What's new

[Chia sẻ] Khi tôi noí: Tôi đang ngắm bình minh trên biển Vũng Tàu, bạn bè nghĩ... sự thật là...

Khi tôi noí: Tôi đang ngắm bình minh trên biển Vũng Tàu, bạn bè nghĩ... sự thật là...

Trong buổi sáng ngày 30-4 đầy cảm hứng, tôi dậy sớm để ngắm bình minh trên biển Vũng Tàu. Những tia nắng đầu tiên bắt đầu ló dạng nhưng chưa đủ để xua đi cái hơi lạnh của buổi ban mai. Tôi bước dọc theo bãi cát tận hưởng bàu không trong lành của gió biển, đôi chân ngập dưới làn nước mát rượi, sóng xô bờ đẩy những dải cát mịn dịu êm luồn qua kẽ chân rồi lại cuốn ra xa, một cảm giác rất thích. Sóng và cát ngàn năm vẫn thế…

Kỳ nghỉ lễ năm nay trùng vào ngày cuối tuần nên bãi biển rất đông. Ngay từ sang sớm mọi người đã rủ nhau đi tắm biển, quay phim, chụp hình, chơi các trò chơi trên cát, nô đùa cùng sóng… Phía xa xa là đường chân trời hình vòng cung lấp lánh ánh nắng phản chiếu như một tấm gương khổng lồ. Những con thuyền lênh đênh ngày càng nhỏ dần rồi chìm khuất giữa đại dương bao la. Một cảnh tượng sinh động. Đứng trước biển, tôi thấy mình nhỏ bé...

Khi nói đến Vũng Tàu, mọi người nghĩ đến thành phố du lich biển,

Khi nhắc đến biển, mọi người nghĩ đến một màu xanh thẳm, hay màu xanh ngọc bích tuyệt đẹp thường được miêu tả trong sách giáo khoa...

Khi tôi nói: “Tôi đang ngắm bình minh trên biển Vũng Tàu”, mọi người nghĩ đến những hình ảnh lãng mạn… nhưng thực tế thì:

Môi trường ở đây bị ô nhiễm nặng, đủ mọi loại rác thải.

Sinh hoạt cùng rác.

Thư giãn cùng rác.

Những đứa trẻ vui chơi cùng rác.

Ăn nhậu rồi xả rác ngay tại bãi biển.

Vỏ hộp thức ăn. Bức hình này tôi tự dựng lên lấy cảm hứng từ một trận chiến kinh điển trên sông Bạch Đằng ngàn năm lịch sử.

Rác thải vô cơ của những người bán hàng rong.

Các loại thức ăn do khách du lịch để lại.

-----------------------------------------
Kỷ niệm, Vũng Tàu - 30/04/2012.
-----------------------------------------​

Last edited:
Re: Khi tôi noí: Tôi đang ngắm bình minh trên biển Vũng Tàu, bạn bè nghĩ... sự thật l

Rác làm mất đi vẻ đẹp của biển :(

Last edited by a moderator:
Re: Khi tôi noí: Tôi đang ngắm bình minh trên biển Vũng Tàu, bạn bè nghĩ... sự thật l

Nhìn cảnh Bãi biển đầy RÁC ..... Buồn gì đâu !!!!!
Các nước văn minh ,Họ đã đưa chương trình Vệ Sinh ngay lớp 1, còn Chương trình VN có chưa ta ????
chính vì vậy mà Bạn có những tấm Hình này ..
Chủ tịch Đà Nẵng tự tay ông làm gương nhặt Rác ..cho nên Bãi ĐN khá sạch
Hay là PHƯƠT .VN mình tổ chức một ngày đi nhặt Rác ở VT ACE nhá ? trước là đi phượt VT , 2 là làm đẹp Môi trường !
các ace mở TOPIC đi !!

Các nước văn minh ,Họ đã đưa chương trình Vệ Sinh ngay lớp 1, còn Chương trình VN có chưa ta ????
Hay là PHƯƠT .VN mình tổ chức một ngày đi nhặt Rác ở VT ACE nhá ? trước là đi phượt VT , 2 là làm đẹp Môi trường !
các ace mở TOPIC đi !!
Những hình ảnh này được chụp vào tháng 4. Mình có share lên facebook nhưng ko được ủng hộ. Mình đã chờ đợi 1 comment như vậy từ rất lâu.

@Bạn Hiepmar
Mình và Bạn mở TOPIC :" Phược Vũng Tàu + 1 ngày Vì Môi Trường " ...Bạn nghỉ sao?
VN có nhiều Bãi Biển..., nhưng ta chọn tiêu biễu Vũng Tàu cũng OK
Một con én không làm nên mùa xuân, nhưng nó báo hiệu Mùa Xuân !!!
những người xã rác, Chính quyền VT & Bà rịa sẽ thấy và suy nghĩ !!!!Họ sẽ thấy mắc cở khi chúng ta dọn dẹp Rác của họ xả ra Môi trường.....
Mình nghỉ sẽ có nhiều ace tham gia..
Phượt cuối tuần = xe 2 bánh ..sẻ vui hơn ...

các ace mở TOPIC đi !!
Nếu có kế hoạch chi tiết thì em ủng hộ cả 2 tay :)

Nhìn bải biển đầy rác mà buồn lòng gì đâu! Có lần mình ra đó chơi, nhìn bải biển toàn dầu nổi lênh láng. VT mất đi vẽ đẹp rồi!
Nếu có kế hoạch chi tiếc và không kẹt công việc mình xin ủng hộ!

Đã từ lâu,Vũng tàu ko còn là nơi em đăt chân đến...

Đã từ lâu,Vũng tàu ko còn là nơi em đăt chân đến...

Bạn có muốn trở lại đó nữa không? Mình chụp những tấm hình này và viết topic này để kêu gọi ý thức về môi trường với mong muốn sẽ gây được sự chú ý và làm sạch nó. Hy vọng mọi người đừng vô cảm!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back