What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hongkong - Macau

Status
Not open for further replies.

lazy8110

Phượt tử
Macau - Hồng Kông - Thượng Hải - Bắc Kinh

Em đang muốn tìm hiểu thông tin về HK,
-Cảm giác , cảm nhận của cáC bác khi tới HK..
-Thời gian em sẽ ở HK 6 ngày
-Nơi nên đi tham quan những đâu ạ :..
-Nơi nên đi mua săm. nghe nói là giá cắt cổ, nên bác nào tư vấn giúp em kĩ kĩ cái này
-Thời tiêt.. đầu tháng 8.. cái này quan trọng lắm a.. bác nào biết thời tiết ở HK tầm này thì tư vấn cho em với nhe

Cảm ơn các bác nhé(beer)

Last edited by a moderator:
Bạn lazy dạo này toàn đi những nơi tư sản nhẩy, oai thế
Bạn đi Disney land phát xem sao bạn í, tớ khoái chỗ này lắm cơ, bạn đi xong nhớ mua quà về tặng tớ nhá

Hongkong hả, em đi HK được vài lần nhưng toàn đi làm nên cũng chả tham quan được nhiều, nhưng đại khái em thấy cũng phê vì từ nhỏ đến lớn em toàn xem phim HK các thể loại ...trừ phim hạng C thì em không biết xem;) ... em đi không nhiều lắm nhưng bi giờ biết cái gì kể cái đó thôi, bác dùng gì được thì dùng.

Về tiền thì 100USD đổi được khoảng 750 HKD, tính sang tiền Việt để dễ mua sắm 1 HKD ~ 2000VND
Xuống sân bay nếu bác có đi theo tour và có xe đón rùi thì okie, còn nếu không bác nên đi train cho rẻ, lấy hành lý xong đi ra ngoài thì bác sẽ thấy ngay chỗ bán vé tàu, HK có chuyến tàu nối từ trung tâm về đến sân bay mà - đi từ sân bay về đến trung tâm thì từ đó bắt taxi đi đâu cũng rẻ, em không nhớ lắm giá vé train tuy nhiên rất rẻ so với đi taxi từ sân bay về
Ở HK có mấy cái nên đi là
1. Dysneyland: mở cửa từ 10h sáng, bác làm gì làm nhưng nhất định phải vào phòng chiếu phim 3 chiều ( cái này lần đầu vào ấn tượng phết đấy) và đi tour trên kênh đào trong đó..tuị nó làm một số cảnh giả cũng hay.

Toà nhà cao nhất HK ( em lại quên mất nó tên gì, em kiểm tra lại rùi báo bác sau ) nhưng gần như đi đâu cũng thấy nó, nó co tour cho lên đến đỉnh- bác ơ KS nào cũng có quảng cáo về tour đó , nên đi vào buổi tối vì như thế bác sẽ nhìn được toàn cảnh HK. Em gởi bác xem cái ảnh em chụp nó lúc đứng ở convention Hall

Convention Hall nên xem qua , đây là khu để tổ chức triển lãm, hội nghị to nhất của HK. Ở đây em thích mỗi bông hoa vàng này thôi, do TQ chuyển sang HK lúc HK trao trả về TQ năm 1997

Từ HK bác nên sang Macao chơi, nếu đã làm Visa 2 lần thì lúc nào đi cũng được và quya về HK rùi ra sân bay về. Tuy nhiên nếu bác chỉ làm visa 1 lần thì để ngày cuối hãy qua Macao, ruì từ đó đi có tàu đi thẳng ra sân bay của HK và về luôn. Đi từ HK sang MC khoảng 1 tiếng đi tàu. về Macau thì bác Sontt đã có bài riêng, bác xem trong đó nhiều thông tin hơn. Biểu tượng của MC là cái thành này nè, do người Bồ xây, cháy 3 lần nên khg thèm xây lại nữa để làm biểu tượng luông ( tour guy bảo em thế ), còn 1 cái nữa nên xem và show Crazy Hourse... giá 400HKD..cái này xem chúng ...chén nhau ...tây, ta, nam nữ đều vào xem dc nhưng phải có vé..hhihi

Về mua sắm thì chắc em không giúp gì bác được rùi vì em chỉ toàn mua đồ trong duty free ở sân bay thôi, em chả đi đâu mua đồ ở HK cả . Sân bay HK thì khá nhiều đồ và rộng, tuy nhiên chỉ toàn đồ hiệu...em toàn mua mấy thứ lặt vặt trong đó... giá cả cũng hợp lý. Các bác nào có kinh nghiệm mua sắm ở HK thì cho thêm tư vấn nhé.

