What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hongkong - Macau

Status
Not open for further replies.
cuối tháng này tớ cũng đi QC - TQ phát, muốn sang HK quá cơ. Không biết có cách nào sang không, hay treo qua hàng rào, nhảy xuống hào rồi vượt biên sang HK nhỉ. ở Thẩm Quyến thì đi tàu điện sang khu Đông Môn chuyên quần áo, phụ kiện, nhiều đồ linh tinh lắm, khu Hoa Cường Bắc chuyên linh kiện điện tử, máy tính, điện tử gia dung. Ở Thẩm Quyến có mấy công viên đấy, đi tour thì chắc chắn đi mấy công viên này rồi. Còn ở QC thì chỉ có chợ, chợ và... chợ.

À, cho tớ hỏi, Đông Trùng Hạ Thảo toàn tính theo USD thế có tác dụng chữa gì bạn nhi?

Tôi định cho gia đình đi HK chơi vào cuối tuần (dự kiến cuối tháng 7 hoặc trong tháng 8), bác nào có thông tin cho thêm ý kiến chỉ bảo nhé.
Tôi dự kiến chương trình như sau :
-Ngày 1 (thứ 6) : HNI - HK, bay lúc 8:55AM đến HK lúc 12:00, sau khi nhận phòng, nghi ngơi tí đi Ocean park. Tối chưa biết đi đâu, shopping buổi tối có những chỗ nào các bác nhi?
- Ngày 2 (thứ 7) : đi Disney Land. Không biết thời gian để đi Disney Land bao nhiêu là đủ, tối có chỗ nào đi được.
- Ngày 3 (CN) : HK - Thâm quyến bằng ô tô, đến 16:00 bay về HNI từ HK.

Các các nào có thông tin tư vấn cho tôi với nhé. Tôi đi có trẻ con (4 tuối).

À, cho tớ hỏi, Đông Trùng Hạ Thảo toàn tính theo USD thế có tác dụng chữa gì bạn nhi?

Môn này phần lớn chỉ dùng cho người lớn tuổi.

Thông tin về ĐTHT như sau:

Đông trùng hạ thảo không chỉ được Đông y coi là vị thuốc quý. Tây y cũng có rất nhiều nghiên cứu về loài nấm này và khẳng định, nó có thể nâng cao hệ miễn dịch, giải độc thận, tăng cường chức năng gan và khả năng tình dục.

Các nghiên cứu lâm sàng cho cho thấy, đông trùng hạ thảo có rất nhiều công dụng:

Tăng sức bền: Liều 3g đông trùng hạ thảo mỗi ngày cho kết quả tốt trong việc gia tăng năng lượng cơ thể cho người cao tuổi bị các bệnh mạn tính. Một thí nghiệm thực hiện năm 2004 tại Mỹ cho thấy những người ở độ tuổi 40-70 có sức khỏe tốt nếu được dùng trích tinh đông trùng hạ thảo trong 12 tuần đã có sự gia tăng sức bền thể lực so với nhóm đối chứng chỉ dùng giả dược.

Cải thiện chức năng gan: Kết quả một nghiên cứu thực hiện trên 70 bệnh nhân viêm gan B hoặc xơ gan cho thấy, loại nấm này giúp cải thiện chức năng gan. Một thí nghiệm khác thực hiện trên 33 bệnh nhân viêm gan B cũng cho kết quả tương tự.

Giải độc cho thận: Thử nghiệm mù đôi được thực hiện trên 21 bệnh nhân cao tuổi theo liệu trình điều trị với amikacine (một kháng sinh rất độc cho thận), người ta quan sát thấy bệnh nhân có sử dụng nấm thì thận được bảo vệ tốt hơn, giảm tác dụng gây độc của kháng sinh so với nhóm đối chiếu dùng giả dược. Kết quả một nghiên cứu khác trên 51 bệnh nhân bị suy thận chỉ dùng nấm đông trùng hạ thảo thì thấy có cải thiện chức năng thận và hệ miễn dịch. Một thử nghiệm khác cũng được thực hiện trên 69 bệnh nhân ghép thận, kết quả là nấm đã làm giảm độc tính của cyclosporine trên thận.

