi tiết xin cập nhật thêm sau.

Mình muốn tham gia cùng bạn. Nhưng do ngày xa quá nên mình chưa fix được. Mình đã PM số điện thoại cho bạn. Bạn nhắn mình số điện thoại để giữ liên lạc nhé. Có thể trước/sau tết mình sẽ fix được ngày rồi confirm với bạn.

nếu ăn bụi bặm thì bác nên vào những quán như thế này,có khá nhiều ở hongkong,giống như cơm bình dân ở ta vậy,em thường ăn 1 đùi vịt,1 cơm rang và 1 chai bia shingtao,ngon bổ rẻ
picture.php

cũng đừng quên đi phà sang Cửu long để xem laser light show ở Vạn chài từ 8h kém 15,đại để có những cái loa để phát ra 1 bản nhạc(thường là giao hưởng) và những tòa building cao ngất bắt đầu nháy đèn theo điệu nhạc,rất vui,như thế này,nhưng trong ảnh nên em ko thể hiện đc nó đang nháy theo nhạc
picture.php

Cảm ơn bác Voòng quá, có gì bác lại chia sẻ thêm cho chúng em với nhé, cứ ngon bổ rẻ là chúng em nhận ngay ạ, em dự định nếu có thể chốt danh sách được sớm thì sẽ đặt hostel luôn, vì đặt trước xa xa có rẻ hơn không các bác. Em đang tìm hiểu thông tin để lên cái lịch trình ạ, bác nào biết thì tư vấn giùm em với nhá, em cảm ơn các bác.

Lịch trình của bác rất phù hợp cho bác nào thích đi máy bay, phù hợp với tiêu chí "Ngon - Rẻ" chứ còn tiêu chí "Bổ", theo em thì không bổ chút nào, rất hại sức khoẻ và hại thần kinh nếu mấy chặng bay qua biển gặp luồng không khí xấu thì không khác gì tra tấn tinh thần, em đã từng bị 2 phát rồi ;)

Thưa bác Sumoem, vì em mới đi HK lần đầu nên bắt buộc phải đi sang đó bằng đường air, theo em biết thì các bác Tung Của khi cấp visa đi HK sẽ điểm chỉ một câu vào visa đó là: "đ/c nào đi HK lần đầu thì bắt buộc phải vượt rào bằng đường chim bay" ạ, từ sau khi book vé thì em cũng không biết là đã có sự thay đổi nào về việc cấp visa chưa. Em cảm ơn bác đã ghé thăm.
Kính bác

Cảm ơn bác Voòng quá, có gì bác lại chia sẻ thêm cho chúng em với nhé, cứ ngon bổ rẻ là chúng em nhận ngay ạ, em dự định nếu có thể chốt danh sách được sớm thì sẽ đặt hostel luôn, vì đặt trước xa xa có rẻ hơn không các bác. Em đang tìm hiểu thông tin để lên cái lịch trình ạ, bác nào biết thì tư vấn giùm em với nhá, em cảm ơn các bác.

Tực ra đặt hostel sớm chưa chắc đã rẻ hơn đâu. Đặt trước chỉ có lợi khi mình đi vào mùa cao điểm.

Hôm trước đặt phòng BKK giá bình thường. 3 tuần sau có người muốn đi đặt thêm nó discount 10% lại còn mỗi ngày 1 chai bia nữa. Ức quá đi mất. Đất HKG ko khó kiếm phòng đâu

Mình sẽ theo dõi chuyến đi này, vì thời gian từ đây đến đó dài, ko biết lúc đó có trục trặc gì ko?. Qua Tết mình mới sắp xếp được.

Mình không biết Visa Macau có xin trước ở SQ Trung quốc được không, nhưng hình như chả ai làm thế vì xin Visa Macau tại cửa khẩu (khi đi phà từ HK sang) rất dễ. Họ chỉ cần mình điền form, nộp phí là có Visa. Chẳng cần thư mời, cũng chẳng thấy bắt chứng minh tài chính gì cả đâu.

Mình sẽ theo dõi chuyến đi này, vì thời gian từ đây đến đó dài, ko biết lúc đó có trục trặc gì ko?. Qua Tết mình mới sắp xếp được.

Cảm ơn bạn đã quan tâm, tớ up topic lên sớm là để mọi người ai thích thì book vé sớm cho rẻ, vì vé đi HK thường khá đắt nên nếu đặt sớm thì có thể rẻ hơn, tiết kiệm tiền dành đi chơi hoặc shopping, tuy nhiên cũng không biết thế nào, vì như có bạn nói là nhiều khi các hãng air thấy lúc gần đi vẫn thiếu khách thì lại giảm giá vé, nhưng những trường hợp này cũng không nhiều lắm.

@các bác: Em vô cùng cảm ơn các thông tin rất là hữu ích của các bác, em thấy yên tâm phần nào về vụ visa vào Macau rồi ạ. Có gì mong các bác lại chỉ giáo và tư vấn thêm ạ.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,118
Latest member
sanphukhoa
Back