Về ăn uống thì phần lớn toàn đồ Tàu, tuy nhiên kiểu gì thì kiểu bác cũng nên có 1 hôm đi ăn hải sản ở Seafood market, nói taxi nào cũng biết. Ở đó toàn đồ tươi sống, giá cũng ok, em ấn tượng nhất là con bào ngư to vãi...con to xấp xỉ bàn tay người lớn, con này giáo khoảng 1000HKD/con, khoảng 4 nguoi ăn 1 con là vừa, thái mỏng ăn sống với mù tạt..ngon vãi...nhắc đến em còn thèm

Em chỉ biết đến thế thôi, hy vọng bác lazy dùng được.(BB)

Ah quên, nhiệt độ HK tuần đầu tháng 8 nằm ở khoảng 27-32 độ C. Nói chung ấp áp bác à :LL :LL

Oé, bạn Map đi rùi mà chả giới thiệu kinh nghiệm cho tơ.
Tớ nông dân, lần đầu tiên ra thế giới cậu ơi. có gì bảo tớ với

Cám ơn bác vnvirus nhẹ thế thì tháng 8 nóng lắm bác nhỉ, mà nghe nói ởt Hk toàn nhà cao tầng chả có cây xanh, nóng ko bác??

Nghenois hàng hóa thì đắt kinh vật, nhưng sao em vẫn thấy 1 số shop kêu là xách tay ở HK về (ko rõ rởm hay thật)... mua đồ ở đâu vừa đẹp vừa vừa túi tiền hả bác/.

Bạn lazy dạo này toàn đi những nơi tư sản nhẩy, oai thế
Bạn đi Disney land phát xem sao bạn í, tớ khoái chỗ này lắm cơ, bạn đi xong nhớ mua quà về tặng tớ nhá

Bạn có thể tham khảo tại www.discoverhongkong.com rất nhiều thông tin hữu ích. Nếu bạn thích mua sắm thì nên mua bên Kowloon vì rẻ hơn so với Hongkong nhưng không sang trọng bằng Hongkong.
Những nơi dân du lịch hay đến mua sắm là Yau Ma Tei & Mongkok, Tsim Sha Tsui. Cả 3 điểm đều là MTR station đi lại rất tiện. Bạn nên mua 1 cái thể 150 HKD dùng để đi MTR thoải mái, khi nào về thì trả lại card lấy lại được tiền deposit đâu như 5 chục HKD.

Em co hành trình rồi, các bác xem có nene đi ko nhé
Ngày 1: HN-HK, du hí city tua thì phải
Ngày 2: dissneyland và gì...
Ngày 3 HK-Thâm Quyện
Ngày 4 Thâm Quyến -Quảng châu
Ngày 5: Quảng châu-HK-Hà nội

Khiếp, em thấy lịch trình này xem ra đi ô tô hơi nhiệu,.. bác nào biết k/c tới Thâm quyến, QC thì bảo em vơi. để em còn chuẩn bị tinh thân. ở 2 nơi này chắc là mua sắm dễ hơn HK các bác nhỉ???
Em nên chuẩn bị gì cho chuyến đi theo lịch trình như trên ạ >>>

Bạn xin visa vào HK thì không biết sang Thẩm Quyến có phải xin visa vào TQ lần nữa không nhỉ

Bạn ơi, tớ đi theo tour nên họ lo Visa hêt. ai có thông tin gì về Q/C, ThQ chỉ em với

Ở QC có nhiều thứ để mua nhưng cái em thấy có giá trị nhất là Đông Trùng Hạ Thảo. Bác hỏi ra chợ thuốc bắc của QC mà mua, rẻ và xịn cực. có 3 loại: loại 1 hơn 1000USD/100gr, loại 2: 640USD, loại 3 khoảng 400USD/100gram. KHi mua nhớ lựa chọn cẩn thận từng con một nhớ... ...

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back