Nâng cao khả năng miễn dịch: Một thí nghiệm kéo dài 5 năm trên 61 bệnh nhân bị bệnh lupus cho thấy, việc dùng đông trùng hạ thảo với liều 3-4 g/ngày và artémisinine (0,6 g/ngày) đã làm giảm sự tái diễn căn bệnh tự miễn này. Trong một thí nghiệm khác với các bệnh nhân bị ung thư giai đoạn tiến triển, người ta kết luận rằng các bệnh nhân được điều trị bằng loại nấm này đã được cải thiện chức năng miễn dịch và nâng cao chất lượng cuộc sống.

Kích thích chức năng tình dục: 5 nghiên cứu tại Trung Quốc với trên 1.000 người tham gia ở cả 2 phái với liều lượng 3 g/ngày cho thấy, nấm này có hiệu quả trong việc kích thích chức năng tình dục ở những người bị giảm sút.

Làm dịu triệu chứng bệnh hô hấp: Nhiều nghiên cứu tại Trung Quốc cho thấy, nấm đông trùng hạ thảo tỏ ra hữu hiệu trong việc làm dịu các triệu chứng của nhiều bệnh hô hấp, cụ thể là viêm phế quản mạn tính

Làm giảm LDL-cholesterol trong máu: Nghiên cứu trên 273 người tại Trung Quốc bị cao lipid máu với liều 3 g/ngày đã làm giảm lượng cholesterol toàn thể và giúp gia tăng cholesterol tốt.

Bạn thử dạo ở Causeway Bay xem sao,ở đó có Timesquares,Sogo hay Seibu v....v...v...Nhưng giá cả không rẻ hơn ở Vn bao nhiêu,trừ mùa Sale mà mùa Sale thì mình không biết là mùa nào!Còn ở khu Tsim Sha Tsui,đoạn gần cái cảng qua đảo HongKong,cuối đường Canton thì hôm trước mình có lỡ dại đi vào,đẹp tuyệt trần nhưng giá thì ở tít Cung Trăng,đành ngậm ngùi nhìn giá rồi......THÔI.

Xin visa Hongkong, có bác nào rành?

Tình hình là em định đi bụi Hongkong - Macau một chuyến nhân tiện dòm thấy mấy cái vé rẻ bay từ BKK tới Macau.

Các bác cho em hỏi.

1. Xin visa Hongkong dạng du lịch bụi và tự xin như em có khó không? Đã bác nào làm chưa? Bác nào có kinh nghiệm thì hướng dẫn em với ạ :)

2. Macau thì dùng visa Trung Của, vậy em nhập cảnh bằng đường bộ ( phà ) từ Macau vào Hongkong ko biết có được ko? Hongkong có cho phép ko ạ?

Trước mắt là em định thế ạ, bác nào có kinh nghiệm nhả nhời giúp em với :)

Tung quở ăn gì chơi gì

Mùng 7/3 lày em sang Bẩy Dinh, 11 đi Quảng Đông, 14 em về.

Thời gian chơi có 2 ngày 8 và 9 cùng các buổi tối (after work), bác lào có kinh nghiệm thì bầy cho em cách ăn, cách chơi mà không lủng túi.

Thánh kìu! (beer)

Thường thì hầu như khách sạn nào của Tung cửa đều có dịch vụ massage các loại cả. Dịch vụ thì tùy theo giá cả từ A-Z. Em chỉ có mỗi kinh nghiệm là cố mà chọn số to nhất thôi. Vì mấy thằng bạn nó tư vấn là số càng to thì hàng càng mới.

(NT) À, Bác Hoàn vừa đi về đấy! Bác Babel thử hỏi xem, chắc có nhiều thông tin "XỊN";)

=)) =)) =))

bác lào có kinh nghiệm thì bầy cho em cách ăn, cách chơi mà không lủng túi.

Thánh kìu! (beer)

Hohoh, ăn chơi mà không lủng túi chắc babel selfservices là lành nhất hahha...beer trước đi rùi chỉ hohoh

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,186
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back